• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6- 5530 Cập nhật 19/8/2011 by dangquy197

dangquy197

Vẫn thừa hưởng các ưu nhược các bản trên. Bản này là BẢN VÁ LỖI CUỐI CÙNG CỦA C6V20 Update 6.9 của bản ngày 19/7/2011. Bản này đáng lẽ ko ra đời nhưng nhiều anh em buzz tôi và mong chờ bản vá lỗi này nên đáp ứng ý nguyện anh em. Chứ tôi đang làm giở con C6V40.

CHANGE LOG

Vẫn giữ nguyên các tính năng của các bản trên, nhưng có thêm 1 số thay đổi như sau:

+ Sữa lỗi Google Maps cài vào ko chạy được

+ Tích hợp sẵn Google Maps, xoá OVI Maps vì đã test thử và kết quả là GG Maps chuẩn hơn. :D

+ Thay fonts chữ to hơn cho anh em mắt kém dễ nhìn (Thú thực là tôi chẳng khoái cái fonts này tí nào, to thì xấu thôi)

+ Thay đổi nhạc chuông gốc của máy :D

+ Tích hợp 6 trang kí tự đặc biệt cho anh em xài.

+ Thay thế cái Effect khác, mượt hơn, đẹp hơn.

+ Bổ sung Bộ chuyển đổi đơn vị đo cho những anh em cần.

+ Xoá bỏ hoàn toàn Active Note (Vì trùng với Note rồi, 2 cái là quá thừa thãi, ko cần thiết)

+ RAM khủng, sau khi flash và format máy tôi ram lên đến 66MB :| , ổn định sử dụng là 58-62 MB

.... Còn nữa nhưng ko nhớ hết nổi

Các hình ảnh về em nó đây

Lưu ý cho, hình ảnh phía dưới chỉ là minh họa thôi. Chứ tôi đã thay Fonts chữ khác to hơn thế để anh em dễ dùng rồi :D

Nguồn các Mod: Dc sưu tầm từ tất cả các MOD hay trên toàn bộ các diễn đàn thế giới, do quá nhiều nên ko thể liệt kê ra hết từng người đc, Xin cảm ơn tất cả các bạn đã Share Mod cho mọi người cùng dùng

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: Trong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

Do CFW này tôi đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa, còn nếu ko bỏ File nào thì ko vào đc Rompatcher nhé!!!

ANH EM LƯU Ý: TRƯỚC KHI FLASH, NHỚ XÓA HẾT CÁC FILE: Sys, system, Private, data trên Thẻ nhớ. Khi Flash trong JAF thì chọn chế độ Factory Set nhé, sau khi Flash, để máy ổn định 1 phút, sau đó là Format máy theo cú pháp *#7370#, sau khi máy format xong rồi hãy dùng nhé

LINK DOWNLOAD: http://www.mediafire.com/?m5apwghq089m9lr

Lưu ý: Đây là bản Update vá lỗi cho các bản trước thôi, tôi ko có ý định ra thêm bất cứ bản C6v20 nào nữa, bản này chủ yếu đáp ứng cho các anh em ko thích dùng C6v40 (vì còn khá nhiều lỗi). Mong anh em ủng hộ, và ko có yêu cầu nào thêm về bản này nữa :D Có gì trông chờ vào bản C6v40 sau :D

Còn lăn tăn gì nữa thì anh em cứ Comment nhiệt tình nhé.

Rất cảm ơn đồng chí Vurain đã giúp đỡ về 1 vài Mod nhỏ :D =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

Anh em ai đang xài C4v40 mà chuyên duyệt WEB bằng trình duyệt gốc của máy thì ko nên Flash bản này vì nó là Nokia Browse 7.14 chứ ko phải là 7.3 như C6v40 nhé :D Bản này chỉ dành cho anh em thích xài C6v20 hơn thôi :D

dangquy197

mình hơi gà 1 tý nhưng khác nhau giữa v20 và v40 là gì nhỉ ?

Sự khác nhau ở đây nè bạn:
- Ovi map 3.06+
- Qt 4.07(3) + Qt mobility 1.01(3) + Qt webkit 4.07(3)
- RAM tốt hơn (cái này ko chắc đâu nhé :|)
- Tích hợp mặt cảm xúc
- Nokia Brower 7.3.1.25

jack_hunter97

thui kệ khỏi cái trình duyệt mặc định đi bản này nghe nói ram ghê lắm phải hem mà pin thì như thế nào nhỉ có trâu hem

jack_hunter97

chủ thớt trên ác thật jaf xong tự nhin đang ngồi thì nó hét lên chữ nokia xẹt qua hết hồn lun nhưng cộng nhận effect cũng đẹp pro nhưng ram thì 55mb khi sử dụng nha thui mình thăng lên v40 lại đây

dangquy197

Cái đó ko hề ảnh hưởng RAM, bạn thử xài 2 bản xem bản nào ngốn Pin hơn nhé :) Mình chưa thử nên chưa biết, mong anh em cho ý kiến của bản FINAL C6V20 này :D Ram khi sử dụng của tôi là 58Mb mà nhỉ :-?

hungdaica1

file patch ở đâu thế bạn ơi.cho mình được không.hay phải cài rompatcher bản mói

dangquy197

file patch ở đâu thế bạn ơi.cho mình được không.hay phải cài rompatcher bản mói

bạn copy các file patch vào E:\Patches để sử dụng nhé, Rompatcher đã được tích hợp ở thư mục Hệ thống