• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6- 5530 Cập nhật 19/8/2011 by dangquy197

quangha260390

cho em hỏi.luc jaf mà em ấn nút nguồn 2 làn rồi,mà nó báo là không thấy phone là sao nhỉ,có bác nào biết chỉ em với

dangquy197

Bạn chỉ nhấp 1 lần thôi, chờ 1 tí nó báo Found là được, nhấp 2 lần làm gì. Mà nhớ là máy phải đầy pin nhé

taothephong

mình làm đủ cách rồi mà nó vẫn báo thế,bạn cho mình nick yahoo cho tiện nc đc ko
bạn cứ làm vài lần là đc ấy mà,để nó nhận diện máy bạn xong thì mấy lần sau k phải thế đâu.bạn nhớ là cài PC suite vào,phải cắm máy vào(bật máy nha) cho nó nhận máy bạn,rùi mới tắt nguồn flash

quangha260390

bạn cứ làm vài lần là đc ấy mà,để nó nhận diện máy bạn xong thì mấy lần sau k phải thế đâu.bạn nhớ là cài PC suite vào,phải cắm máy vào(bật máy nha) cho nó nhận máy bạn,rùi mới tắt nguồn flash
mình làm đc rồi thanks bn nha

hepc12

Vẫn thừa hưởng các ưu nhược các bản trên. Bản này là BẢN VÁ LỖI CUỐI CÙNG CỦA C6V20 Update 6.9 của bản ngày 19/7/2011. Bản này đáng lẽ ko ra đời nhưng nhiều anh em buzz tôi và mong chờ bản vá lỗi này nên đáp ứng ý nguyện anh em. Chứ tôi đang làm giở con C6V40.

CHANGE LOG

Vẫn giữ nguyên các tính năng của các bản trên, nhưng có thêm 1 số thay đổi như sau:

+ Sữa lỗi Google Maps cài vào ko chạy được

+ Tích hợp sẵn Google Maps, xoá OVI Maps vì đã test thử và kết quả là GG Maps chuẩn hơn. :D

+ Thay fonts chữ to hơn cho anh em mắt kém dễ nhìn (Thú thực là tôi chẳng khoái cái fonts này tí nào, to thì xấu thôi)

+ Thay đổi nhạc chuông gốc của máy :D

+ Tích hợp 6 trang kí tự đặc biệt cho anh em xài.

+ Thay thế cái Effect khác, mượt hơn, đẹp hơn.

+ Bổ sung Bộ chuyển đổi đơn vị đo cho những anh em cần.

+ Xoá bỏ hoàn toàn Active Note (Vì trùng với Note rồi, 2 cái là quá thừa thãi, ko cần thiết)

+ RAM khủng, sau khi flash và format máy tôi ram lên đến 66MB :| , ổn định sử dụng là 58-62 MB

.... Còn nữa nhưng ko nhớ hết nổi

Các hình ảnh về em nó đây

Lưu ý cho, hình ảnh phía dưới chỉ là minh họa thôi. Chứ tôi đã thay Fonts chữ khác to hơn thế để anh em dễ dùng rồi :D

Nguồn các Mod: Dc sưu tầm từ tất cả các MOD hay trên toàn bộ các diễn đàn thế giới, do quá nhiều nên ko thể liệt kê ra hết từng người đc, Xin cảm ơn tất cả các bạn đã Share Mod cho mọi người cùng dùng

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: Trong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

Do CFW này tôi đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa, còn nếu ko bỏ File nào thì ko vào đc Rompatcher nhé!!!

ANH EM LƯU Ý: TRƯỚC KHI FLASH, NHỚ XÓA HẾT CÁC FILE: Sys, system, Private, data trên Thẻ nhớ. Khi Flash trong JAF thì chọn chế độ Factory Set nhé, sau khi Flash, để máy ổn định 1 phút, sau đó là Format máy theo cú pháp *#7370#, sau khi máy format xong rồi hãy dùng nhé

LINK DOWNLOAD: http://www.mediafire.com/?m5apwghq089m9lr

Lưu ý: Đây là bản Update vá lỗi cho các bản trước thôi, tôi ko có ý định ra thêm bất cứ bản C6v20 nào nữa, bản này chủ yếu đáp ứng cho các anh em ko thích dùng C6v40 (vì còn khá nhiều lỗi). Mong anh em ủng hộ, và ko có yêu cầu nào thêm về bản này nữa :D Có gì trông chờ vào bản C6v40 sau :D

Còn lăn tăn gì nữa thì anh em cứ Comment nhiệt tình nhé.

Rất cảm ơn đồng chí Vurain đã giúp đỡ về 1 vài Mod nhỏ :D =D>=D>=D>

ba nay co mini qwery ko anh,em ket cai nay.hjhj vs cai boot khoi dong cua anh,hjhj

hoangtuong

Bản của bác em đưa sang thử trên con 5800 thấy có mấy nhận xét thế này : chụp ảnh không được , mos đèn pin có cung như không vì không sang đền flah , ... không gọi đuowcj videocall và cái được bản này là rất nhạy và mượt

jack_hunter97

5800 và 5530 khác nhau nên chắc bị hư vài lỗi ấy mà mình cài thử cái kill me và swissmanager ram nó fắn lên 60 xài bình thường thì 53 hay 55 nếu giải phóng 58 vừa quay lại v40 thì ram khởi động là 55 mb giải phóng lên 58 xài bình thường 49, 50 và giải phóng là 55 hết lên nổi

hungdaica1

ai có patcher không cho mình xin với.mình muốn dùng rompacher mà vào cứ đẩy ra.theo hướng dẫn của bác chủ thớt thì copy file patcher vào ổ e.nhưng mình chẳn biết file patcher ở đâu

dangquy197

ram cao thế à. sao ttesst thử chưa được 60MB vậy.

Tôi ko hề chém gió đâu nhé, mở máy lên liền sau khi Flash và Format chừng 8 9s là tôi ấn Memcheck nằm ngay ngoài Widget màn hình và kết quả là 66Mb

dangquy197

Bản của bác em đưa sang thử trên con 5800 thấy có mấy nhận xét thế này : chụp ảnh không được , mos đèn pin có cung như không vì không sang đền flah , ... không gọi đuowcj videocall và cái được bản này là rất nhạy và mượt

5530 và 5800 nó khác xa nhau, 1 cái có Video Call, 1 cái ko nên ko gọi được là đúng rồi, Camera có đèn Flash kép và cái kia chỉ 1, bạn chỉ nên so sánh với những máy tương đương nhau thôi, chứ đem 1 bản khác hoàn toàn với 5800 mà Flash thì chưa DIE máy là may lắm rồi :))

b0m_lx

5530 và 5800 nó khác xa nhau, 1 cái có Video Call, 1 cái ko nên ko gọi được là đúng rồi, Camera có đèn Flash kép và cái kia chỉ 1, bạn chỉ nên so sánh với những máy tương đương nhau thôi, chứ đem 1 bản khác hoàn toàn với 5800 mà Flash thì chưa DIE máy là may lắm rồi :))

thông cảm cho người ta đi
chém ác thế :))

daituongquan

5800 flash cho 5530 không die đâu. có mấy người là rồi.
banr này ram nó chung là ổn. nhưng lại là v20 , làm mừng hụt , tưởng có mod ram khủng nữa.v40 tầm 60MB .chán

dangquy197

5800 flash cho 5530 không die đâu. có mấy người là rồi.
banr này ram nó chung là ổn. nhưng lại là v20 , làm mừng hụt , tưởng có mod ram khủng nữa.v40 tầm 60MB .chán

Ông bạn nên nhớ chúng tuy flash được nhưng vẫn nhiều lỗi khác nhau, chứ nếu ko thì sinh ra 2 bản làm gì :-w Mà với lại có ghi rõ V20 rồi mà :)) Có phải lừa tình đâu :)) Mà RAM khủng là do tinh chỉnh hệ thống chứ đào đâu ra MOD

jack_hunter97

bản này có cái effect khá ok nhưng ở ngoài màn hình thì khi kéo qua kéo lại thấy ko đẹp lắm như bản của duythanh kéo ở ngoài màn hình rất đẹp