• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6- 5530 Cập nhật 17/4/2011 by dangquy197

dangquy197

Đây là bản mở đầu cho em nó:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?122916-HOT-CFW-Symbian-3-v6-Final-cho-5530-by-dangquy197-%C4%91%C3%A3-Fix-l%E1%BB%97i&p=1606907&viewfull=1#post1606907

Và bản update ngày 6/4/2011:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?124687-HOT-CFW-Symbian-3-v6-5530-C%E1%BA%ADp-nh%E1%BA%ADt-6-4-2011-by-dangquy197

ANH EM QUA LINK TRÊN ĐỂ XEM QUA VỀ CÁC TÍNH NĂNG CỦA BẢN TRƯỚC NHÉ!

Hôm nay 17/4/2011, tôi cho ra bản FIX và bổ sung thứ 3 và cũng là bản cuối cùng, sau bản này tôi sẽ tạm thời chia tay anh em để ôn thi Đại học, bản tiếp theo sẽ gặp lại anh em sau tháng 7 :D

CFW Bản v32.0.007

Vẫn giữ nguyên các tính năng của 2 bản trên, nhưng có thêm 1 số thay đổi như sau:

+ Sửa lỗi khi đổi theme thì ko có màu tím ở nút ấn số bị lem nữa

+ Xóa luôn cái OVI Music vô dụng

+ Xóa luôn cả Setting Wizard - Hướng dẫn cài đặt ( Vô dụng)

+ Tăng độ nét Camera hơn nữa

+ Chỉ đọc nhạc tại E:/Sounds/Digital (Mình xin đính chính với anh em như sau. trước giờ thấy mọi người toàn cho đọc nhạc tại E:\Music, nhưng làm thế thì mục E:/Sounds/Digital thừa ra, và nói chung là mất thẩm mi, chính vì thế mà bản này em cho nhạc chỉ đọc tại E:/Sounds/Digital luôn cho nó khỏe, khỏi rác thêm 1 Thư mục Music nữa)

+ Thêm App: Music Stopper
(Hẹn giờ nghe nhạc để tắt Music Player hoặc Radio để anh em có ngủ quên cũng đỡ tốn pin)

+ Thêm App Bright light
(Dùng đèn Flash làm đèn pin khi mất điện)

+ Thêm KeyLock
(Khóa bàn phím chỉ với 1 nút ấn)

+ Quan trọng nhất là: Ko quét file nhạc, video, hình ảnh tại E:\Hidden
(Cái này anh em nào cho file vào đó là ẩn đc những dữ liệu nhạy cảm)

+ Bộ nhớ trong sau khi Flash là 80.1 MB (Khủng long chưa? :ar!)

+Cải tiến rất nhiều để bớt tốn pin

.... Còn nữa nhưng lười viết ra quá :D

RAM khi khởi động lên là Free 60MB

LINK DOWNLOAD:

http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=921D7B79401

CÁC HÌNH ẢNH VỀ EM NÓ:

Nguồn các Mod: Dc sưu tầm từ tất cả các MOD hay trên toàn bộ các diễn đàn thế giới, do quá nhiều nên ko thể liệt kê ra hết từng người đc, Xin cảm ơn tất cả các bạn đã Share Mod cho mọi người cùng dùng :D

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: Trong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

Do CFW này tôi đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa, còn nếu ko bỏ File nào thì ko vào đc Rompatcher nhé!!!

Tạm biệt PDA VIET 1 thời gian nhé, em đóng nghề Cooker để ôn thi Đại học đây! =D>=D>=D>

LINK UPDATE cho anh em nào ko thấy 5530 trong danh sách các FW để Flash nhanh: http://www.mediafire.com/?id9d4w7j00296q1

(Bung nén ra, Copy nó ổ C:/Program Files/Odeon/JAF )

Chỉnh sửa cuối:

b0m_lx

test thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
chờ đợi bản này lâu lắm rồi
dùng hết sức lực để test đây
thank :D

Chỉnh sửa cuối:

b0m_lx

mình vừa flash xong
cảm giác máy nhanh và nhẹ
phải tự tạo thêm mục Hidden
không có mem check
đang test tiếp ......

b0m_lx

tui thích mem check thui , tại ngoài màn hình sắp xếp đủ rồi :D
test cả chiều nay thấy có 1 lỗi là handy task man bị xung với swipe unlock
cài handy taskman xong là swipe unlock cũng không sử dụng được nữa , mấy bản cook c6 trước đây cũng bị lỗi này
ai có cách khắc phục không ? :-/

masda

mình vừa flash xong
cảm giác máy nhanh và nhẹ
phải tự tạo thêm mục Hidden
không có mem check
đang test tiếp ......
Phải tự tạo Hidden là sao? ko phải tích hợp sẵn Hidden để giấu các hình ảnh, clip ko cho hiện trong bộ sưu tập àh?

test cả chiều nay thấy có 1 lỗi là handy task man bị xung với swipe unlock
cài handy taskman xong là swipe unlock cũng không sử dụng được nữa , mấy bản cook c6 trước đây cũng bị lỗi này
swipe unlock là gì? 1 phần mềm khóa phím àh? vậy có xung đột với Slide unlock ko?

dangquy197

Phải tự tạo Hidden là sao? ko phải tích hợp sẵn Hidden để giấu các hình ảnh, clip ko cho hiện trong bộ sưu tập àh?

swipe unlock là gì? 1 phần mềm khóa phím àh? vậy có xung đột với Slide unlock ko?

Tự tạo 1 thư mục tên là: Hidden trong ổ E đó bạn :D Tạo xong rồi cho File vào đó là nó sẽ ko quét đến :D

Swipe to unlock: là cái trượt để khóa bàn phím đấy :D

Hình như cái này xung vs Handy Task man, nhưng có thể khắc phục bằng cách dùng Jbak task man đc mà :D

b0m_lx

bác này chắc mới tập flash máy :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

lỗi tiếp theo là không vào đc RomPatcher
không có 7 trang ký tự đặc sệt :D (đặc biệt nhé)
đôi lúc bị lỗi swipe unlock phải mở bằng phím trượt bên cạnh
đang test ...............
hình ảnh em nó sau khi cài đặt :D

kết nhất cái mod cột sóng 3g :D

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

Lí do ko vào đc Rompatcher:

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: Trong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

Do CFW này tôi đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa, còn nếu ko bỏ File nào thì ko vào đc Rompatcher nhé!!!

Tạm biệt PDA VIET 1 thời gian nhé, em đóng nghề Cooker để ôn thi Đại học đây!

Bác Bờm LX ko đọc dòng cuối cùng trên Topic đó sao??? :-??

Mà bác cook lại hay sao mà có cái hiệu ứng Transperant (trong suốt) chẹp thế :D

thoithuy

Ai flash rùi cho ý kiến đi các pạn. pin dùng đc lâu hơn kg.? máy chạy nhanh và mượt kg? nói chung là có ổn định kg? Cám ơn các pạn nhìu lém

dangquy197

Pin dùng lâu hơn FW gốc bạn à, máy chạy rất nhanh và mượt, cứ thử 1 lần là biêt :D

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Chủ thớt ghi rõ dành cho FW nào nhé 007 hay 101 để những người Up lên 101 rồi không bị tèo máy. Thanks Bro

b0m_lx

Ai flash rùi cho ý kiến đi các pạn. pin dùng đc lâu hơn kg.? máy chạy nhanh và mượt kg? nói chung là có ổn định kg? Cám ơn các pạn nhìu lém

pin dùng lâu hơn nhé
máy nhẹ và mượt hơn các fw cũ
nói chung là ổn định (vì các bạn chỉ cài phần mềm và game)
chỉ có 1 số lỗi nhỏ mà mình tìm ra ở trang 1 và đang test máy tiếp
nói tóm lại đây là 1 bản cook đáng để bạn flash cho máy bạn :D

Chủ thớt ghi rõ dành cho FW nào nhé 007 hay 101 để những người Up lên 101 rồi không bị tèo máy. Thanks Bro

ghi rõ là 007 mà
flash đi :D

hoalovevan3309

ông bom_lx cài phông gì mà đẹp thế post a e test thủ đi..thank you bác dangquy197,em theo bác từ khi bác post bài đầu tiên..và test tất cả các bác mà bác cho ra lò ..cảm nhận đầu tiên của em là bác có tâm huyết với anh em và dòng 5530,thuqws 2 là các bản cfw của bác làm rất hay,đẹp mà nhanh hơn các bản của mấy bác khác..em chưa test bản này nhưng e thay mặt a e chân thành cảm ơn bác..chúc bác thi tốt..

thoithuy

Xin chân thành cảm ơn pác dangquy197 và tất cả các pạn . xin hỏi các pác là lỗi khi khóa phím thì các đèn còn bị lỗi kg? thoát nhạc còn pị văng ra menu kg?

Và khi chụp hình mà mún xóa tấm hinh mới chụp thì có pị báo lỗi camera đang sử dụng nên kg xóa đc kg?

b0m_lx

ông bom_lx cài phông gì mà đẹp thế post a e test thủ đi

mai mình up cho nhé , giờ muộn rùi ngủ đã :D

Xin chân thành cảm ơn pác dangquy197 và tất cả các pạn . xin hỏi các pác là lỗi khi khóa phím thì các đèn còn bị lỗi kg? thoát nhạc còn pị văng ra menu kg?

Và khi chụp hình mà mún xóa tấm hinh mới chụp thì có pị báo lỗi camera đang sử dụng nên kg xóa đc kg?

khi khóa phím thì đèn tắt luôn 100% nhé
thoát nhạc không văng ra menu nữa mà bây giờ văng ra màn hình chính :D
bạn để vài giây sẽ không báo đang sử dụng nữa , lỗi này do người sử dụng vừa chụp xong máy chưa kịp sử lý mà đã bắt nó xóa thì nó xoá sao được :D
bạn cứ flash và tự tìm hiểu nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

thoithuy

Theo mình mà tất cả những lỗi và những khuyết điểm mà minh nêu ra mà đã khắc phục đc thì kg có lí do gì mà ae mình kg flash phải kg các pác? Hãy cám ơn và cổ vũ cho những người đã vì mọi thành viên pdaviet yêu mến 5530. thanks...thanks....thanks...

phantom9790

mình thấy các bạn cứ cảm ơn hoài ma danh sách thank mới đc có 4 bạn kìa.các bạn khích lệ bạn ấy đi chứ.haizzzzzz:(