• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v21.0.003 Việt-Anh Full Apps by manhtu

chithuan

Bạn nào flash V21 của manhtu cho mình hỏi sao mình cài có vài ứng dụng mà Ram tuột xuống chỉ còn khoảng 16-18m hà. mình không chạy ứng dụng nào cả.

nikoabe

Chắc do bạn cìa nhiều phần mềm chạy ẩn quá, dùng Swissmanager kiểm tra lại xem bao nhiêu ứng dụng chạy ẩn đi bạn, giaỉ phóng ram thử xem lên bao nhiêu

chithuan

Mình đã làm rồi, ram lên được khoảng 24M , chút xíu nó lại tuột xuống 18M.

keijyken

bác manhtu share bộ mở khoá c6 với tăng dung luong ổ C lên cho mọi người tham khoá với

nikoabe

Mình đã làm rồi, ram lên được khoảng 24M , chút xíu nó lại tuột xuống 18M.
Vậy do bạn cài nhiều phần mềm ẩn quá rùi, Bạn kiểm tra nơi swismanager xem nơi các ứng dụng ẩn ấy, bình thường của nó khi chưa cài phần mềm nào là 92, nếu nhiều quá ram tụt là phải, ram minh cài nhiều khi giải phóng cung lên gần 4x, còn ít cài thì 5x, thân

truongson20689

đúng là bản này ram cũng tụt xuông hởn bản trước nhiều; bản trước mình cũng cài từng ấy ứng dụng mà ram cũng 40x lần này chi có 30x thội với lại bản này máy thỉnh thoảng lại đơ , nhiều khi phải khởi động lại máy;bản trc thì chăng khi nào đơ cả ; và mình thấy mod ổ c lên cao cũng tốt ; máy chạy nhah hơn nhiều đó;có ai thay mặ manhtu cook con c5_03 này một bản thật tuyệt nhỉ ; cảm ơn manhtu và cảm ơn tất cả các bạn

manhtu

Bản này fw gốc bị lỗi nên dùng tạm thôi, nókìa ra bản tiếng Việt thì chuẩn hơn

dekisugi17

đúng là bản này ram cũng tụt xuông hởn bản trước nhiều; bản trước mình cũng cài từng ấy ứng dụng mà ram cũng 40x lần này chi có 30x thội với lại bản này máy thỉnh thoảng lại đơ , nhiều khi phải khởi động lại máy;bản trc thì chăng khi nào đơ cả ; và mình thấy mod ổ c lên cao cũng tốt ; máy chạy nhah hơn nhiều đó;có ai thay mặ manhtu cook con c5_03 này một bản thật tuyệt nhỉ ; cảm ơn manhtu và cảm ơn tất cả các bạn

Mình thì xài chẳng thấy khi nào đơ cả. Ram chạy 3 4 ngày đã nghe gọi, chụp hình, GPS, lúc trống vẫn là 40mb!!! ^^

keijyken

Bản này fw gốc bị lỗi nên dùng tạm thôi, nókìa ra bản tiếng Việt thì chuẩn hơn
bác cho mình biết các file của mở khoá c6 trong fw bác thêm đc ko mình thêm mấy file trên mạnh vào mà cứ die máy hoài mong bác giúp hộ

mrchan93

Thêm tính năng Conversations - Hội thoại vào Nhắn tin (Quản lý SMS như của Free i-SMS)
cái này minh k tìm thấy chỉ chi mik dc k bạn

hanquoclb

bác mạnh tử ơi hôm trc e cài đc rồi nhưng em cập nhật cái pm gì đó từ nokia bây giờ nó mất luôn tiếng việt giờ phải làm thế nào để có tiếng việt vậy giúp em cái

keijyken

Bác manhtu share mở khóa C6 với tăng dung lượng ổ C với mong bác lâu rùi mà ko thấy trả lời mong bác giúp với

nikoabe

ra là thế =)).tks nhé mong bác manhtu sớm fix lỗi vào RealPlayer out ra bị RS máy nhé tks =)).ai dạy cài effect đc k tks trước
Bạn có thể tham khảo tại đây, rất dễ thôi mà
http://www.pdaviet.net/showthread.php?158588-Tv-Effects-By-Gagan1491-Hiệu-ứng-theme-nhẹ-nhàng

bác mạnh tử ơi hôm trc e cài đc rồi nhưng em cập nhật cái pm gì đó từ nokia bây giờ nó mất luôn tiếng việt giờ phải làm thế nào để có tiếng việt vậy giúp em cái
*#7370# thôi chứ còn gì