• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW 5233] During - đơn giản, bắt mắt, ổn định

quyvuong888

Lần đầu post bài có j sai sót mong ae thông cảm và chia sẻ kinh nghiệm
bản này đc cook từ fw gốc 5233 v40.1.3 giao diện khá đẹp và tốc độ cũng rất ổn định. mình đã test thử và hiện chưa thấy lỗi nào lớn (lỗi nhỏ cũng chưa tìm ra) nên share cho mọi người tham khảo. (đy theo con đg` của bác Atrau - đơn giản mà đẹp :D)
kảm ơn các bác đã share mod hay và các bạn đã ghé thăm, chia sẻ exp.

Transparent Win 7
Transparent Iphone​

đặc điểm:

- giao diện:
• theme trong suốt icon Ip cả win 7 mod by me
• menu 3x4 giống fw gốc
• hiệu ứng theme đơn giản, nhẹ nhàng
• thay đổi hình khởi động và tắt
• font chữ BlackChancery khá đẹp hỗ trợ nh` ngôn ngữ
• thêm 3 HS: Orange Voda Tsunami

- tính năng:
• ổn định. ram lúc mới rs lên hơn 60mb. trung bình tầm 50 55mb (tùy ng` dùng)
• đc hack sẵn bằng installsever
• tích hợp Rompatcher 2.03 auto apply
• 7 trang ký tự đặc biệt
• ko tự gửi sms đến nokia và ko hiện bảng giới thiệu My nokia
• Apps Auto Installer
• Apps BTSwitch
• Apps Memcheck
• chuyển cache sang E
• ExtrazoomonCamera
• thay đổi hình boot
• Kinetic như N8
• tăng hiệu suất Cpu
• mặc định bàn phím số. tắt T9
• từ điển V - E
• Ovi map 3.04 VI
• thêm chức năng restart vào nút nguồn
• tăng head size
• tắt âm chụp ảnh
• tăng tốc xoay màn hình
• tắt các ứng dụng khởi động ngầm
• xóa FOTA
• tắt xoay ngang màn hình
• gửi file sis(x), jar qua bluetooth
• tăng âm lượng cuộc gọi lên nấc 9
• thay đổi cấu hình bình thường thành •I lµv U•
• mặc định ngôn ngữ cho máy là TV

DOWNLOAD
(giải nén ra chép chung Core + Rofs2 + Rofs3 vào cùng 1 folder - tất cả 8 file)

CORE
ROFS2

download file patches coppy vào thẻ nhớ

- hình ảnh:

Iphone

DOWNLOAD rofs3 - Iphone

Win 7

DOWNLOAD rofs3 - Win 7

KO IÊU ĐỪNG NÓI LỜI KAY ĐẮNG

update...

Chỉnh sửa cuối:

NTiolanDatluu

thank quyvuong nhiều! mình vẫn thích fw gốc hơn cook c6, cái icon IP mình ko ưng ý lắm ( đó là theo mình ) nếu mod đc giao diện của HTC Windows 7 thì tuyệt vời, mình vẫn thích thằng htc hơn ip!

quyvuong888

thank quyvuong nhiều! mình vẫn thích fw gốc hơn cook c6, cái icon IP mình ko ưng ý lắm ( đó là theo mình ) nếu mod đc giao diện của HTC Windows 7 thì tuyệt vời, mình vẫn thích thằng htc hơn ip!

giao diện htc win 7 là sao bạn. mik k hiểu cho lắm. có phải hs HTC icon win 7 ko

NTiolanDatluu

giao diện htc win 7 là sao bạn. mik k hiểu cho lắm. có phải hs HTC icon win 7 ko

ừ kiểu như vậy. mình thấy mod mấy cái icon c6,n97 hay ip nhiều wa nên nhìn nhàm, Mình thấy giao diện w7 khá đẹp đấy chứ, Trc mình cài spb sell mod w7 nhìn phê lòi! :D

quyvuong888

ừ kiểu như vậy. mình thấy mod mấy cái icon c6,n97 hay ip nhiều wa nên nhìn nhàm, Mình thấy giao diện w7 khá đẹp đấy chứ, Trc mình cài spb sell mod w7 nhìn phê lòi! :D

àk hỉu r`. thế đợi mik update lun vào trong này nha. nhanh thui. à thế hình nền như thế đc chưa nhỉ ( mik kết 2 con bọ này lắm :"> )

NTiolanDatluu

2 con bọ rùa ấy hả! nhìn cũng đc nhưng nó "xanh rờn" quá! hihi, bạn làm cái nào nó đơn gian ấy, ah bạn add luôn ovi maps 3.06 vào luôn nhé, mình thấy cái đó tiện ích! bỏ bớt mấy cái about nokia, my nokia.......nói chung là mấy cái tùm lum ấy! mình thấy bàn phím opera mini cũng khá đẹp đó! thank bác nhiều nhé, chúc bác cho " ra đời" những bản cook gốc hoàn mỹ!

nhoxjnhzai

quyvuong và anhtrau hay vurain84 lập một team cfw cho fw gốc thì quá gút luôn .Mong sớm thấy sự hợp tác!!!

quyvuong888

quyvuong và anhtrau hay vurain84 lập một team cfw cho fw gốc thì quá gút luôn .Mong sớm thấy sự hợp tác!!!

bạn cũng là 1 cook maker mà. mà trình độ mik làm sao = đc atrau. còn phải học hỏi nh`

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

2 con bọ rùa ấy hả! nhìn cũng đc nhưng nó "xanh rờn" quá! hihi, bạn làm cái nào nó đơn gian ấy, ah bạn add luôn ovi maps 3.06 vào luôn nhé, mình thấy cái đó tiện ích! bỏ bớt mấy cái about nokia, my nokia.......nói chung là mấy cái tùm lum ấy! mình thấy bàn phím opera mini cũng khá đẹp đó! thank bác nhiều nhé, chúc bác cho " ra đời" những bản cook gốc hoàn mỹ!

mik đang định mod cái theme Transparent icon win7 như ík bạn. nhưng chả být cái hs htc ntnào ( gà mờ qá :| ) mấy cái tùm lum ík theo mik đc biết thì k bỏ đc ở fw gốc vì k chỉnh đc file core. chỉ cfw c6 mới làm đc hay sao ík

Chỉnh sửa cuối:

NTiolanDatluu

bạn cũng là 1 cook maker mà. mà trình độ mik làm sao = đc atrau. còn phải học hỏi nh`

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

mik đang định mod cái theme Transparent icon win7 như ík bạn. nhưng chả být cái hs htc ntnào ( gà mờ qá :| ) mấy cái tùm lum ík theo mik đc biết thì k bỏ đc ở fw gốc vì k chỉnh đc file core. chỉ cfw c6 mới làm đc hay sao ík

hi! bạn cứ làm sao theo bạn hợp lý là đc, tạo 1 phong cách riêng biệt ý! hihi! chắc ngày mai mình cũng bắt tay làm cook :D

quyvuong888

hiz. mod riêng cái ovi map 3.06 thì đc. nhưng mod tiếp vào file trên (chug vs các mod khác thì die) k být sung đột vs mod nào. thui đy ngủ mai nghiên cứu típ :-<

Luu_Tan_Vu

hiz. mod riêng cái ovi map 3.06 thì đc. nhưng mod tiếp vào file trên (chug vs các mod khác thì die) k být sung đột vs mod nào. thui đy ngủ mai nghiên cứu típ :-<

vi la fw goc nen it khong gian de them mod vao lam minh cung tinh them ovi map vao nhung k them duoc. Minh thay lap nhom thi tot vi minh se do ton cong hon va fw se tot nhat. Neu thich thi chung ta ru atrau lap nhom di. Con neu xoa may cai nhu ovi contact... Thi de gay loi lam do no lien quan toi may file cau hinh nam trong core

NTiolanDatluu

vi la fw goc nen it khong gian de them mod vao lam minh cung tinh them ovi map vao nhung k them duoc. Minh thay lap nhom thi tot vi minh se do ton cong hon va fw se tot nhat. Neu thich thi chung ta ru atrau lap nhom di. Con neu xoa may cai nhu ovi contact... Thi de gay loi lam do no lien quan toi may file cau hinh nam trong core

nhưng mình mấy cái đó xài gì đâu, bạn thử add ovi map 3.04 thử xem, hình như bản 3.06 bị xung thì pải