• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW ^ 3 v6.1 Symbian For Nokia 5800 5530 5230 X6

lanngoccuaanh

Cứ dow về jaf thử đi, nói chung chạy cũng mượt mà, nghe phiên bản này giới thiệu đưa pin về nguyên gốc, để đợi vài ngày nữa mình sẽ cho các bạn ý kiến ,he
ram mới khởi động 57MB, sd 1 lúc còn 48Mb

Chỉnh sửa cuối:

lanngoccuaanh

đã qua 2 ngày sd mình thấy nhận xét là bản này chạy ổn, Pin tăng lên rõ rệt, hehe cái này là chuẩn nhất, mình cứ tưởng cục pin máy mình già rùi chứ, ai ngờ nó vẫn còn sung sức lắm các bác à. nhưng có điều ngôn ngữ EL nên đôi khi bạn bè mượn xem máy hơi bất tiện tí :D. ko bik trong diễn đàn bác nào giỏi thì chạy Tiếng việt cho bản này thì quá google!!!!!!!!!!!!

jenemy888

đã qua 2 ngày sd mình thấy nhận xét là bản này chạy ổn, Pin tăng lên rõ rệt, hehe cái này là chuẩn nhất, mình cứ tưởng cục pin máy mình già rùi chứ, ai ngờ nó vẫn còn sung sức lắm các bác à. nhưng có điều ngôn ngữ EL nên đôi khi bạn bè mượn xem máy hơi bất tiện tí :D. ko bik trong diễn đàn bác nào giỏi thì chạy Tiếng việt cho bản này thì quá google!!!!!!!!!!!!

máy rỳ vậy bạn :-?

OverYou

Đằng nào chiều nay cũng thử JAF bản N97mini của thanhhaifire vậy nên xúc bản Symbian^3 cho 5800 về chạy thử luôn! Đằng nào cũng mất công thử lại máy :D

lanngoccuaanh

máy rỳ vậy bạn :-?

5k8 nhé bạn. mình chỉ thik cái bản này pin xài đc lâu hơn, Ram thì xài lâu nó xuống 31MB, pải khởi động lại máy mới tăng ram đc(45MB) nhé. Ngôn ngử EL fone chử nhỏ đẹp. tích hợp đc với NOKIA PC Suite đồng bộ hóa dữ liệu danh bạ ,tin nhắn với máy tính dễ dàng( mấy cái bản CFW C6 ko tương thik với PC suite đc nhé)

Đằng nào chiều nay cũng thử JAF bản N97mini của thanhhaifire vậy nên xúc bản Symbian^3 cho 5800 về chạy thử luôn! Đằng nào cũng mất công thử lại máy :D

bạn JAF bản N97mini của thanhhaifire xài thử rùi jaf [C6-5800] CFW sybian^7classic hiệu ứng nhẹ nhàng.. của thanhluan_phien cùng nhau cảm nhận nhé, cho mình nhận xét với nha. mình chưa jaf N77 mini bao h cả?????cũng muốn thử mà để bạn cảm nhận sao rùi nói với mình na

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Cái khỉ khô j! Hôm wa JAF thử bản Symbian^3 trên 5800 nhưng có phải đâu! Là giao diện C6 + theme + font chữ của Symbian^3. Là hàng nhái thoy! Nó chẳng add thêm ứng dụng nào, chỉ có mỗi app File Brower. Nói chung là chán òm! Còn bản N97 mini của thanhhaifire hiệu ứng đẹp nhưng vẫn bị lỗi nên mình xài lại bản C6 photon của Anther1991 rùi, nó hợp với mình hơn!

tanthanh2009

Theo mình nghỉ bản trời làm nếu mod đầy đủ dùng chuẩn nhất. FW gốc vẫn thích hơn. Mới jaf lại bản 2in1 ngày 18.3 của thaingocchuan. Test cái này xong, thử bản N97mini nữa xem

dangquy197

Đã check và Lỗi tòe loe hơn cả 6.0, Ram yếu, Đèn màn hình vẫn luôn 40%, hiệu ứng delay xoay màn xấu

abc_8989

RM-504 CÒN NHIỀU LỖI, TRONG ĐÓ LỘI GÂY KHÓ CHỊU NHẤT LÀ NÚT GỌI KHÔNG CHÁY. NÊN CÁC BẠN ĐỂ Ý KỸ. PHIÊN BẢN NÀY CHẠY CHẬM HẲN RA

OverYou

Nói chung là cảnh báo anh em khác đừng có JAF thử mà mất công + bực mình =))

chichung781988

may quá,nghe các bạn nói thế nên mình cũng chẳng jaf nữa. Giờ vẫn dùng firmware gốc và bản mod SPB WIN 7,cảm jác sướng hơn so với cfw c6...