• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 cho N5233 RM-625 (icon N8 cho những ai ngán nhìn icon Anna)

voanhkuoc

Mình xin cảm ơn đến các BRO trên Pdaviet đã tạo ra các Mod đáng giá.
Một vài hình ảnh.
:-?

5750864846161505474

Đây là bản cook fw ( mình chưa đặt tên ) tùy các bạn gọi sao cũng đc :p
Cook cho N5233 RM-625
Thông tin cho bản cook

***HỆ THỐNG***

Ngôn ngữ Anh-Việt
Hack 100% kể cả khi *#7370#
Fix rompatcher không tự auto
Full icon N8 (vì nhìn anna ngán nắm rồi)
Thay thế hình boot khởi động
Gừi mọi định dạng qua Bluetooth
Cảm ứng nhạy không thua kém
Ram khời động khá 59Mb
Ram ổn định khi dùng 48-54
Cache chuyen sang E
Khôi phục download khi gặp sự cố
Rút ngắn time soạn thỏa tn
Đọc nhạc tại E:/music
Hình và âm khởi động mod sang E:/boot
Thay hình mặc định bàn tay của Nokia và âm khởi động
Thu hẹp vung bin và sóng cho màn hinh thoáng hơn
Dọc 4x4 - ngang 2x6
Icon pin và cột sóng mới luôn hiện 4G :D
Hiệu ứng chuyển trang nhanh đẹp
Tăng tốc xoay màn hình
Mở khóa kiểu C6
Bàn phím ^3
6 trang ký tự vs 2 trang mặt cười
Mod đèn lim dim
Thay đỏi popup tin nhắn…vv (mình thấy bên tinhte dành cho ^3) rất nhắng =))
Không bị lỗi đơ cảm ứng….vv
***APPS TÍCH HỢP***
Hộp thoại VH ( nhắn tin IP )
Âm lich
Từ điển Anh-Việt
Rompatcher2.5
KillMe quản lý hệ thống
Memcheck Test ram
Bluetooth Receiver
Đọc file Zip
2 theme đẹp nhẹ
Music time
***MEDIA***
Trình xem ảnh C7, mượt nhạy
Gallery không quét thư mục ẩn
MusicPlayer mới cho âm thanh tốt nhất
Tự trả ram khi thoát Camera
Tăng độ nét Camera + Video
***INTERNET***
Nokia Browser 7.3.1.33 mới
Ovi máp 3.06 (chắc không cần dùng)
Here and Now (Cập nhâp thời tiêt)
***APP REMOVE***
Ovi music
Ovi contact
Phone swicth
SW update
Podscad
Help
My Nokia
About
Quick ofice…vv

Rofs2 + Core :D

Rofs2 này mình đã loại bỏ ovi map và thêm 1 số thứ và giờ còn dư 7MB cho ai muốn thêm thót gì thì tải về. :D http://www.mediafire.com/?w3c1i6fr75cw22o

Chỉnh sửa cuối:

voanhkuoc

vi nhiều mod lên mình k nói thêm về pin nhiều dùng được lâu đó bạn thử rồi biết :)

doanduylinh

Đã test rổi các bạn yên tâm dùng đi, font chữ là mặc định chứ không phải fonts như hình đâu mà lo (Hình như bản này edit lại của Duy Thanh thì phải)

voanhkuoc

bạn làm hoàn chỉnh rồi post chứ...vì đâu phải ai cũng bít bung rofs2 mà cho vào đâu..mà mình thấy font chữ ý...như thế hình nhứ khi vào web thì nhìn k đc rõ lắm... @@
font đó là mình dùng Pm font router đó.........mình làm chuẩn rồi chỉ tiếc cái nếu có ^3 sẽ có nhiều câu 2` hơn nữa :D

voanhkuoc

Đã test rổi các bạn yên tâm dùng đi, font chữ là mặc định chứ không phải fonts như hình đâu mà lo (Hình như bản này edit lại của Duy Thanh thì phải)
đúng khá lâu vs lại mình dùng quen rồi mình đã chỉnh sửa chán chê rồi mới đưa nó chở lại mà

voanhkuoc

ảnh này minh úp lên google+ mà không die được bạn xem lại xem...mình định làm 1 cái clip nhưng thẻ nhớ bị hỏng lên k quay nữa :(

maskshot

Member
dùng bản này khá hay đấy nhỉ...thông báo tin nhắn mới đc đổi khá là hài...và khi có người gọi hay gọi người khác khá là hài đấy chứ :) .. cái hiệu ứng effects thì k đc đẹp lắm...khi cài đặt các app cũng k nhanh lắm... còn những cái khắc thì khá mượt ... đấy là ý kiến của mình hỳ..mà b có mod chỉ quét ảnh ở 1 file đó k chứ mình thấy nó quét hết ở các file khác nhìu ảnh rác lắm @@..b có thì share mình vs

Chỉnh sửa cuối:

voanhkuoc

dùng bản này khá hay đấy nhỉ...thông báo tin nhắn mới đc đổi khá là hài...và khi có người gọi hay gọi người khác khá là hài đấy chứ :) .. cái hiệu ứng effects thì k đc đẹp lắm...khi cài đặt các app cũng k nhanh lắm... còn những cái khắc thì khá mượt ... đấy là ý kiến của mình hỳ..mà b có mod chỉ quét ảnh ở 1 file đó k chứ mình thấy nó quét hết ở các file khác nhìu ảnh rác lắm @@..b có thì share mình vs

Dùng tạm nha bạn mình xem qua nhưng nó cứ......khó hiểu......:D

Dùng tạm nha bạn mình xem qua nhưng nó cứ......khó hiểu......:D

cuoi_16

bác cho e hỏi ngu 1 câu: copy 2 file ấy rồi cho vào cùng 1 folder RM-625 VÀ TIẾP THEO cho vào folder Products và flash