• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 523x ver 2.4 Final-C6v40 Ported by lethanhtung90 (26/06/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
Có gì mới so với bản ver 2.

- Sẽ có nhiều lựa chọn cho bạn: Icon N8.Icon Anna.Tap To Unlock.Swipe To Unlock
- X7 LITE icon. (credit:binh24)
- Thêm bộ icon Anna cho firmware.(credit:binh24)
- Fix các lỗi camera.( Fix 100% Camera,khắc phục lỗi chụp cảm ứng)
- Bàn phím QWERTY Sym^3.
- Xóa mini-qwerty vì gây xung đột với bàn phím full-qwerty Sym^3 và nút cũng khá nhỏ khó bấm.
- 4 Theme Nseries+ Bộ icon Anna nhìn rất đẹp mắt.
- Font mới hỗ trợ full ký tự, tiếng Trung, Hàn.
- Loại bỏ Cảm ứng ánh sáng C6 không hoạt động trên dòng 523x.

Tính năng:

Port C6v40.0.001 trên nền

5233 v40.1.003 & 5230 v40.6.003

5233 v50.1.003 & 5230 v50.6.003

* Ngôn ngữ:

Việt Nam & Tiếng Anh.

* Hệ thống:

Tăng tốc cảm ứng, tốc độ xoay màn hình, tăng cpu, FPS khi chơi game. Hệ thống tối ưu hóa ram, tắt các ứng dụng chạy nền.

Ram khởi động 63 Mb.Ram bình thường 57~61 Mb + Pin Max.

Thay đổi cột sóng luôn luôn thành 3,5G khi bình thường cũng như khi kết nối. (cho 5233)

Thêm tùy chọn "Khởi động lại máy" khi bấm phím nguồn.

Bàn phím chữ và số Sym^3

Mod Menu Landscape V2 by binh24

Tự động chuyển đổi bàn phím số & chữ sang bàn phím QWERTY khi xoay màn hình.

Tăng tốc xoay màn hình khi xoay ngang.

Đã hack sẵn bằng installserver ko cần patch.

Tắt hoàn toàn đèn 3 phím cứng kể cả khi đang sử dụng+ Tắt rung Khóa phím+ Tắt âm Camera.

Chuyển mọi thứ qua BT.

Cache chuyển sang E+ tăng Cache

Xóa Fota( Tăng dung lượng ổ C là 77 Mb)

Tăng HeapSize.

Xóa "show open apps" khi bấm Tùy chọn.

Tăt widget đồng hồ Profile khi ẩn màn hình chủ.

Thanh Media Bar Sym^3 cho CFW + Sửa lỗi màu tím bàn phím số.

* Media:

Add thêm đầy đủ codec audio, codec video mới nhất hiện nay.

Music chỉ đọc E:\Music, chất lg âm thanh hay. Ko quét ảnh, video ở E:\Secret

Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen.

Thay đổi nút "Flash" (523x ko có flash nên nút đó ko có tác dụng) trong camera thành nút "chuyển sang chế độ quay Video" ở mọi ngôn ngữ. Fix lỗi 100% "Camera hiện đang dùng". by binh24+lethanhtung90

Thay nút ShareOnline bằng nút del trong thư mục Gallery

Tăng chất lượng ảnh, clip của camera.

Bốn Theme Nokia Nseries! ( Nhẹ nhàng+ đẹp ^^)

* Các ứng dụng được tích hơp.
Xóa các App không cần thiết: Help,About,.v...v...
Âm lịch
Music Stopper để hẹn giờ tắt nhạc (add shortcut vào menu Âm nhạc).
Accel Switch - bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm. Add shortcut Accel Switch vào nút Media.
Keylock - khóa máy 1 chạm
Memcheck - kiểm tra ram
BTSwitch - bật/tắt bluetooth nhanh, có thể ấn giữ phím 0
Rompatcher ko popup - tích hợp các patch
Ovi Maps 3.04
Từ điển Anh-Việt
Music player 15.2(1034) - hiển thị lời bài hát.
Ovi Store
Widget Thông Báo Cuộc Gọi+Tin Nhắn edited by bunrieucua

Hình ảnh:

Dọc:

Ngang:

p/s: Yêu cầu không được Copy bài và CFW dưới mọi hình thức!

* Trước khi flash,sao lưu danh bạ,tin nhắn; kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.Nên chọn Factory Set lúc Flash hoặc sau khi Flash xong ấn *#7370# để hệ thống ổn định hơn ^^

CFW-5233

Note 5233: Bạn có thể dùng Rofs2 + Core v50.1.003.Còn chưa up lên Ver 50 thì đổi tên Rofs2 -5233 thành RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22+ Core V40 để Flash.Lời khuyên nên dùng Core V40 để flash!

Rofs2 5233-C6-V40 Icon Anna Swipe-To Unlock

Rofs2 5233-C6-V40 N8 Icon Tap-To Unlock

(Riêng mình vẫn dùng bản này ^^)

Rofs2 5233-C6-V40 Icon N8 Swipe-To Unlock

CFW 5230:

Core Rm-588-v40.6.003

Core Rm-588-v50.6.003

Note 5230: Hiện tại có thể Core v40+ Rofs2.Các bạn đã lỡ Up lên V50 thì dùng Rofs2 của mình + Core v50 của Binh 24 nhé! Nhớ đổi tên Rofs2 cho giống tên Rofs2 của Bình.Hiện tại Core V50 đang trong quá trình thử nghiệm.Lời khuyên chỉ nên dùng Corev40+Rofs2.Chỉnh lại Ver 5233 thành Ver 5230 nhé! Tại Copy nhầm file About.

Rofs2 5230-C6-V40 Icon Anna Tap-To Unlock

Rofs2 5230-C6-V40 Icon Anna Swipe-To Unlock

Rofs2 5230-C6-V40 Icon N8 Tap-To Unlock

Rofs2 5230-C6-V40 Icon N8 Swipe-To Unlock

Hãy nhấn Thanks nếu bạn thấy bài viết có ích^^
Chú Ý:

Fix lỗi Java nè Cho vào sys/bin nhé: Clik here down

Nếu như bạn muốn giữ bàn phím QWERTY gốc+ Bàn phím mini QWERTY thì dùng Mod này cho vào Rofs2.Đóng gói và Flash: Link down

Nếu bạn nào muốn Bật đèn phím cứng + Tắt rung khoá phím thì dùng Mod này nhé : Link down

Font gốc hỗ trợ tốt nhất cho hiển thị mặt cười(Không hỗ trợ Trung+Hàn): Link downBản N8 đã Add sẵn Font này ^^

QT cho các bạn Flash ở V 40.Khi cài đặt chọn cài vào Ổ E nhé^^: Link down:
Phần mềm Auto Install cho ai cần : Link down:
Dữ liệu Ovi map 3.04: Link down Dữ liệu bản đồ Việt Nam cho Ovi Maps, download về chép vào E:\cities và vào xem bản đồ!
Mod Menu 4x4 Big Icon và Small Icon,nhưng Menu ngang sẽ xấu hơn đấy ^^: Link down
Những phần mềm nào báo là đã có cài đặt sẵn.Bạn vào Resource\apps Xoá đi file......mif của phần mềm đấy là có thể cài đặt bình thường ^^ Tốt nhất là bạn Flash bản N8 sẽ ko có lỗi nào cả ^^

Chỉnh sửa cuối:

x4kio

sắp có bản mới r`..vui..:))
mà s ai k~ thix bàn fím sym^3 thế nhỉ
mìh thấy bàn fím đó khó bấm qá

anhphu18

các bản này thường để ram cao nên đã tắt hết hiệu ứng, thanhtung ơi cho mình hỏi, mình có thể lấy folder effect của fw gốc của 5233 coppy vào folder effect của mấy bản này không

Luu_Tan_Vu

các bản này thường để ram cao nên đã tắt hết hiệu ứng, thanhtung ơi cho mình hỏi, mình có thể lấy folder effect của fw gốc của 5233 coppy vào folder effect của mấy bản này không

xoá hết effect c6 chép effect mới vào nếu k sẽ gây xung đột

ThanhTungHT

Active Member
vẫn còn chịu khso ra bản cfw cá nhân à
tưởng theo nhớm rồi cơ mà???

Bản này là Final mà,đã làm thì làm cho xong luôn^^
p/s ALL: Chờ 1 tẹo nhé.Đang cố ăn xong bát cơm này :)) Mới Up được.Từ sáng tới giờ chưa được cái gì vào bụng.

Luu_Tan_Vu

vẫn còn chịu khso ra bản cfw cá nhân à
tưởng theo nhớm rồi cơ mà???

việc cook nhóm là để ra những fw hoàn hảo nhất nhưng vẫn khuyến khích ra fw riêng của từng cá nhân nhưng đừng ra ào ạt quá mà gây nên tình trạng bội thực như mấy ngày trước đây thôi. thậ sự mà nói mấy ngày trước các fw ra quá nhiều khiến mình cũng chóng mặt luôn nên các bạn đâu thể test hết điểm hay của từng fw. fw ra nhiều sẽ tạo ra nhiều sự lựa chọn nhưng cũng góp phần tạo nên sự cạnh tranh giữa các cooker.

caobang200

bản này final thật ko thanhtung ^^ ,cho mình hỏi lun là mình hay bị "bộ nhớ đầy đóng bớt ứng dụng" ktra RAM thì vẫn 35M như vậy là lỗi bị sao nhi? 5233

hoangphonghd

lethanhtung90 lại là 1 hiện tượng của PDAV như nguyenduythanh trước đây. Bạn sẽ sớm đc lên chức VipMem thôi. Cố gắng

hoangphonghd

Có thằng bạn làm ở hn mở tiệm cầm đồ đang bảo nó có con máy nào ngon thì giữ lại cho mình 1 con mà chưa bít lấy loại nào S^3 hay Android nhỉ. Sry hơi lạc đề :D

Status
Không mở trả lời sau này.