• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

***CFW Aura by Atrau cho 5233***

atrau

Do có vài bạn góp ý nên có 1 cái tên cho CFW nên bản cuối cùng này mình lấy tên theme duy nhất đặt cho nó

Do tài nguyên đã hết, sắp tới sẽ nghỉ dài ngày nên mình liệt kê lại 1 số thông tin của bản CFW này:

Không:
  • Ép xung, tăng tốc ứng dụng hay mod CPU
  • Cá nhân hóa(Trừ cái tên bluetooth :D)
  • Bug(đơn giản vì làm từ FW gốc)
  • Add thêm ứng dụng

• 6 HS
  • 1 theme Aura duy nhất
  • Conversation(dĩ nhiên là trong tin nhắn)
  • Từ điển V-A
  • Tùy chọn restart

Đã
  • Âm báo tin nhắn của C6 (đã cắt chỉ còn 3s :D)
  • Hack hoàn toàn (hy vọng không ai hỏi tới Rompatcher nữa)
  • Add mod tùm lum (nói chung khá nhiều :D)
  • Font Pure-Lite mới nhất (Mọi người chỉnh về font chữ nhỏ sẽ đẹp hơn)
  • Sửa lại bộ icon N8 (tuy vẫn còn 1-2 icon lồm cồm :D)
  • Xóa game mặc định
  • Tinh chỉnh pin tối đa (lần cuối chỉ dùng để gọi-nghe-nhắn tin-hẹn giờ thì được hơn 8 ngày)
  • Sửa lại giao diện conversation.

Gallery - Music

• Nhạc chỉ quét ở E:\Sound
  • Gallery chỉ quét E:\image và E:\Video

Chú ý
  • Tải FW gốc cho đúng máy của mình rồi đổi tên file CFW theo đó để chép đè lên

Nhớ kiểm tra xem 4 file trong ổ có load đúng tên hiện trên màn hình jaf không (load không đủ 4 file cũng lỗi). Nếu có tình trạng báo lỗi chứng chỉ hay vào theme bị văng ra thì phải đổi tên file cho đúng
  • Làm sạch thẻ nhớ trước khi flash
  • Chọn Factory set khi flash
  • Để yên máy khoảng 5-7 phút sau khi flash

Link Down

Chỉnh sửa cuối:

NTiolanDatluu

lại có thêm 1 bản cook cho 5233 nữa ra mắt! mình sẽ test thử nghe gọi, nt xem đc 8 ngày ko :D

atrau

lại có thêm 1 bản cook cho 5233 nữa ra mắt! mình sẽ test thử nghe gọi, nt xem đc 8 ngày ko :D

Mình khẳng định nếu pin máy bạn chưa chai. Mình mới mua máy được khoảng 7 tháng, pin dùng ổn là bình thường :).
Nếu chưa đến ngày thứ 4 mà bạn đã mất vạch pin đầu tiên thì ... :D

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

bản trước của bãn mình thấy ổn nhưng khi mình sửa file trong cd2 lại thì khi chuyển wa Tiếng anh thì bị lỗi hómcreen và cái ovi contact. hi vọng bản này tuyệt vời

barracuda

mình thấy fw gốc thì trình xem ảnh có vẻ ko mượt lắm :-? so với C6 ,lắm lúc bị lag và giật
bác atrau fix đc chưa :D

atrau

bản trước của bãn mình thấy ổn nhưng khi mình sửa file trong cd2 lại thì khi chuyển wa Tiếng anh thì bị lỗi hómcreen và cái ovi contact. hi vọng bản này tuyệt vời

cd2???
Nó là cái gì vậy??? Có lẽ ovi contact là 1 trong những phần mình định xóa nhưng lại thôi, mấy lần thành ra nó ... chập chập, hơn nữa cũng chưa dùng nó bao giờ nên không rõ chập thế nào :D

hungcck1oto

Mình chắc chắn sẽ có rất nhiều người flash ra bản chưa hack, mình cũng lại vừa dính 1 phát, tại sao cậu ko up tất cả file flash của cậu lên nhỉ

Nhoxly00

Mình chắc chắn sẽ có rất nhiều người flash ra bản chưa hack, mình cũng lại vừa dính 1 phát, tại sao cậu ko up tất cả file flash của cậu lên nhỉ

đó là do bạn chưa flash đúng đấy thôi... không có RP nhưng cài phần mềm vẫn bình thường. có một vài file sis or sisx khi cài đặt sẽ báo lỡi chứng chỉ mặc dù đã hack máy, đó chỉ là file sis or sisx đã được sign bởi key và cer của máy khác, bạn chỉ cần dùng phần mềm và bỏ sign nó đi. nếu không đúng thì mình xl. vì cfw trước giờ dùng rất tốt, ít lỗi vặt.
p/s: mình luôn chọn cfw của atrau mỗi khi đổi gió sang OFW. dùng nuột nà và ít lỗi.

socloc20

mình thấy fw gốc thì trình xem ảnh có vẻ ko mượt lắm :-? so với C6 ,lắm lúc bị lag và giật
bác atrau fix đc chưa :D

tín đồ cfw c6 à.bạn có để ý trình xem ảnh của cfw c6 khi xem hình thu nhỏ nhìn rất xấu không. do cfw c6 giảm độ nén hình xuống làm hình hơi nhoè đi nên khi trượt mượt hơn đó bạn. Còn trình xem ảnh của fw gốc nén hình lại trong khung nhỏ nên nhìn nét hơn => trượt lag hơn xíu

p.s bản cfw này của atrau xấu quá, xấu ác chiến =)) =)) đùa thui hehe. cfw chất lắm. share cái theme đi bác atrau. đẹp ghê =)) =))

atrau

Mình có up đủ 8 file cũng không có tác dụng vì các bản FW cho các máy khác màu chỉ khác nhau ở file rof3 nên cần tải đúng FW cho máy mỗi người, đổi tên 2 file của mình rồi chép đè lên mới được. Nếu up 8 file của mình khi flash nó sẽ không nhận rof3 thành ra lại tưởng FW lỗi.
Mình có nói trên #1 rồi mà. Đã update thêm thông tin.
đó là do bạn chưa flash đúng đấy thôi... không có RP nhưng cài phần mềm vẫn bình thường. có một vài file sis or sisx khi cài đặt sẽ báo lỡi chứng chỉ mặc dù đã hack máy, đó chỉ là file sis or sisx đã được sign bởi key và cer của máy khác, bạn chỉ cần dùng phần mềm và bỏ sign nó đi. nếu không đúng thì mình xl. vì cfw trước giờ dùng rất tốt, ít lỗi vặt.
p/s: mình luôn chọn cfw của atrau mỗi khi đổi gió sang OFW. dùng nuột nà và ít lỗi.

Cám ơn bạn đã tin tưởng và hoàn toàn đúng về hack phone. Máy sau khi hack chỉ cài được phần mềm chưa sign hoặc sign cho máy mình, file đã sgin của máy khác cái sẽ báo lỗi.

Luu_Tan_Vu

cd2???
Nó là cái gì vậy??? Có lẽ ovi contact là 1 trong những phần mình định xóa nhưng lại thôi, mấy lần thành ra nó ... chập chập, hơn nữa cũng chưa dùng nó bao giờ nên không rõ chập thế nào :D

File quy dinh menu

bunrieucua

Dùng 5800 mà thanks ủng hộ chủ topic thì có sao hông nhẻ:D
Tiện hỏi xin chủ topic cái theme lun:D

hungcck1oto

Mình có up đủ 8 file cũng không có tác dụng vì các bản FW cho các máy khác màu chỉ khác nhau ở file rof3 nên cần tải đúng FW cho máy mỗi người, đổi tên 2 file của mình rồi chép đè lên mới được. Nếu up 8 file của mình khi flash nó sẽ không nhận rof3 thành ra lại tưởng FW lỗi.
Mình có nói trên #1 rồi mà. Đã update thêm thông tin.

À mình nói vậy là vì mình thấy các bản CFW khác đều up tất cả file lên, mình ko nghĩ lại rắc rối như vậy

atrau

File quy dinh menu

FW gốc mình chưa chỉnh menu bằng file cd2 bao giờ. Mình chỉ chỉnh ppshelldata.xml nên không để ý cái kia.

Ban nao da test roi ion la 3x4 hay 4x4 vay?

Mình up hinh rõ ràng là 3X4 mà. Bạn nghĩ mình chụp hình cái gì để up lên cho mọi người vậy???

Dùng 5800 mà thanks ủng hộ chủ topic thì có sao hông nhẻ:D
Tiện hỏi xin chủ topic cái theme lun:D

Thanks vô tư :D.
Theme đấy là theme Aura mình làm, nhưng chỉ là theme default, không có icon do mình dùng bộ icon N8

À mình nói vậy là vì mình thấy các bản CFW khác đều up tất cả file lên, mình ko nghĩ lại rắc rối như vậy

Các bản CFW C6 không dùng core gốc nên tất nhiên phải up đủ các file rồi. FW gốc thì các file cho từng máy có khác tên nên phải chép đè mới dùng được. Cái này từ hồi chưa có CFW C6 mọi người đều phải làm, có gì đâu mà rắc rối :-/

atrau

tín đồ cfw c6 à.bạn có để ý trình xem ảnh của cfw c6 khi xem hình thu nhỏ nhìn rất xấu không. do cfw c6 giảm độ nén hình xuống làm hình hơi nhoè đi nên khi trượt mượt hơn đó bạn. Còn trình xem ảnh của fw gốc nén hình lại trong khung nhỏ nên nhìn nét hơn => trượt lag hơn xíu

p.s bản cfw này của atrau xấu quá, xấu ác chiến =)) =)) đùa thui hehe. cfw chất lắm. share cái theme đi bác atrau. đẹp ghê =)) =))
Đọc xong cái này chắc mọi người xuất phát cao, chạy 100m quá :((
Theme mình làm có vẻ đắt hàng nhẩy :D, của bạn đây
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?ucne6fbpdqavq3n