• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 10 N97 v22.0.110 by Ntv_79 Ultimate - Updated 4.12.2010

manhdung47

Quả là rất tuyệt\-/cảm ơn bác Ntv rất nhiều.không biết nếu mà không có bác chắc anh em N97 không biết làm thế nao`=D>

naul1497

Bản này bị 1 lỗi khá nặng, đó là sau khi flash, mình cài thêm 1 số phần mềm: mykeylock, smartsetting, font router. sau đó chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh và restart, kết quả máy cứ reset hoài không thể làm gì được, buộc phải tắt nguồn và flash lại nhưng vẫn bị, đành ngậm ngùi quay lại bản 6.4 (bản này ram trống và c trống nhiều nhất) :((

Ntv_79

thank anh nhiều nhá;;)

Hãy bấm nút Thanks thay cho việc post bài: thank anh nhiều nhá!

Bản này bị 1 lỗi khá nặng, đó là sau khi flash, mình cài thêm 1 số phần mềm: mykeylock, smartsetting, font router. sau đó chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh và restart, kết quả máy cứ reset hoài không thể làm gì được, buộc phải tắt nguồn và flash lại nhưng vẫn bị, đành ngậm ngùi quay lại bản 6.4 (bản này ram trống và c trống nhiều nhất) :((

Mình đang dùng từ đó đến giờ ngon lành cành đào, không hề thấy phát sinh lỗi nào cả! Đã cài bét nhè soft kể cả Mykeylock và slideunlock, easylock... Khuyến cáo là nên xóa các folder hệ thống: system, sys, resource, data, private... trên thẻ nhớ và bộ nhớ trong! Đảm bảo OK. Mấy máy V5 cấu hình thấp tí kể cả N97 mà cài nhiều soft quá thì tình trạng khởi động vào chậm, ko vào được hoặc restart là chuyện bình thường dễ hiểu bạn à!

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

Mình xóa hết mấy folder hệ thống rồi mới flash đó chứ, mới cài có 3 phần mềm thôi mà bị vậy. Mò mãi, máy khởi động khoảng 30 lần mới tìm ra cách khắc phục: Đó là format 4 ngón, chỉ sau format 4 ngón thì cài vào chưa thấy bị lỗi đó nữa (format *#7370# không hết nhé). Hy vọng là ok tại cũng thích bản #10 này, kết nhất là theme màu xanh và icon N8.

Tiếp tục mong chờ next firmware cho N97.

Ntv_79

Mình xóa hết mấy folder hệ thống rồi mới flash đó chứ, mới cài có 3 phần mềm thôi mà bị vậy. Mò mãi, máy khởi động khoảng 30 lần mới tìm ra cách khắc phục: Đó là format 4 ngón, chỉ sau format 4 ngón thì cài vào chưa thấy bị lỗi đó nữa (format *#7370# không hết nhé). Hy vọng là ok tại cũng thích bản #10 này, kết nhất là theme màu xanh và icon N8.

Tiếp tục mong chờ next firmware cho N97.
Vậy OK rồi! Enjoy.

nxhoang90

hem thix cái hiệu ứng lá bay nì cho lắm , nhìn có vẻ nạng hơn cái effect của CFW 7

...
Sẳn NTV shares cho mình cái telgesturecontrols.mif cũ dc hem . wen Backup rùi =="

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

anh Ntv+79 ơi làm sao cho cái swipe nó như hồi đầu dc nhỉ. Em ko thích cái swipe này lắm thích cái cũ hơn

hem thix cái hiệu ứng lá bay nì cho lắm , nhìn có vẻ nạng hơn cái effect của CFW 7

...
Sẳn NTV shares cho mình cái telgesturecontrols.mif cũ dc hem . wen Backup rùi =="

Làm gì có lá nào bay đâu! Chỉ có vài vì sao lấp lánh cho thêm phần sinh động thôi mà!
...
Bạn qua đây lấy cái skin N8 nè > http://www.pdaviet.net/showthread.php?109899-N8-Theme-Cho-Swipe-to-Unclock!!!!!

Cái gốc đây! Bạn giải nén copy vào C/resource/apps apply c2z ở chế độ auto rồi khởi động lại máy nhé!

Chỉnh sửa cuối:

sharkvn

Mình xài thấy ổn định nhất trong các bản CFW. Ram luôn đạt trên 55mb. đỡ tốn pin hơn nữa. hi vọng sẽ sớm có FW mới từ nokia để anh em ta nghịch tiếp :D

hunganhlove

cho mình hỏi, kể từ khi flash bản này, máy mình hay bị treo khi có cuộc gọi đến, và khi add tên vào danh bạ thì khi gọi chẳng thấy hiện tên lên.

duykhiemkt

Anh NTV_79 ơi anh bày giúp em cách tắt cái xoay ngang swipe, màn hình chủ, cuộc gọi dc ko? để 3 cái này rất bất tiện

Ntv_79

Anh NTV_79 ơi anh bày giúp em cách tắt cái xoay ngang swipe, màn hình chủ, cuộc gọi dc ko? để 3 cái này rất bất tiện

Vào cài đặt tắt cái tự động xoay đi thì nó không xoay nữa thôi mà bạn!

duykhiemkt

Vào cài đặt tắt cái tự động xoay đi thì nó không xoay nữa thôi mà bạn!

Ý em là muốn tắt chế độ xoay của Swipe, màn hình chủ, cuộc gọi mà ko ảnh hưởng tới mấy cái khác. Mod lại sao cho mà chỉ những cái trên ko xoay ngang còn cái khác vẫn nt. ANh hiểu ý em chứ?

codelyoko

cho mình hỏi sao mình flash xong!~ khởi động bình thường!~ mọi thứ đều bình thường hết~ theme hiện đầy đủ, nhưng hok thấy mấy cái hiệu ứng, hơn nữa sau khi flash vẫn có màn hinh chào, không thấy menu icon 4x4, và hok thấy 1 vài soft tích hợp vào nữa! :( mong bác giúp đỡ!~

dzzung34

Sao mình Flash xong rồi ngon lành rồi ,sài lock switch theo bản flash được ,nhưng khi cài vào 1 số phần mềm vào , lock switch theo bản flash tự biến không tác dụng nữa là sao .Có ai bị như mình không và làm sao để khắc phục ,chỉ cách cho mình với .THANHS

Ntv_79

Sao mình Flash xong rồi ngon lành rồi ,sài lock switch theo bản flash được ,nhưng khi cài vào 1 số phần mềm vào , lock switch theo bản flash tự biến không tác dụng nữa là sao .Có ai bị như mình không và làm sao để khắc phục ,chỉ cách cho mình với .THANHS

Cài phần mềm easyunlock cũng tương tự đó.