• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

thanhhaifire

a chỉ cho e thay những dòng phiên bản phần mềm về lại mặc định nha.vì để vậy nhìn nó saao sao đó.thank

oh sr các bro nhé, chịu khó bung rof2 ra ở mục resource\version bạn chỉnh các file txt: customer, sw, lang theo ý các bạn

khoa1989

oh sr các bro nhé, chịu khó bung rof2 ra ở mục resource\version bạn chỉnh các file txt: customer, sw, lang theo ý các bạn

ông này bị gái đá hay sao ấy.chơi cả phiên bản pm < mãi mãi một tình yêu>
phiên bản tùy chỉnh , vạn kiếp sầu>
khiếp quá.:p

thanhhaifire

bản này ok luôn.ram khoảng 60mb.nhưng không ổn định lắm.chạy ở mức 40mb thôi.pin trâu.cũng khoảng đó để nghe gọi.mình có 2 vạch mà đẻ qua dêm vẫn chưa thấy xuống

bạn này nhận xét đúng ! ram khởi động tầm 60-63MB, xài trung bình còn 50MB chứ ít khi xuống 40 lắm, ta có thể dùng các soft trả lại ram !

sao ko ai nhận xét phần chụp ảnh nhĩ, mỗi tấm ảnh đc tăng vài trăm kb đó :(

khoa1989

bạn này nhận xét đúng ! ram khởi động tầm 60-63MB, xài trung bình còn 50MB chứ ít khi xuống 40 lắm, ta có thể dùng các soft trả lại ram !

sao ko ai nhận xét phần chụp ảnh nhĩ, mỗi tấm ảnh đc tăng vài trăm kb đó :(

uh.thử rồi đúng là hơn bản của kitafung về chụp ảnh.

Hikira

Bạn thanhhaifire cho mình xin cái Y!M đi hoặc bạn pm lyanhdangct@yahoo.com mình có việc muốn hỏi bạn tý về bản gốc và bản n97-c6. Vì vấn đề lu bu dài dòng nên pm qua Y!M tiện hơn nên mình k hỏi trực tiếp trên này :D

thanhhaifire

Bạn thanhhaifire cho mình xin cái Y!M đi hoặc bạn pm lyanhdangct@yahoo.com mình có việc muốn hỏi bạn tý về bản gốc và bản n97-c6. Vì vấn đề lu bu dài dòng nên pm qua Y!M tiện hơn nên mình k hỏi trực tiếp trên này :D

sting.xitai rất ít xài yh nên có j các bro báo trc nhé. thoi đi đey :)

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Không mod đc bạn ah nhưng khi nào muốn chỉnh bàn phím ngang thì mình chỉnh ở trên phần chỉnh bàn phím là đc mà. Bạn nào cho mình cái mod phím số tìm danh bạ của c6 dành cho n97 mini với mình tìm mãi mà ko đc. Có 1 cái thì mod vào không khởi động đc.
N97 sao mod phím tự xoay chuyển qwerty full được:-?
Cái phím C6 tự search danh bạ ném vào CFW N97 cũng không tự search được đâu bạn nhé:))
bạn đi thanks vài trăm lần là lên cấp 4 liền ah hihi
Cấp 5 rùi mà thank chán chê chả lên VIP nhỉ=))

khoa1989

Cái phím C6 tự search danh bạ ném vào CFW N97 cũng không tự search được đâu bạn nhé:))

bạn đã làm đc gì cho diễn đàn mà đòi quyền lợi vậy

mathanh

mí pé này spam rê rốm nha........ có pé hải làm N97mini thì mình khỏi phải cập nhật bản của mình nửa.... để xem mí pé mod n97mini như thế nào :D :D :D

OverYou

mí pé này spam rê rốm nha........ có pé hải làm N97mini thì mình khỏi phải cập nhật bản của mình nửa.... để xem mí pé mod n97mini như thế nào :D :D :D

Bro mathanh sai ròy! Ông Hải chỉ mod vài thứ cần thiết để giữ lại độ Trâu Văn Bò của FW N97mini, còn vụ mod tiếp hay ko thỳ phải chờ vào ông Bún Riêu Cua Cá. Vì ông Bún Riêu Cua Cá đang có ý định kiểm tra CFW N97mini này của Hải và mod thêm theo ý của ổng, vậy nên có lẽ sắp tới sẽ cho ra 1 bản N97mini - 5800 cho bà kon cô bác =D>=D>

tantu

thanhhai có mod "Cải thiện chất lượng ảnh chụp" cho FWC6-5800 giống như FW97mini-5800 ko cho mình xin với nha

kangnam

sao mình ko flash được nhỉ .. flash xong chẳng thấy lên nguồn .. tháo pin ra rùi mở máy mà máy cứ rung suốt ... haizz.....

khoa1989

sao mình ko flash được nhỉ .. flash xong chẳng thấy lên nguồn .. tháo pin ra rùi mở máy mà máy cứ rung suốt ... haizz.....

xemlaij đi bạn nhé bạn flash thế nào.mình làm có sao đâu

cuongpham208

Không cần search cũng đc mình chỉ cần cái phúm bấm kiểu c6 thui vì dùng quen kiểu đó rui` bạn share cho mình với!

cuongvt112

@thanhhai: bản này trả ram không tốt và đều nên lúc mượt, lúc cảm giác hơi bị giật. Do bạn mod thanh bar contacs, option và dial khác với phông nền hay sao nên khi mình cài theme tự chọn thì mầu nền HS không đồng nhất.

kid1412v

dùng killme để tắt ứng dụng chạy nền sẽ có nhiều ram hơn,đặc biệt là sau khi dùng camera.có lẽ đây là chủ ý của anh Hải,vì sao thì mình ko biết