• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous v10 for 523x by NguyenDuyThanh (04/06/2011)

anhyeuemha115

Đang cố làm nốt, ko biết xong ko? Chắc chắn là trc sáng mai :D
hihi cũng tại ham bản mới của bác quá ý mà!!! tình hình sao rồi bác nhỉ?
mà cái này mình dùng bàn phím cứ lỗi khi sài kèm với I-sms 1.12 DT àh
không hiểu bị sao nữa.....:(

M4_Vu0ng_001

bản này pin trâu hơn,đẹp hơn (theme anna full),trông sang trọng hơn,có gì đấy phong cách hơn với phông nền đen xám
p/s:
bản này gần như hoàn thiện,nhưng vẫn còn 1 số lỗi,nếu khắc phục được thì......
1:bản swype cho 5230 nhắn tin chữ viết tay không được
2:số khi vào chỉnh đồng hồ chỉ óng ánh 1 bên (số chỉ phút),nếu óng ánh hết toàn bộ thì tuyệt)
3:lỗi camera vẫn còn,với lại chất lượng camera có vẻ như ko bằng FW gốc thì phải....
mới chỉ có thế..........
cảm ơn DT về bản CFW này.....
không ai để ý cm của mình với thế nhỉ???

NguyenDuyThanh

không ai để ý cm của mình với thế nhỉ???

1. Chữ viết tay ko ai dùng nên mình xóa đi.
2. Óng ánh gì mà bạn nói mình chưa nhìn thấy nhưng cái ý nếu thật sự có thì cũng có ảnh hưởng gì hệ thống đâu (bạn còn thấy đẹp mà).
3. Camera chỉ còn duy nhất lỗi khi chuyển sang Chế độ chụp cảnh "Người dùng xác định" (dù sao cấu trúc camera C6 và 523x khác nhau hoàn toàn) => bạn dùng CFW C6 khác rồi so sánh là hiểu liền, ai cũng vậy thôi.

M4_Vu0ng_001

1. Chữ viết tay ko ai dùng nên mình xóa đi.
2. Óng ánh gì mà bạn nói mình chưa nhìn thấy nhưng cái ý nếu thật sự có thì cũng có ảnh hưởng gì hệ thống đâu (bạn còn thấy đẹp mà).
3. Camera chỉ còn duy nhất lỗi khi chuyển sang Chế độ chụp cảnh "Người dùng xác định" (dù sao cấu trúc camera C6 và 523x khác nhau hoàn toàn) => bạn dùng CFW C6 khác rồi so sánh là hiểu liền, ai cũng vậy thôi.
chứ viết tay thì thôi cũng được,do mình ko dùng mà,ehe
còn cái đồng hồ ấy,lúc vào chỉnh giờ thì 1 bên mờ mờ ảo ảo trông rất đẹp,mih thắc mắc là sao chỉ có một bên số chỉ phút là mờ mờ thôi,còn bên kia lại bình thường,giá như toàn bộ cùng ảo ảo thế thì tốt,p/s là đây không phải là lỗi đâu:D,mình ghi đại nó vào thôi,bạn hiểu sai ý mình rồi...:D
phải công nhận bản này là đột phá về giao diện so với những bản trước,nền xám óng ánh,thêm cái easy keylock hình cái khóa sắt sáng choang....đúng là đẹp..........
mình thích mấy giao diện kiểu này,phải bê cái giao diện này sang N97 mini mới được:D

longbs

tớ cũng thích cái giao diện đó. cái giao diện xám óng ánh của bản v10. DT cho cái giao diện đó vào n97 mini nhé. :D

Chỉnh sửa cuối:

M4_Vu0ng_001

cái bản này giao diện xấu hơn bản chưa cập nhật icon,cái theme đen xám ấy,cái icon mở khóa đẹp hơn nhiều so với bản này,DT cho mình biết cái icon đấy ở đâu với,
DT có cái theme đen xám cũ mà đủ icon anna ko,trừ thằng easy lock thì để icon cái ổ khóa cũ ko.nếu không thì phải chỉnh thế nào,hướng dẫn mình với???
cảm ơn trước nhớ,bản mới cập nhật này ko ưng ý cái vụ theme...

socloc20

ủa cái vụ đồng hồ óng ánh gì đó là sao, mình ko hiểu, nhìn đẹp lắm hở :D

akhoa9955

ủa cái vụ đồng hồ óng ánh gì đó là sao, mình ko hiểu, nhìn đẹp lắm hở :D

cùng thắc mắc vs pác :)) pác nào tốt bụng cho e xin cái hình hay pung ra đóng gói lại theme đó giúp e với :D

longbs

DT cho mình xin link bản v10 đi. bản 10.5 theme ko đẹp bằng bản v10 à. mình thích cái theme của bản v10 :D

NguyenDuyThanh

cho mình hỏi đưa thanh media dọc màn hình thế nào nhỉ.thấy trong cf có mà

Bấm nút media ở bên phải trên cùng đt.

thoat khỏi muíc vẫn bị vào menu chứ không ra homescreen.hix
Khi bạn vào bằng đường nào thì sẽ ra bằng đường ấy: nếu bạn vào nhạc bằng widget nhạc ở ngoài khi thoát ra lập tức ra homescreen, bạn vào menu rồi vào nhạc thì thoát ra sẽ ra menu.

DT cho mình xin link bản v10 đi. bản 10.5 theme ko đẹp bằng bản v10 à. mình thích cái theme của bản v10 :D
cái bản này giao diện xấu hơn bản chưa cập nhật icon,cái theme đen xám ấy,cái icon mở khóa đẹp hơn nhiều so với bản này,DT cho mình biết cái icon đấy ở đâu với,
DT có cái theme đen xám cũ mà đủ icon anna ko,trừ thằng easy lock thì để icon cái ổ khóa cũ ko.nếu không thì phải chỉnh thế nào,hướng dẫn mình với???
cảm ơn trước nhớ,bản mới cập nhật này ko ưng ý cái vụ theme...

Theme bản v10 là theme Symbian Next by NovaG, bạn có thể tìm và cài, vì 10.5 thêm bộ icon Anna nên mình bỏ bớt theme ý (theme đó cũng là icon Anna) cho đỡ nặng.

TRANSYHUNG10

không thấy DT ah,chắc là bị ẩn đi rồi,khôi phục lại thế nào.mình nhìn trên góc phải màn hình chỉ có các biểu tượng biểu tượng pin,cột sóng,ngày tháng,propiet.chỉ lại giúp mình cái

nhoxjnhzai

không thấy DT ah,chắc là bị ẩn đi rồi,khôi phục lại thế nào.mình nhìn trên góc phải màn hình chỉ có các biểu tượng biểu tượng pin,cột sóng,ngày tháng,propiet.chỉ lại giúp mình cái
phím media ở gần cảm biến khoảng cách với cái loa thoại ấy,phiá trên màn hình ấy

longbs

Theme bản v10 là theme Symbian Next by NovaG, bạn có thể tìm và cài, vì 10.5 thêm bộ icon Anna nên mình bỏ bớt theme ý (theme đó cũng là icon Anna) cho đỡ nặng.
mình muốn cook lại, xóa các theme kia đi và chỉ cho theme cái theme Symbian Next by NovaG thì cần xóa các mục nào và trong file nào ?

NguyenDuyThanh

mình muốn cook lại, xóa các theme kia đi và chỉ cho theme cái theme Symbian Next by NovaG thì cần xóa các mục nào và trong file nào ?

Bạn vào private\10207114\import xóa các theme các thư mục 20202020, 20202022, 20202024 và copy thư mục 03051994 theo đường dẫn vào.
Trong resource\skin cũng làm tương tự.