• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

***CFW Aura by Atrau cho 5233***

namhbnam

híc nhìn xâu quá bác có cái HU mưa bão gì không cho mình thêm vào cho đẹp la hoàn chỉnh. Good

atrau

Cho minh hoi lam sao vo hieu hoa cai ovicontact vay

dùng nokia fw cleaner xóa thử xem bạn 0.o

Bạn không thể dùng cách đó được. Muốn xóa phần mềm trong FW gốc bạn phải biết cần xóa những file nào, ròi tạo các file trống cung tên chép vào rof3 là được. Mình dùng cách này để xóa game mặc định

híc nhìn xâu quá bác có cái HU mưa bão gì không cho mình thêm vào cho đẹp la hoàn chỉnh. Good

Mình đã để hiệu ứng nhẹ hết cỡ (có hơn 200kb) để không phải tắt cho đỡ tốn pin, cho hiệu ứng mưa bão vào thành ra 2 ngày sạc 1 lần đối với mình không phải hoàn chỉnh mà thất bại thảm hại. Nếu bạn thích tự thêm vào cũng đơn giản mà.

shallybmt

ban ơi!!sao mình bỏ nhạc vào E:/sound mà nó không chịu quét vậy bạn....hic...
CFW này dơn giản nhưng đẹp.mình xài thử CFW C6 cho 5233 rồi...mod nhìu cái...nói chung cũng hay nhưng mà phức tạp..tốn pin nữa...bt minh xài khoảng 3-4 ngày mới hết..cài vào thì 1.5-2 ngày là hết..hum nay cài cái này...vẫn dữ nguyên được bản chất của nokia 5233...rất hài lòng với bản này....
mình mày mẫn cái này được hơn 1 tháng rồi mà vẫn chua biết cook FW....lên google search thì toàn hướng dẫn qua loa..bạn a trau có thể hướng dânduwowcj không???
Bạn atrau chỉ mình chổ quét nhạc nha cám ơn bạn
À bạn nào có theme đẹp đẹp thỳ post lên cho a e nhaz..

atrau

ban ơi!!sao mình bỏ nhạc vào E:/sound mà nó không chịu quét vậy bạn....hic...
CFW này dơn giản nhưng đẹp.mình xài thử CFW C6 cho 5233 rồi...mod nhìu cái...nói chung cũng hay nhưng mà phức tạp..tốn pin nữa...bt minh xài khoảng 3-4 ngày mới hết..cài vào thì 1.5-2 ngày là hết..hum nay cài cái này...vẫn dữ nguyên được bản chất của nokia 5233...rất hài lòng với bản này....
mình mày mẫn cái này được hơn 1 tháng rồi mà vẫn chua biết cook FW....lên google search thì toàn hướng dẫn qua loa..bạn a trau có thể hướng dânduwowcj không???
Bạn atrau chỉ mình chổ quét nhạc nha cám ơn bạn
À bạn nào có theme đẹp đẹp thỳ post lên cho a e nhaz..

Quét nhá đúng là E:\Sounds mà, đây là folder có sẵn hệ thống chứ không phải folder tạo ra hén. Bạn khởi đồng lại máy xem sao. Mình vẫn nghe đều mà.
Cook OFW thì gần đây không có file mod gì mới nữa nên mình cũng tạm nghỉ rồi, đang ngồi chờ FW mới của Nokia.
Theme thì mình chỉ làm 1 theme này thôi, không còn cái nào nữa

socloc20

Quét nhá đúng là E:\Sounds mà, đây là folder có sẵn hệ thống chứ không phải folder tạo ra hén. Bạn khởi đồng lại máy xem sao. Mình vẫn nghe đều mà.
Cook OFW thì gần đây không có file mod gì mới nữa nên mình cũng tạm nghỉ rồi, đang ngồi chờ FW mới của Nokia.
Theme thì mình chỉ làm 1 theme này thôi, không còn cái nào nữa

tham khảo ƠFW chạy core C6 đi, lại cả đống mod ngay ý mà :D

atrau

Lâu lắm mới thấy atrau quay lại

Ừ, cũng lâu lắm rồi mình mới thi xong, giờ thở được rồi :D

tham khảo ƠFW chạy core C6 đi, lại cả đống mod ngay ý mà :D

Các mod mới mình xem vẫn toàn là cá mod giao diện nên ngại flash lại. Hiện tại mình đang chờ FW mới của Nokia (theo giới thiệu là Anna), cũng sắp có rồi nên đang ôm cây chờ :D. Sau đó sẽ tính bước tiếp theo :D:D:D:D

Luu_Tan_Vu

Ừ, cũng lâu lắm rồi mình mới thi xong, giờ thở được rồi :D

Các mod mới mình xem vẫn toàn là cá mod giao diện nên ngại flash lại. Hiện tại mình đang chờ FW mới của Nokia (theo giới thiệu là Anna), cũng sắp có rồi nên đang ôm cây chờ :D. Sau đó sẽ tính bước tiếp theo :D:D:D:D

hi vọng nokia k làm s60v5 chết sớm

atrau

hi vọng nokia k làm s60v5 chết sớm

Hiện tại mình vẫn dùng s60v5 và chưa có điều kiện đổi máy mới nên hy vọng nokia hỗ trợ cho đến khi máy này ra đồng.
Nokia không hỗ trợ s60v5 nữa mà chuyển hẳn sang WP thì có thể Nokia được lợi chứ người dùng được gì.

Luu_Tan_Vu

Mình cũng vậy thôi. Bắt đầu nản nokia rồi. Mà chắc ra fw mới thì cũng k nhiều tính năng như mấy cái mắt tiền của nokia.