• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-5530 mượt như N8

Jerrykist

Bản này có bị lỗi Bluetooth ko bạn, mấy bản C6 trước mình dùng tai nghe bluetooth thì bị restart liên tục. Phải flash lại FW gốc mới hết.

P/s: Cho xin thêm cái HS coi thế nào :D

baydi

Bản này có bị lỗi Bluetooth ko bạn, mấy bản C6 trước mình dùng tai nghe bluetooth thì bị restart liên tục. Phải flash lại FW gốc mới hết.

P/s: Cho xin thêm cái HS coi thế nào :D

Yên tâm đi đảm bảo không có lỗi, test kĩ lắm rồi FLASH đi

Jerrykist

Xin góp ý với bạn là cái file "RM-504_32.0.007_C01_prd.rofs3.fpsx" của bạn chép vào flash ko lên, tới chữ NOKIA thì đứng im ko khởi động đc. Sau khi mình đổi tên thành "RM-504_32.0.007_C02_prd.rofs3.fpsx" thì flash và khởi động bình thường.

P/s: À hình như cái HS này ko phải của C6 như mình tưởng. Theo như nhận xét khách quan thì mình thấy rằng bản này chẳng có gì khác so với FW gốc của Nokia thậm chí còn chạy nặng hơn. Nếu ai có ý định Flash bản này thì mình khuyên là ko nên, hãy dùng NaviFirm down FW gốc của Nokia về Flash có lẽ sẽ tốt hơn bản này. Sau khi test thử 30p thì mình quyết định Flash lại FW cũ. Đó là nhận xét của mình. Thân!!

Chỉnh sửa cuối: