• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 -5800 V20.00.42 Symbian OS

mrquyen1993

Bản CFW này đc dựa trên FW C6 mới nhất của (binh24), chân thành cảm ơn binh24 port C6 for 5800:p
Đc sử dụng các mod có sẵn trong diễn đàn và 1 số của mo\-/d (thank to mathanh, tungbach,core video ngocha2006)
Không cá nhân hóa
Sử dụng trên nền coreV52 của Nokia5800 RM-356

Giao diện:

* Menu 3x4 mặc định và 4x4
* Menu tự động thay đổi tên thư mục khi đổi ngôn ngữ, với icon N8 và đc sắp xếp khoa học:)) với ý nghĩa thiên về giải trí
* Smart dialer thông minh của Symbian^3
* Homescreen widget.
* Thêm 3 shorcut ứng dụng tại homescreen.
* Ko hiển thị profile, đồng hồ, lịch khi ẩn nội dung homescreen.
* Hiệu ứng sao, tuyết lấp lánh nhẹ nhàng như vòng tay âu iếm cũng như ko kém phần độc đáo (đc mod bởi mình):D
* Thay đổi bootscreen phong cách hoàn toàn mới mà ko làm mất đi vẻ đẹp của nokia

Hệ thống:
*Ram khở động 57 MB
*Xóa danh bạ Ovi
* Pin dùng bình thường như bao CFW khác có tích hợp mod tiết kiệm Pin
*Tắt các 1 số ứng dụng nền như tin nhắn , danh bạ ,đồng hồ
* Cache chuyển sang E:\
* Tự động tối ưu hóa ram.
* Xóa FOTA tăng 5MB bộ nhớ máy.
*Tăng kích thước heap size hơn nữa để thúc đẩy hiệu suất hoạt động.
*Tăng cache cho hiệu suất tốt hơn.
*Đã hack sẵn, có thể cài đặt 99% các ứng dụng mà ko cần apply patch trong Rompatcher, add sẵn rompatcher ko có patcher vì add vào Z sẽ tốn MB cũng như nếu ai hay dùng cái nào thì có thể thêm xóa ( thì tạo thư mục patches trong E) mặc dù hơi bất tiện
*Quản lý tập tin mặc định có thể gửi tất cả các file qua Bluetooth.

Media:

*5800 stereo codecs được thêm vào cho chất lượng nghe nhạc tốt hơn.
* Photos ko quét ở thư mục E\Hidden
*Đọc nhạc tại E\Music
*Quét nhạc nhanh hơn.
* Tăng chất lượng camera cho chất lượng ảnh

Các mod khác
*chế độ USB mặc định
*Icon bàn phím N8
*máy tính nhận diện 5800
*Ngày mặc định 27/12/2010 , Tên CFW Symbian OS 2.42 (đc đặt tên theo FW C6 v20.0.42 chạy trên nền tảng Symbian OS)
*Thay đổi biểu tượng hiển thị ứng dụng đang chạy
*Tắt âm máy ảnh khi chọn chế độ Silent ( tàn tật google dịch hà=))i)
* Tăng âm cuộc gọi lên nấc 9.
*Tắt rung khi khóa máy.
*Font mặc định Anh-Hoa-Việt
* 2 theme mặc định, ko có Soud wave
-Symbian^3
-Symbian OS Dark

*Mod đèn phím chạm sáng

Ứng dụng tích hợp sẵn:

# Converstations – nhắn tin dạng chat
# Âm lịch tích hợp sẵn vào lịch
# Từ điển Anh-Việt
# FileBrower
# KillMe
# BTSwitch (ấn và giữ 0 để bật/tắt Bluetooth)
# MemCheck​

Screenshots:

Cập nhật font Anh-Hoa-Việt mod lại icon bàn phím , tối ưu hóa RAM và 1 số thay đổi test để cảm nhận !^^

Clip
[video=youtube;TTZa0e7NRsM]http://www.youtube.com/watch?v=TTZa0e7NRsM[/video]

Cập nhật bản mới trang 1 #4

..::Bản CFW cũ::..

..::Link Down Core V52::..

..::Bản phối hợp V51::..

Hãy cùng test và cảm nhận (vì cũng là bản cá nhân nên mình cũng ko thể đáp ứng mỗi người nếu bạn ko thích cái nào thì có thể tự cook và sử dụng các mod trên diễn đàn)
Thân ^^!​
P/s click vào chữ ....::: :::..... để down load

[ MV HD ] Giáng Sinh Ngọt Ngào - Khổng Tú Quỳnh ft Miu Lê sử dụng trong clip ^^ Clip của mình thường convert bằng Total Video Converter với chế độ AVC H264 MP4 128bite 640x360 tỉ lệ 16:9 Mini HD( lưu ý clip này chưa convert)
Link Down clip

Sau bản này mình sẽ ko cook nữa xin tạm chia tay với 5800 , chồng tiền mua N900 để chạy androi2.3 với bác gala haha

Chỉnh sửa cuối:

jenniferfire

ko bik chủ 2pic đã thông qua binh24 vì sử dụng bản mod của ổng chưa? nếu là bản trc kia thì ko sao chứ mua donate rùi up lên zậy thì mình khỏi mua donate nữa hihi có bản mới rùi

goodnight_hl

nếu bạn dùng V51 chỉ cần đổ tên cái CFW thành V51 là đc , nếu lên coreV52 thì ko xuống đc V51 đâu nhé
Mình đổi tên thì máy của mình vẫn thuộc core 51 phải ko bạn?
Mới tập Jaf nên cần hỏi anh em nhiều

boy_friend

cái hình nokia lúc khởi động nhìn pro quá.bác cho e xin đc k?mà làm sao để có cái menu 4x4 với icon to như của bác vậy?e thích icon xếp gần nhau như vậy.thanks

mrquyen1993

uh tớ bảo mà lại , hãy cảm nhận =)) còn cái hiệu ứng tự mod chưa ai cảm nhận^^
link đây đã có hình khởi động menu 4X4 rồi nhé ném vô roft2 thôi link khoi dong
có ai port đc cái bàn phím của C5-03 sang 5800 ko nhỉ bàn phím symbian^3 ấy

Chỉnh sửa cuối:

goodnight_hl

Mình hỏi câu nữa với nhé,dow bản V20 của bạn rồi chạy cùng với core gốc V51 của 5800 là jaf đc phải ko bạn?
Hay là phải dow bản nào khác hả bạn?
Nếu có được thì cho mình link với nhé,muốn thử trải nghiệm bản của bạn mà gà quá
thanks bạn nhiều

mrquyen1993

Mình hỏi câu nữa với nhé,dow bản V20 của bạn rồi chạy cùng với core gốc V51 của 5800 là jaf đc phải ko bạn?
Hay là phải dow bản nào khác hả bạn?
Nếu có được thì cho mình link với nhé,muốn thử trải nghiệm bản của bạn mà gà quá
thanks bạn nhiều

sao bạn nó là lên V52 rồi thây ,nếu bạn vẫn là V51, thì down bản của mình về bản của mình tên 52.....V20 ja` đó ..::Link Down CFW::.. rồi đổi tên thành 51.....V20 j` đó ném vô thư mục RM-356

goodnight_hl

biết là dow bản này của bạn về rồi đổi tên rồi
Nhưng còn các bản đi kèm khác nữa thì dow ở đâu hả bạn?

boy_friend

bạn ơi cho mình cái mod menu 4x4 mà icon xếp liền nhua như của bạn đc k?icon to nhìn đẹp mà lạ mắt qá

mrquyen1993

bình thường ổn định không khác là mấy bạn test thử chứ mình nói thì cũng chả khác mấy vì mấy bản CFW C6 bản nào ram cũng ngang nhau:-?(mình test rất nhiều chỉ có N97 mini của mathanh ram còn cao chứ C6 ram kém lắm)

cubi11

Cái core v52 là gì vậy có thế giải thích giúp ko... ?

Có nên download nó khi jaf ko ?

mrquyen1993

Cái core v52 là gì vậy có thế giải thích giúp ko... ?

Có nên download nó khi jaf ko ?

cái core V52 tức là dành cho những máy chạy FW v52 mà muốn chạy CFW C6 nếu FW của bạn là V51 thì down bản phối hợp của V51 về
JAF thì liên quan j` đến download
cái resouce đó hả?nó gồm cả menu 4x4 icon lớn và hình khởi động hả bạn?mà cái đó cook vào bản n97mini đc đúng k?thanks bạn nha
uh chạy bon trên FW của N97

Chỉnh sửa cuối:

thechipmunks

cảm ơn nha ( bấm thanks rồi :)) ) giá mà bạn cho cái vietmap full vào thì tuyệt. mà cái này chỉ việc cho vào fw gốc của 58 v52 rồi flahs thôi à? hôm trước mình lấy bản của binh24 thì phải đi cùng với bộ phối hợp