• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

xemtynhi

Hic k đc rồi boot 3.3a đến 30p mà màn vẫn chỉ hiện chữ HTC thôi :( có ai biết tại sao k ? mình đang dùng rom A66_Android_DualBoots_Build21916_OS3.14_LITE_v08_PV
chả nhẽ lại phải format thể nhớ nữa à :((

bạn format thẻ nhớ theo cách bác Ân là đc rồi,k cần reset winmo đâu

Mình vừa format thể nhớ hôm kia ... lâu lòi mắt , giờ lại format tiếp à ..... >"<

gunnroseclose

Hic k đc rồi boot 3.3a đến 30p mà màn vẫn chỉ hiện chữ HTC thôi :( có ai biết tại sao k ? mình đang dùng rom A66_Android_DualBoots_Build21916_OS3.14_LITE_v08_PV
chả nhẽ lại phải format thể nhớ nữa à :((

Mình vừa format thể nhớ hôm kia ... lâu lòi mắt , giờ lại format tiếp à ..... >"<

Thẻ của em từ lúc mua chưa format phát nào, cài 2 3 bản rom 1 lúc vẫn chạy ngon như thường

Bác đừng cài bản 3.3a vội, down thử bản 3.3 rồi cài xem sao. Nếu dùng được thì sau đó cop 3.3a đè lên cũng được

dale89

format thẻ sẽ khởi động nhanh hơn đó bạn,bạn chép dữ liệu ra máy cất hêt đi rồi format lại,dùng đầu đọc thẻ sẽ format nhanh hơn là cắm cáp

thông tin mới
[01.10.10] Mdeejay FroYo Z v.1.0 beta | 1.22.405.1 | hạt nhân: hastarin R7.1
Mdeejay FroYo Z v.1.0 beta
Based on Official final ROM Desire Z (Vision) 1.22.405.1

What's Working:
Louder sound over speakerphone and headset with new kernel
Lightsensor
Compass
Call Menu
G-Sensor
Bluetooth
GPS
Wi-Fi
Wi-Fi Hotspot
USB Tethering
USB Modem
USB Data Storage
3G/HSDPA Internet (PPP only)
LEDs
All other items working on other builds

What's Not Working:
Camera

gunnroseclose

format thẻ sẽ khởi động nhanh hơn đó bạn,bạn chép dữ liệu ra máy cất hêt đi rồi format lại,dùng đầu đọc thẻ sẽ format nhanh hơn là cắm cáp

thông tin mới
[01.10.10] Mdeejay FroYo Z v.1.0 beta | 1.22.405.1 | hạt nhân: hastarin R7.1
Mdeejay FroYo Z v.1.0 beta
Based on Official final ROM Desire Z (Vision) 1.22.405.1

Bản này không khác gì bản HD 3.3a ngoại trừ cái skin là music lover down trên htc hub

dale89

Bản này không khác gì bản HD 3.3a ngoại trừ cái skin là music lover down trên htc hub

uh nhưng cũng phải test xem nó có khác gì với desire hd k ngoài những cái thấy đc ra còn có những lỗi nhỏ vướng trong rom desire hd nữa mà

thanharts

Desire Z được cái giao diện của Sense có thể xoay ngang mà ko bị lỗi (Do DZ có bàn phím mà) ;)

modbibi

Bạn cài advance task killer, đưa nó ra màn hình home. Mỗi lần muốn thoát chỉ cần ấn phím home rồi dùng advance task killer đóng tất cả ứng dụng.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Bản 3.3, kernel .1.d ko dùng được wifi và hơi giật. Ko biết có bác nào bị thế không?

đúng là thế,mình vừa thay cái kernel thì ko dùng được wifi,vào setting để chỉnh thì wifi hiện 1 chữ error

lungtungbeng

Tin nóng: [BUILD]01.10.10|Mdeejay Froyo Sense v. 2.4|2.14.207.1|[kernel: hastarin R7.1]:
Mdeejay Froyo Sense v. 2.4 NextSense - Based on 2.14.207.1 OTA Official Sense FroYo 2.2 (FRF91)
Based on 2.14.207.1 Official FroYo 2.2 (FRF91)
Last kernel from hastarin
Last haret.exe
last lights.htcleo.so
Compass works
Lightsensor work correct
Other minor updates & fixes

Whats news in v. 2.2:
New EVO based kernel with OC+AXI+UV
Fixed Lightsensor & G-Sensor
Real PPP
Wifi Tethering
LEDs Notification
New initrd with bootlogo from LeTama
New haret.exe from NetRipper
1GB data.img Included

Works:
Wi-Fi
Bluetooth
GPS*
HTC Camera (3MP) & Google Camera (5MP) with flash
LED status notification
3G / PPP
Flashlight
USB Storage
USB Tethering
USB Data Storage
Data = 1Gb

Bản mới này em đang test, theo đánh giá chủ quan thì nhận thấy chạy mượt và mát. còn lại đang test tiếp. Các bác có thể thử xem sao:
http://www.multiupload.com/A72YXU3XEJ

xemtynhi

Hehe cuối cùng cũng chịu lên rôi :)) đang nghick ... cảm giác nó k đc mượt cho lắm vào menu vuóot lên vuốt xuống cứ lỳ lỳ ra thế nào ý ...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

nghe nhạc loa ngoài của mình bị rè thế k biết , có ai bị giống mình k ??

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Tin nóng: [BUILD]01.10.10|Mdeejay Froyo Sense v. 2.4|2.14.207.1|[kernel: hastarin R7.1]:
Mdeejay Froyo Sense v. 2.4 NextSense - Based on 2.14.207.1 OTA Official Sense FroYo 2.2 (FRF91)
lần sau chỉ cần đưa tên bản rom lên đừng có copy tất cả thế, dài lắm, kéo mỏi tay
Hehe cuối cùng cũng chịu lên rôi :)) đang nghick ... cảm giác nó k đc mượt cho lắm vào menu vuóot lên vuốt xuống cứ lỳ lỳ ra thế nào ý ...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

nghe nhạc loa ngoài của mình bị rè thế k biết , có ai bị giống mình k ??

lần đầu tiên boot thường là bị lag, bạn tắt máy bật lại xem đỡ hơn ko

lungtungbeng

lần sau chỉ cần đưa tên bản rom lên đừng có copy tất cả thế, dài lắm, kéo mỏi tay

Viết đầy đủ thông tin thì mọi người mới dễ dàng nhận biết được những lỗi nào đã được sửa, những cái nào chưa để coi có cần upgrade không, có hình minh họa để mọi người có ưng giao diện không để còn sử dụng. Tốt cho mọi người thôi bạn à^^

gunnroseclose

Viết đầy đủ thông tin thì mọi người mới dễ dàng nhận biết được những lỗi nào đã được sửa, những cái nào chưa để coi có cần upgrade không, có hình minh họa để mọi người có ưng giao diện không để còn sử dụng. Tốt cho mọi người thôi bạn à^^

Cái này là văn hóa mạng thôi, đơn giản hơn là đưa tên bản build rồi cho thêm cái link xda vào là ok. Trên này hầu hết những ai dùng hd2 cũng đủ khả năng đọc hiểu TA trên đó

xemtynhi

bản 3.3a k ăn thua, cảm ứng cứ lỳ lỳ sao ý , nghe nhạc loa ngoài bị rè :(
thôi để thử bản Desire Z xem thế nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Cái này là văn hóa mạng thôi, đơn giản hơn là đưa tên bản build rồi cho thêm cái link xda vào là ok. Trên này hầu hết những ai dùng hd2 cũng đủ khả năng đọc hiểu TA trên đó

Không phải là ai cũng hiểu được TA ... mà là paste vào Google hết hehe .. đôi khi Google nó dịch những từ nghe buồn cười cực =))

Chỉnh sửa cuối:

quan1984

bản 3.3a k ăn thua, cảm ứng cứ lỳ lỳ sao ý , nghe nhạc loa ngoài bị rè :(
thôi để thử bản Desire Z xem thế nào
các bản mới của mdejay dùng kernel 7.1 đều bị vậy đấy bạn thử dùng kernel r1 mới này đi
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=791584
mình thay vào bản 1.6 evo thấy khác biệt nhiều vuốt ko bị lỳ chơi các game 3d ít bị treo pin hao ít để mặc định ko dùng setcpu chỉ 6-8 ma thôi

aphodit

Các bác cho mình hỏi . Mình sử dụng bản Froyo HD 3.1 nhưng sao khi xoay màn hình thì các chương trình không tự xoay theo vậy

gunnroseclose

Theo bác tritran (hình như bên tinhte) comment trên xda thì bản desireZ có lỗi không đọc được font unicode :D:D

IamT

Các bản mới ra của mdejay đều ko hỗ trợ unicode :(
hjx hjx!
Chạy khá mượt!
Ngon!
Tiếc 1 cái là ko hỗ trợ unicode :(

Status
Không mở trả lời sau này.