• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW by Anther | C6 v11.0.029 | for 5800 XpessMusic

tiephien1

Anther cho minh hoi sau khi jaf V3 cua ban xong moi thu binh thuong, nhung vao trinh phat nhac cap nhat thu vien hoai ma no cu bao ko co bai hat nao nen minh ko nghe nhac duoc du the nho minh co 100 bai hat. Minh da format lai may van ko duoc. Ban jup minh di!

bạn ơi hướng dẫn cho mình cách up len CFW V3 đi. thank

chip_dep_zai

hqua mình test thử và tháy vài cái như thế này
- ko cài đc ttpod va jak taskman vì báo lỗi đã có trong máy rồi:|
-ko chuyển được từ bàn phím chữ và số sang qwerty khi xoay ngang màn hình
-đợt trc hình như mình nhín thấy trong đoạn video thấy nó mở khóa giống iphone ma ko thấy có.

Anther1991

hqua mình test thử và tháy vài cái như thế này
- ko cài đc ttpod va jak taskman vì báo lỗi đã có trong máy rồi:|
-ko chuyển được từ bàn phím chữ và số sang qwerty khi xoay ngang màn hình
-đợt trc hình như mình nhín thấy trong đoạn video thấy nó mở khóa giống iphone ma ko thấy có.
Ý, mình quên mất trường hợp ko cài được ttpod với taskman :D
Bàn phím ko tự chuyển ai xài firmware C6 cũng vậy mà.
Khóa phím lại rồi ấn vô nút menu là có màn hình mở khóa na ná iphone rồi đó

Anther1991

Anther cho minh hoi sau khi jaf V3 cua ban xong moi thu binh thuong, nhung vao trinh phat nhac cap nhat thu vien hoai ma no cu bao ko co bai hat nao nen minh ko nghe nhac duoc du the nho minh co 100 bai hat. Minh da format lai may van ko duoc. Ban jup minh di!

Bạn có để nhạc trong E:\Music chưa?

chip_dep_zai

Ý, mình quên mất trường hợp ko cài được ttpod với taskman :D
Bàn phím ko tự chuyển ai xài firmware C6 cũng vậy mà.
Khóa phím lại rồi ấn vô nút menu là có màn hình mở khóa na ná iphone rồi đó

cảm ơn bạn nhiều. thế là ko cài được ttpod và jaktaksman nua ah ban?
mình muốn đổi font chữ thì làm ntn hả bạn. font nhu cua tọido ấy

Anther1991

cảm ơn bạn nhiều. thế là ko cài được ttpod và jaktaksman nua ah ban?
mình muốn đổi font chữ thì làm ntn hả bạn. font nhu cua tọido ấy
Font chữ của Tojido là font cartoon, bạn tải ở đây http://www.mediafire.com/?mymozmwnyyj
Tải xong sao ra 4 bản sửa thành 4 tên: s60snr.ttf s60ssb.ttf s60tsb.ttf S60ZDIGI.ttf rồi chép vào E:\resource\fonts rồi khởi động lại

JokerB

tại sao mình cài cả 2 cái đều báo phần cài này đã có sẵn là sao nhỉ? làm thế nào được bây giờ?

bạn unpack bản CFW của bác Anther ra, tìm đến System\data xóa JbakTaskMan.ini đi
Bác Anther chắc là làm bản CFW này dựa trên bản cook của mình nên mới có tệp này :D vì mình hay sài Jbak Taskman nên để tệp này copy vào C để đỡ mất công config lại Jbak, tuy nhiên việc này không ảnh hưởng đến việc cài Jbak, mình vài vô tư mà. Bạn có thể down bản Jbak của Pviet việt hóa thử xem, hoặc qua đây - mình đính kèm rồi đó.

nobjtadjxega

Anther1991

bạn unpack bản CFW của bác Anther ra, tìm đến System\data xóa JbakTaskMan.ini đi
Bác Anther chắc là làm bản CFW này dựa trên bản cook của mình nên mới có tệp này :D vì mình hay sài Jbak Taskman nên để tệp này copy vào C để đỡ mất công config lại Jbak, tuy nhiên việc này không ảnh hưởng đến việc cài Jbak, mình vài vô tư mà. Bạn có thể down bản Jbak của Pviet việt hóa thử xem, hoặc qua đây - mình đính kèm rồi đó.
Uh, mình cook dựa trên bản của pác để có bàn phím tiếng Việt ấy mà. :D

JokerB

uh, mình xem rồi, các mod bác làm khác mình nhiều, mình cũng đoán là bác chỉ sử dụng bản xóa QuickOffice với bàn phím tiếng việt thôi :)
Hì, vẫn thường xuyên phải tham khảo các mod của bác để hoàn thiện :)
Hôm trc tìm mãi mới thấy cái mod để Music Player chạy mặc định ngẫu nhiên và lặp lại tất cả của bác :D

batanguyen

Pro Anther ơi !!
Có thể cho mình hỏi cách làm effect được ko
Mình mún tạo "lá bay bay" trong khi Select item or trong popup thì làm như thế nào ko
Vì mình muốn tạo một cái effect từ cái Speed V2 của pro và bỏ bớt đi một số cái cho nó nhẹ giống như là turn off effect nhưng cái "lá bay bay" vẫn còn ấy.
Vì mình cảm thấy khi ko turn on effect thì máy chạy mượt hơn.

Sẳn pro anther có thể share cho mình cách sửa cái tự điển được hem thank nhìu.

Chỉnh sửa cuối: