• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] 5800-C6 v11.0.029 by Tojido

JokerB

cái đó là do bản C6 này bên PNHT nó làm lỗi hay thiếu hay xóa đi roài. chắc phải lên trang chủ nokia dow cái file Martin-UK-English.SIS về roài cho vào xem tn :D

các bác copy thư mục RSM trong system\data của bản v10 đè vào bản v11 là xong :) chăc Adonix hay ai đóng gói thiếu đó mà

Giải đáp thắc mắc:

bạn phải down cả fw c6 dành cho 58 nhé, có thể tìm trong bài viết của tungbach đây nè

CẢM ƠN BẠN.MÌNH FLASH BẢN NÀY CỦA BẠN RÙI.
MÌNH THẤY DÙNG RAM NHIỀU HƠN SO VỚI CÁC BẢN KHÁC.DÙNG MƯỢT.
NHƯNG MÌNH LẠI THẤY HIỆU ỨNG CỦA JACK CHƠI THÍCH HƠN VÀ THẤY CŨNG HAY
NẾU BẢN NÀY CỦA BẠN CHỈ CẦN THÊM HIỆU ÚNG ĐÓ VÀO THÌ NGHỊCH THÍCH PHẢI BIẾT.
ƯU ĐIÊM BẢN NÀY LÀ RẤT MƯỢT VÀ NHANH.
THANKS!

trankien22

anh tojido cho em hỏi tí, em mới tập jaf những bản cook này gần đây, lần trước em cook bản của anh mathanh thì down về có cả 7file, nhưng bản của a chỉ co 1 file,a cho em hỏi là cần down 6file kia ở đâu nữa ah?nếu được ,anh up giùm lên mediafire cho em được ko ah>thank a nhieu

Tojido

tôi tìm ra lỗi rồi nè: Lỗi vào từ điển thì nó không phát âm đc>:)
đã fix lại link hết lỗi này rồi nha, tks to arsene008
NHƯNG MÌNH LẠI THẤY HIỆU ỨNG CỦA JACK CHƠI THÍCH HƠN VÀ THẤY CŨNG HAY
NẾU BẢN NÀY CỦA BẠN CHỈ CẦN THÊM HIỆU ÚNG ĐÓ VÀO THÌ NGHỊCH THÍCH PHẢI BIẾT.
ƯU ĐIÊM BẢN NÀY LÀ RẤT MƯỢT VÀ NHANH.
THANKS!
cảm ơn bạn vì lời khen, nếu bạn thích hiệu ứng của jack thì hãy down bản của anh ý về, bung ra, tìm folder effects trong thư mục resource, thay thế vào folder effects trong bản của mình là sẽ được hiệu ứng như thế
à mà sao màn hình mình quay ngang được nhỉ ? ai chỉ giúp mình với thanks!
vào cài đặt >>> điện thoại >>> cài đặt bộ cảm biến >>> điều khiển quay >>> tích vào ô màn hình tự động xoay là được
anh tojido cho em hỏi tí, em mới tập jaf những bản cook này gần đây, lần trước em cook bản của anh mathanh thì down về có cả 7file, nhưng bản của a chỉ co 1 file,a cho em hỏi là cần down 6file kia ở đâu nữa ah?nếu được ,anh up giùm lên mediafire cho em được ko ah>thank a nhieu
ừ 2 bản đấy khác nhau mỗi cái file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 thôi, chỉ cần down file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 của mình về và dán đè lên 7 file của mathanh là được (phải cùng là C6 v11 nhé)

batanguyen

- Chế độ rung khá hơn trước
Pro có thể share cái mod này hem
Vì thật sự con 5800 nó rung yếu quá bỏ trong túi cứ miss call hoài.

dxpro1991

Tojido ơi, tình hình là mình add số liên lạc vô widget thanh danh bạ k đc, mình đã add ảnh đẩy đủ, thậm chí là lấy ảnh từ bộ nhớ máy luôn mà nó chớp 1 cái rồi văng ra lại HS mà k thấy thay đổi gì hết :(

Với lại khi sạc pin cái phím đỏ nó vẫn sáng 0_o

Chỉnh sửa cuối:

ke0kul

haiz. flash vs CFW của bạn, máy boot ko lên đc. chả biết tại sao nữa.

nobjtadjxega

cả nhà có ai bít bản FW nào mà hỗ trợ down load file lớn hơn 30mb bằng trình duyệt của máy không( sorry vì câu hỏi hơi lạc đề nhưng mình hok bít post ở đâu nữa) mình sài mobi 3g, còn 3g dung lương free hic