• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 5800 | 9 Home Screen by JokerB - Nhanh, mượt, đẹp =))

hothotsensen

cái theme mình sài vẫn còn chưa phải là ngốn ít Ram nhất, nếu mà sài theme cơ bản có lẽ được 72mb như Anther - vì sử dụng mod của Anther và Upakul mà :p

hix mình cug xài mod cua Upakul màk :(. cái theme măc đinh có ảnh hưởng tới ram hỏ bạn mình xài cái theme nặng có 7m hà :D để down bản cook của bạn về vọc thử :D

nhock_cool

:-( ,thay theme mà vẫn ko thay đc icon ,thay vì bạn để theme mặc định thì bạn có thể làm cho người khác có thể thay dễ dàng sau khi flash lại máy ko .Như thế thì ko cá nhân hóa bản CFW

Son_Nguyen

Chủ topic cho mình hỏi chút: muốn bản cook đạt được hiệu suất sử dụng tối ưu, ram trống nhiều thì khi cook cần chú ý đến những vấn đề gì? Mình xài X6 cũng xài bản cook mà ram max sau khi khởi động chỉ toàn tầm 63-64MB, còn khi ở chế độ chạy bt chỉ 56-57MB thôi à.

hothotsensen

sử dụng theme mặc định nhỏ, tắt hiệu ứng theme,vs xài hs OraTsu sẽ đươc nhìu ram hơn đấy bạn

JokerB

chính xác rồi đấy, theme càng hỗ trợ nhiều Icon (theme nào mà ghi là Full SVG là nặng lắm đấy) thì càng ngốn Ram

Vấn đề đổi biểu tượng thư mục khi đổi theme thì ai muốn có thể down tệp sau (đã up trong topic trc) rồi cho vào C hoặc sửa trong bản CFW
Vì mình thấy Icon folder thế khá là đẹp roài, nếu các bạn đổi theme thì mặc dù thư mục vẫn thế nhưng các ứng dụng thì khác rồi =))

lebonghoatan

Nếu bạn k thích thế thì bạn down tệp dưới đây rồi copy vào C:\private hoặc chép vào bản cook rồi JAF lại
Mình chép vào C:\private rồi, khởi động lại luôn rồi nhưng vẫn ko dc.
LÀm sao có dc cái đồng hồ HTC như ở màn hình OraTsu vậy ban?

JokerB

Mình chép vào C:\private rồi, khởi động lại luôn rồi nhưng vẫn ko dc.
LÀm sao có dc cái đồng hồ HTC như ở màn hình OraTsu vậy ban?

trước khi chép bạn phải vào RomPatcher apply patch Open4all, rồi copy >> khởi động lại máy, nếu k đc bạn thì bạn thay vào bản cook rồi JAF lại :D
đồng hồ HTC thì bạn dùng ứng dụng Widgetizer, chọn Widgets >> HTC big clock >> On >> Save >> Hide

lebonghoatan

mình apply Open4All rồi đấy chứ. Haizz, ko dc. Cái vụ thay vào bản cook rồi JAF lại mình chưa làm lần nào ! PHải tìm hiểu mới dc,hjx

JokerB

update CFW #4 :)
Mai sẽ update bản 4.1 =)) việt hóa RamBlow, SpeedGo và Widgetizer :), mặc định cài Widgetizer xong sẽ có đồng hồ HTC ở chính giữa màn hình chủ :)

vipboy217

sao bản 4 mình down ko đc vậy bạn
Ah cho mình hỏi thêm là CFW này có HS SS ko bạn

Chỉnh sửa cuối:

Lan_Truong

update CFW #4 :)
Mai sẽ update bản 4.1 =)) việt hóa RamBlow, SpeedGo và Widgetizer :), mặc định cài Widgetizer xong sẽ có đồng hồ HTC ở chính giữa màn hình chủ :)

@: đang tính dơ thấy vậy đợi mai làm luôn thể vì lười f lắm

JokerB

sao bản 4 mình down ko đc vậy bạn
Ah cho mình hỏi thêm là CFW này có HS SS ko bạn

k có bạn à :) mình chán HS samsung lắm rồi, chả có j hay mà lại ngốn RAm, ngốn dung lượng Cook

JokerB

@: đang tính dơ thấy vậy đợi mai làm luôn thể vì lười f lắm

JAF thì JAF ảnh hưởng j đâu, mấy ứng dụng này là tự cài, mình việt hóa xong rồi, chiều up lên bạn down về rồi cài là đc thôi, cần j JAF lại đâu :D

JokerB

sry tối qua vội đi ngủ nên k để ý paste nhầm link :D
có C6 HS thì sẽ làm bản khác, mà hình như dùng C6 HS thì phải hi sinh các HS còn lại nên còn phải test dài dài :D

vipboy217

cho mình hỏi rof2,rof3 tối đa là bao nhiêu MB vậy bạn,tại mình muốn thêm HS SS vào.Thanks

ohannguyent

làm ơn chỉ mình cách mod tối ưu ram và đỡ tốn pin như các bản cook của Upakul với. Muốn tạo 1 bản cook của riêng mình mà sao khó wá...
Thanks nhiều nhiều.

JokerB

Bạn có thể tham khảo các mod CPU mod và 1 số mod khác liên quan đến Cache Size,... effect,... nói chung k có 1 mod duy nhất nào là mod tối ưu Ram và đỡ tốn pin cả, cái j cũng chỉ là tương đối. Upakul cũng có release rất nhiều bản CFW và mỗi bản thì sửa 1 chút, k thể nói bản sau tốt hơn bản trc đc.
Cái chính là nếu bạn muốn làm 1 bản CFW cho riêng mình thì cứ tìm hiểu từ từ, từng thứ 1, so sánh, Flash đi Flash lại, chú ý đến thư mục ****be9
Từ khi dùng 5k8 đến giờ để CFW đc mình cũng phải học hỏi các bản CFW của JackPham, Jinsk và đặc biệt của Anther, hỏi và đọc rất nhiều 4rum, k chỉ PViet và Dailymobile, Flash đến mức bây giờ k hiểu sao máy 5k8 của mình khởi động hay tắt đều k có âm nữa =)) (mọi cái vẫn ngon)