• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CCalc - Máy tính Casio 500ms cho máy màn hình 320 x 240

chikayen

Phần mềm quen thuộc dành cho Symbian OS9.
Phiên bản gốc chỉ hỗ trợ máy màn hình 240x320
Mình đã resize lại cho phù hợp với màn hình 320x240, phù hợp cho các bạn sử dụng các máy dòng E seri.
Đã test hoạt động rất tốt trên NOKIA E61.

kezman

bác cho em hỏi down về làm sao đổi ra đuôi file dành cho s60 v1 vậy các bác. các bác cũng chỉ cách đổi file .rar giùm e luôn nha,e gà quá

thien13311

Active Member
bác cho em hỏi down về làm sao đổi ra đuôi file dành cho s60 v1 vậy các bác. các bác cũng chỉ cách đổi file .rar giùm e luôn nha,e gà quá

Cái này dành cho s60v3 mà.
Đây là file 7z được giải nén bằng '7z UnPacker' chứ không phải là file *.rar

Tuy nhiên mình đã test trên E63 thấy phần mềm này không dùng được.
1. Nút xóa không sử dụng được (cũng không thấy phím nào thay thế)
2. phím điều khiển 4 chiều không có tác dụng nên cũng không di chuyển được các icon trên màn hình của máy tính.
Posted via Mobile Device

soibui

Cái này dành cho s60v3 mà.
Đây là file 7z được giải nén bằng '7z UnPacker' chứ không phải là file *.rar

Tuy nhiên mình đã test trên E63 thấy phần mềm này không dùng được.
1. Nút xóa không sử dụng được (cũng không thấy phím nào thay thế)
2. phím điều khiển 4 chiều không có tác dụng nên cũng không di chuyển được các icon trên màn hình của máy tính.
Posted via Mobile Device

Đã test, không thể dùng cho bàn phím qwerty, nói chung E 63 không được, công thức SD để tính thống kê không vào được

thien13311

Active Member
Đã test, không thể dùng cho bàn phím qwerty, nói chung E 63 không được, công thức SD để tính thống kê không vào được
Posted via Mobile Device
Đúng vậy=D>, dùng được mỗi bàn phím số và chức năng chỉ thực hiện được các phép tính đơn giản. Như vậy thì dùng cal mặc định dễ và nhanh hơn khi tính..
:))

lephunghien

S60 v1 và 2 như 7610,n70... Thì bạn down bản 240x320 rồi resize lại thành 176x208 nhé.cách resize file jar trên forum có rất nhjều.

lephunghien

cho mình xin bản việt hóa của n73 đi,thank nge
Đây nhé bạn bản dành cho 240x320.Skin có hơi khác nhưng chúc năng y xì đúc :D
Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?zbnjczuymmt"]http://www.mediafire.com/?zbnjczuymmt[/URL]

Chỉnh sửa cuối: