• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Belle LUMIA HD ver. 2 [ N97 Mini v30.004 With Mix Icon N9 + Glossy by nxhoang90

baongoc557

làm sao để hiện cái điều khiển nhac khi khoá vậy nhấp vô k đc j hết,bản này cài quick office đc k bạn

muatuyet108

ĐÃ LÊN 30 RÙI THÌ KO VỀ 10 ĐC NỮA NHÉ
KO DIE ĐC ĐÂU
DO BẠN LÀM SAI BƯỚC NÀO ĐÓ THÔI
JAF LẠI 3 4 LẦN LÀ OK THÔI
KO SAO ĐÂU
mình jaf nhiều lần rồi mà vẫn như vậy bạn ơi,máy không đúng code có flash được không vậy,mình jaf mấy bản fw có code khác cũng y vậy ,...

baongoc557

cái điều khiển khi khoá phím là gì vậy bác chủ thớt,sao nhấp vô k đc,pải cài cái gì để nó hoạt động vậy,với lại sao khởi động k có âm thanh vậy,sao cái game GT Race vô k thấy chữ j hết bạn ơi chơi thì đc nhưng k có chũ sao chỉnh

Chỉnh sửa cuối:

dinhvinh0607

Pác nxhoang90 xem giúp E với, sao E load về có 7 fire ah!!
E Flash nó ko dc!!!!
Hình nho ko thấy rofs3

baongoc557

cái điều khiển nhạc khi khoá phím có bạn nào biết cài cái gì vô để nó hoạt động k

dinhvinh0607

Pác chủ thớt uj!!!

giúp mình với !

Flash xong, không cài được games đuôi .sis, sisx gì hết !!!!!!!!!!!!!:((
nó báo "không thể cài được"

Chỉnh sửa cuối:

nxhoang90

Pác chủ thớt uj!!!

giúp mình với !

Flash xong, không cài được games đuôi .sis, sisx gì hết !!!!!!!!!!!!!:((
nó báo "không thể cài được"

hard 4 mat lại nhé , xong check lại nhé , nếu k dc thì re-flash nha , trường hợp bạn mình chưa gặp bao h

baongoc557

sao cái game race GT k có chữ gỉ hết vậy bạn,với điều khiển nhạc khi khoá phím phải cài cái gì để nó hoạt dộng vậy

dinhvinh0607

hard 4 mat lại nhé , xong check lại nhé , nếu k dc thì re-flash nha , trường hợp bạn mình chưa gặp bao h

Ok, mình đã làm được rồi!!

Thanks Pác nhiều nhé !!!
Chắc phải đi học 1 khóa lập trình, chỉnh sửa phần mềm + game điện thoại quá!!!:ar!

baongoc557

tải về rùi mở lên đc nhưng gán phím vào k sử dụng đc chỉ dùng đc phím pause và stop thui

baongoc557

ah hình như bản này khởi động k có âm thanh đúng k,máy mình khởi động k có âm thanh

muatuyet108

híc,...bản thân tui thì gà về cook này nọ trong box lâu lâu mới thấy 1 bài chăm chút cho con n97 mini,những tưởng lo cho em nó sống sót không lỗi gì hết ,thế mà lại phải mất hụt so với các cfw cho các dòng S60v5 khác,sớm nở tối tàn,....chắc đến lúc phải chia tay vs em n97 mini này quá,...chán quá rồi,....:-/

dinhvinh0607

híc,...bản thân tui thì gà về cook này nọ trong box lâu lâu mới thấy 1 bài chăm chút cho con n97 mini,những tưởng lo cho em nó sống sót không lỗi gì hết ,thế mà lại phải mất hụt so với các cfw cho các dòng S60v5 khác,sớm nở tối tàn,....chắc đến lúc phải chia tay vs em n97 mini này quá,...chán quá rồi,....:-/

Bản này của Pác Hoàng mình thấy dũng cũng ok mà Bạn!!!!

pidgin

Cảm ơn bạn nxhoang90 đã dành thời gian cfw để share cho cộng đồng.

Tôi đã tải về và flash thử, tôi có một số nhận xét như sau:

1. Tôi sử dụng JAF v1.98.62 để flash, nhưng flash đến bước cuối cùng thì bị lỗi (hình như là bị lỗi ở bước Factory Set, tuy nhiên sau đó máy vẫn hoạt động bình thường. Tôi muốn hỏi có thể sử dụng pm Phoenix để flash không ?

2. Máy khởi động rất nhanh, hoạt động khá ổn, giao diện đẹp, tốn ít bộ nhớ :)

3. Một số góp ý thêm:
- pm chat đang có sẵn bị lỗi font chữ. Nên thay thế bằng pm chat: fring hoặc nimbuzz
- Nếu được thì nên để logo khởi động là logo gốc Nokia để cảm nhận như máy nguyên bản :D
- memcheck nâng cấp nên ver 1.0
- trò chơi đua xe không hiển thị được khi máy để ở chế độ tiếng Việt

Ngoài ra, tôi đã cài thử thêm SPB Mobile Shell 3.8.944, pm này phối hợp với giao diện Belle trông rất là đỉnh. Tôi sẽ up lên cho các bạn tải về (bản này có thể cài được trên những máy chưa hack)

Link download SPB Mobile Shell 3.8.944 http://www.fileserve.com/file/ApTuXGG/SPB Mobile Shell 3.8.944.rar

Thanks !!!

Chỉnh sửa cuối: