• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05)

Những tính năng mới so với bản Anonymous phiên bản trước
- Chuyển đổi gần như hoàn toàn sang firmware N97 để tăng thời lượng sử dụng pin (vẫn còn giữ 1 số tính năng C6 như smart dialer, danh bạ, ...)
- Icon dialer Sym^3 ngoài homescreen.
- Effect mới trích ra từ Nokia C7 firmware PR2.0.
- Font Android full symbol + tiếng Trung, Hàn.
- Trong bàn phím chữ và số, chuyển đổi nút "OK" thành "Chế độ bàn phím".
- Ovi Maps 3.06 cập nhật bản mới nhất.
- Xóa Photo Browser, KillMe.
- Tăng khả năng zoom camera (zoom xa hơn).
- Mod bàn phím chữ và số mới rất hấp dẫn. (hiển thị 6 dòng text - xem screenshot).
- Thay đổi ShareOnline trong phần hình ảnh thành nút Delete.
- Theme full icon Anna đc thêm vào.
- Xóa điểm truy cập WLAN (523x ko có wifi).
Và còn 1 số tính năng khác....

Tiếp nhận tinh hoa từ bản Anonymous cũ, CFW Anonymous mới này là firmware N97 mini kết hợp với C6 và kèm theo là 1 số tính năng, giao diện giống Symbian^3 (effect, dialer, icon, widget, kinect scroll, swipe to unlock ...). Nhanh, mạnh mẽ và đầy đủ là những từ để nói về firmware. Nếu bạn cần hỏi 1 vài điều, hãy đọc qua Những câu hỏi thường gặp khi up firmware của mình tại #2. Các bạn sau khi sử dụng firmware hãy bình chọn cho mình tốt hay chưa tốt (nếu chưa tốt hãy nêu vấn đề bạn cảm thấy ko hài lòng) để mình tiếp tục cố gắng hoàn thiện và làm tốt hơn nữa.

Chú ý (các bạn lưu danh bạ trong máy thì cần đọc, còn lưu trong sim thì ko cần lo): Vì là firmware đc làm mới port sang N97 mini nên các file backup danh bạ, tin nhắn của firmware Anonymous C6 cũ (trong phần Quản lý tập tin -> Sao lưu) có thể sẽ ko sử dụng được, nên trước khi flash bạn nên sao lưu bằng danh bạ bằng Nokia PC Suite để an toàn cho dữ liệu của bạn.

THÔNG TIN & TÍNH NĂNG
Đặc trưng:
  • Là sự kết hợp hài hòa giữa firmware C6 v20.0.043, N97 mini v12.0.110 và Sym^3 PR2.0 trên nền 5233 v40.1.003 & 5230 v40.6.003
  • Ngôn ngữ: Việt Nam & Tiếng Anh.
  • Có 12 phiên bản tùy chọn (chi tiết xem ở link download).
  • Sử dụng rất nhiều mod từ khắp nơi nên cám ơn tất cả các modder cũng như những ai đã và đang ủng hộ firmware.
Giao diện:
  • Có thể tự đổi hình/âm khởi động và tắt máy tại E:\NDT (mặc định ko có hình khởi động giúp tốc độ boot nhanh hơn). Các bạn có thể đổi hình/âm bằng cách cho các file tên như sau vào E:\NDT: khoidong.gif, khoidong.mp3, tatmay.gif, tatmay.mp3.
  • Font Android full symbol + tiếng Trung, Hàn.
  • Mở rộng vùng menu, thu hẹp vùng cột sóng.
  • Icon dialer Sym^3.
  • 3 theme tuyệt đẹp do mình chọn lọc: 1 theme mặc định Nokia N97 mini, 1 theme trong suốt, 1 theme icon full Anna.
  • Bộ icon Symbian^3 đẹp do mình mix từ bộ icon N8 của binh24 và 1 số icon E7 khác - tự động thay đổi tất cả icon theo theme, bàn phím nt C5-03. Thanh mediabar cũng đc thay đổi icon rất thú vị.
  • N8 swipe to unlock/C5-03 tap to unlock có thể tự động xoay màn hình.
  • Giao diện thanh Options chữ căn giữa y hệt Sym^3.
  • Effect mới trích ra từ Nokia C7 firmware PR 2.0.
Hệ thống:
  • Bàn phím search contact tương tự Symbian^3 (smart dialer).
  • Tăng thời gian lưu nhật ký cuộc gọi tới 365 ngày. Lưu tin nhắn tới 999 tin nhắn.
  • Mod bàn phím chữ và số mới rất hấp dẫn. (có thể hiển thị 6 dòng - xem screenshot).
  • Tắt hoàn toàn đèn 3 phím cứng kể cả khi đang sử dụng (đèn phím trắng có thể tùy chỉnh tắt trong Cài đặt > Điện thoại > Đèn thông báo > Đèn nháy c.đ.chờ > Tắt) - muốn bật đèn tất cả các phím thì đọc chú ý ở cuối bài.
  • Tăng tốc cảm ứng, tốc độ xoay màn hình, tăng cpu, FPS khi chơi game. Hệ thống tối ưu hóa ram, tắt các ứng dụng chạy nền.
  • Thay đổi cột sóng luôn luôn thành 3,5G khi bình thường cũng như khi kết nối. (cho 5233)
  • Thêm tùy chọn "Khởi động lại" khi bấm phím nguồn.
  • Có thể tùy chỉnh thời gian khóa màn hình (ko đc chỉnh thành 01:00 => chỉnh như thế sẽ dẫn đến lỗi ko vào đc Cài đặt)
  • Tự động chuyển đổi bàn phím số & chữ sang bàn phím QWERTY khi xoay màn hình.
  • Đã hack sẵn bằng installserver ko cần patch.
  • Tối ưu hóa cache cho các ổ, tăng dung lượng ổ C nhờ file uda, xóa FOTA.
  • 7 trang ký tự đặc biệt khi soạn thảo.
  • Thay đổi ShareOnline trong phần hình ảnh thành nút Delete.
Media:
  • Add thêm đầy đủ codec audio, codec video mới nhất hiện nay.
  • Music chỉ đọc E:\Music, chất lg âm thanh hay.
  • Tăng khả năng zoom camera (zoom xa hơn).
  • Ko quét ảnh, video ở E:\Secret
  • Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen nhé ;)
  • Thay đổi nút "Flash" (523x ko có flash nên nút đó ko có tác dụng) trong camera thành nút "chuyển sang chế độ quay Video" ở mọi ngôn ngữ. Fix lỗi "Camera hiện đang dùng".
  • Tăng chất lượng ảnh, clip của camera.
Ứng dụng tích hợp:
  • Âm lịch
  • Notifications (Thông báo) - widget báo tin nhắn, cuộc gọi ở homescreen.
  • Music Stopper để hẹn giờ tắt nhạc (add shortcut vào menu Âm nhạc).
  • Accel Switch - bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm. Add shortcut Accel Switch vào nút Media.
  • Easy Keylock - khóa máy 1 chạm.
  • AutoInstaller - tự động cài đặt nhiều ứng dụng.
  • BTSwitch - bật/tắt bluetooth nhanh, có thể ấn giữ phím 0 để truy cập ứng dụng.
  • Conversations - nhắn tin dạng chat.
  • Rompatcher ko popup - tích hợp các patch cần thiết.
  • Ovi Maps 3.06 phiên bản mới nhất.
  • Từ điển Anh-Việt.
  • Music player 15.2(1034) - hiển thị lời bài hát.
  • Ovi Store phiên bản mới nhất 1.9(008)
  • Tích hợp sẵn các bookmark như PDAViet, Tinh Tế, VNExpress, Dân trí, Google, Zing News, Yahoo!, ... ở trình web mặc định.

HÌNH ẢNH:
- Hình ảnh firmware
- Swipe to unlock
- Tap to unlock

CORE V40
<dùng để chép đè với rofs2>

PHIÊN BẢN BUILD 03/05/2011 (MY BIRTHDAY)

ROFS2 V40 - SWIPE TO UNLOCK
<phiên bản với mở khóa là N8 swipe to unlock>

ROFS2 V40 - TAP TO UNLOCK
<phiên bản với mở khóa là C5-03 tap to unlock>

PLUS APP: 3 ứng dụng khuyên bạn nên dùng: Kill Me 1.36 và Swiss Manager Pro 3.0 để giải phóng ram tốt nhất, bàn phím Swype kéo thả tiện lợi. DOWNLOAD HERE.
Muốn ẩn logo mạng thì download tại đây.
Font mặc định full symbol + tiếng Trung: download tại đây.(giải nén rofs2, xóa font cũ trong resource\fonts đi và cho font mới này vào => repack => flash).

CHÚ Ý:
  1. Backup danh bạ, tin nhắn nếu lưu trong bộ nhớ máy (bằng Nokia PC Suite là tốt nhất) trc khi flash.
  2. Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
  3. Dữ liệu bản đồ Việt Nam cho Ovi Maps 3.06 mới nhất: download tại đây.
  4. Nếu muốn bật đèn phím cứng thì download file "Bat den phim cung" ở file đính kèm rồi giải nén rồi copy thư mục 10282BC4 vào C:\private.
  5. Ko tháo thẻ nhớ khi flash vì firmware sẽ tự tạo thư mục E:\patches và cho patch vào đó (nếu rút thẻ nhớ ra sẽ ko tự tạo đc => sau khi flash xong bạn phải tự mình tạo và cho patch vào đó).
  6. Flash bắt buộc phải tích theo hình (ko tích theo ảnh, máy lỗi đừng thắc mắc ^^):

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

CÁC CÂU HỎI THƯỜNG GẶP:

Hỏi: Tại sao khi thay đổi chế độ camera lại bị báo lỗi?
Trả lời: C6 là máy có flash. Mà đây là firmware của C6 nền phần mềm camera cũng có liên quan đến flash, trong khi đó 523x đều ko có flash => xung đột như vậy (nhưng cái này cũng chả ảnh hưởng gì).

Hỏi: Mình muốn flash firmware này nhưng ko biết download file nào?
Trả lời: Bạn hãy tải core file về (đc 5 file), sau đó chọn 1 trong số các phiên bản rofs2 đc 2 file nữa (có nhiều lựa chọn về kiểu sắp xếp menu, khóa máy). Tổng cộng có 7 file đưa vào thư mục flash để làm như bình thường.

Hỏi: Có phải tải thêm file từ NaviFirm ko?
Trả lời: Ko cần tải thêm bất cứ file nào. Chỉ cần sử dụng các file của mình.

Hỏi: Mình muốn bật đèn phím cứng thì làm thế nào?
Trả lời: Tải file đính kèm, giải nén rồi copy thư mục 10282BC4 vào C:\private rồi khởi động lại.

Hỏi: Mình muốn flash nhưng vẫn ở v21 thì làm thế nào đây?
Trả lời: Nếu bạn muốn flash nhưng vẫn ở v21 thì đổi tên file rofs2 v40 như sau (RM-588 là 5230 còn RM-625 là 5233) rồi chép đè với core file v21 tại đây:

RM-588_21.6.005_001_000_U001.uda.fpsx
RM-588_21.6.005_prd.rofs2.V01
RM-625_21.1.102_001_000_U004.uda.fpsx
RM-625_21.1.102_prd.rofs2.V15

Hỏi: Sau khi flash xong, cần làm gì ko?
Trả lời: Hãy tắt máy và khởi động lại để firmware hoàn thiện nhất.

Hỏi: Mình thấy ứng dụng AutoInstaller trong máy, nó có tác dụng gì vậy?
Trả lời: Đúng như cái tên của nó, tự động cài đặt tất cả ứng dụng bạn cần chỉ 1 chạm. Cho các ứng dụng vào E:\ThinkChange\C hoặc E:\ThinkChange\E (C là cho cài đặt vào bộ nhớ máy, E là cài vào thẻ nhớ). Chạy AutoInstaller, bấm Start Install và chờ đợi thôi!

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Những thắc mắc, hỏi đáp các bạn post tại topic này. Mong các bạn ko bàn luận các vấn đề ngoài lề firmware cũng như ko spam tại đây :p Các bạn nhớ bình chọn poll ở trên #1 nhá.

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

bóc tem haha :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

đây là bản final phải không Duy Thanh, flash ngay, hun cái nè =))

Chỉnh sửa cuối:

cuti2105

bản này DT có cook cái c2z vào k ?? cho ae còn làm effect vs bản cfw này lun

NguyenDuyThanh

bản này DT có cook cái c2z vào k ?? cho ae còn làm effect vs bản cfw này lun

C2Z phải tự tạo, ko sử dụng chung c2z đc (nếu sử dụng c2z của máy khác sẽ bị khởi động lại liên tục). Bạn tìm phần mềm c2z maker để tạo c2z rồi cho vào E:\patches

socloc20

đã flash xong, ta là người thứ 2 hehe

cảm nhận, ram 62 mb , mượt keke\-/

thienxa323

xong rồi, ta về đích thứ 3
cái effect đẹp nhỉ, nhưng mình vẫn thích cái của bản unique nhất

socloc20

Toàn thanks miệng thế này :p

Định thế nhưng làm xong rồi mà thấy mọi người hối thúc quá nên mình post luôn.

cứ từ từ, đang phá mà, vọc xong ra mua điện thoại khác lun=))
cfw hơi bị tuyệt chứ chưa quá tuyệt :D
thank rùi nha

cái file bật đèn phím cứng đâu duy thanh, sao ko thấy, lấy cái cũ cho vào được ko:-?

socloc20

duy thanh fix lỗi camera rùi à, tớ chỉnh chế độ chụp không bị lỗi camera already nữa, thank thếm cái nữa=))

chiều nay chắc đông như kiến =))

NguyenDuyThanh

Mọi người tranh thủ bình chọn cho mình để mình còn biết chất lượng firmware nhá. Bình chọn theo đúng cảm nhận của chính bản thân nhá, chứ đừng chưa download & dùng đã bình chọn như 1 số người.

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

Chúc mừng sinh nhật nhé DT...chờ tối xuống thì mìng flash test luôn...nhìn ham quá,hjj

socloc20

Mọi người tranh thủ bình chọn cho mình để mình còn biết chất lượng firmware nhá. Bình chọn theo đúng cảm nhận của chính bản thân nhá, chứ đừng chưa download & dùng đã bình chọn "ko tốt" như 1 số người.
thế mà cũng có đứa bình chọn ko tốt, bó tay=))
cái file PATCH trong thẻ nhớ bay đâu mất rùi:(, mất công tạo lại, mất mấy cái patch hay hayX_X

Status
Không mở trả lời sau này.