• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW 5233] During - đơn giản, bắt mắt, ổn định

NTiolanDatluu

mình vừa mới cho em 5233 yêu dấu về nguyên thủy rồi ( fw gốc ) chạy theo mấy bác cook mệt quá, hy vọng bác quyvuong cho ra mắt bản cook gốc hoàn chỉnh sớm! sẽ chờ....:D

quyvuong888

đáp ứng iêu cầu của 1 bạn NTi. mik đã cook thêm ovi map 3.06 EN (có vẻ hơi nặng) + full icon win7 trong suốt luôn nha

demo:

link download:
http://www.mediafire.com/?ew8c8nwe2t1fn90

NTiolanDatluu

hix, ko biết pải nói như thế nào với bạn quyvuong nhỉ, thank thank bác nhiều lắm! hí hí! vừa mới flash em nó về fw gốc xong, hix giờ lại flash lại nữa, 1 ngày mà flash trên dưới 5 lần,hihi
thank bạn thêm lần nữa!

quyvuong888

hix, ko biết pải nói như thế nào với bạn quyvuong nhỉ, thank thank bác nhiều lắm! hí hí! vừa mới flash em nó về fw gốc xong, hix giờ lại flash lại nữa, 1 ngày mà flash trên dưới 5 lần,hihi
thank bạn thêm lần nữa!

bản update ra sau cái cm của bạn k đến 1' :D thức đến nửa đêm để nghiên cứu. ság dậy cái là đóng gói dán tem luôn :) mà cái clock HTC rõ ràng mik chụp lúc 0h11' đêm mà lại có mặt trời chói chang thế =))
- 1 ngày mik test bản của mik trên dưới 50 lần :D (hơi chém)

k phai y minh la icon mac dinh cua may hay icon n8 con icon win7 la do theme phai k

à. icon mặc định bạn à. chắc bạn muốn cài theme k có icon để nó nhận icon N8 à. mik thử cook cái bộ N8 vào lỗi hết lun

NTiolanDatluu

đang trong quá trình flash rùi! :D

..........
..............
................................... done

:D

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

bản update ra sau cái cm của bạn k đến 1' :D thức đến nửa đêm để nghiên cứu. ság dậy cái là đóng gói dán tem luôn :) mà cái clock HTC rõ ràng mik chụp lúc 0h11' đêm mà lại có mặt trời chói chang thế =))
- 1 ngày mik test bản của mik trên dưới 50 lần :D (hơi chém)

à. icon mặc định bạn à. chắc bạn muốn cài theme k có icon để nó nhận icon N8 à. mik thử cook cái bộ N8 vào lỗi hết lun

dung roi tai vi neu them icon n8 thi k the them ovi map vao. Minh dang tim cach vua them icon n8 va ovi map. Ban them cai center text va tap to unlock vao di

quyvuong888

dung roi tai vi neu them icon n8 thi k the them ovi map vao. Minh dang tim cach vua them icon n8 va ovi map. Ban them cai center text va tap to unlock vao di

cái căn giữa chữ giống ^3 ík àg. mik k dùng tap to unlock vì đang dùng PocketLock (khóa phím = cảm biến). để tý mik cook thêm r` cho bạn test nhớ

NTiolanDatluu

ùa chủ thớt ơi! sao nó ko hiện cái clock HTC nhỉ, làm sao để thay đồi nền trong menu đc vây, nền sáng quá hơi khó nhìn, chỉ mình với nha! thank

quyvuong888

ùa chủ thớt ơi! sao nó ko hiện cái clock HTC nhỉ, làm sao để thay đồi nền trong menu đc vây, nền sáng quá hơi khó nhìn, chỉ mình với nha! thank

HTClock mik cài thêm vào. k cook đc vào fw vì item của nó ở ổ C. muốn thay đổi hình nền menu phải bung file sis của theme ra. sửa file mif trong đó (thay file Entry01 = ảnh khác đuôi .svg)

đang trong quá trình flash rùi! :D

..........
..............
................................... done

:D

máy bạn vài nh` thứ nhỉ :D bạn xem máy mik chả có j. đúng 1 hàng thui à

NTiolanDatluu

mình làm phần mềm điện thoại mà nên nhiều phần mềm! thế mà cứ tưởng add đc luôn cái clock HTC

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

ah tiện cho mình xin cái soft ovi map với! ( riêng lẻ ý) thank

Chỉnh sửa cuối:

quyvuong888

mình làm phần mềm điện thoại mà nên nhiều phần mềm! thế mà cứ tưởng add đc luôn cái clock HTC

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

ah tiện cho mình xin cái soft ovi map với! ( riêng lẻ ý) thank

bạn cần soft hay cần mod vậy. soft thì mik k có. bạn search trên 4rum chắc co đấy. mik đang sài bản cook ovimap 3.04 Vi

quyvuong888

Đang ngồj học cũng fảj trank tkủ onl :D hìnk nkư mod tắt xoay ngag màn hìnk k có tác dụng th fảj. Hay mjh quên ckưa bỏ vào nhỉ

tung0088

Thanks topic!
Nhưng có mấy lời góp ý:
Theme bạn nên cook =< 1Mb.
Nếu ko chiếm dung lượng Ram rất lớn,khi cài chục cái ứng dụng vào chắc đơ luôn.
Cái HS củ quá rùi,có rất nhiều FW đã cook,theo tớ bít HS này xuất hiện từ năm 2009.
Mọi cooker đang nhằm vào N97 mini ấy! ;;)

socloc20

Thanks topic!
Nhưng có mấy lời góp ý:
Cái HS củ quá rùi,có rất nhiều FW đã cook,theo tớ bít HS này xuất hiện từ năm 2009.

cook n97 mini thì lại phải xài core n97. còn đâu fw gốc nữa =))
lâu rùi mới thấy bác tung0088 xuất hiện nhỉ :)

quyvuong888

Thanks topic!
Nhưng có mấy lời góp ý:

bản icon win7 của mik cũng nhẹ đó chứ. có hơn 1mb. chứ kiếm đc 1 cái theme <1mb thì tìm đâu ra đẹp. hoặc có đẹp cũng là icon mặc định. kiếm mãi mới đc bộ icon win7 siêu nhẹ đó. mik thay 2 cái hình nền nên mới hơn 1mb.
- có thể bạn cài hơn chục app nhưng chỉ là cài vào thẻ nhớ chứ có chạy ẩn cả 10 ứng dụng ko. cùng lắm là 4 5 app là cùng. như mik chạy ẩn có isms cả pocketlock, thỉnh thoảng thêm ttpod + shmessenger hoặc Ucweb. máy vẫn kham suốt :D