• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW c6 for x6 30.0.003 RM-559 Xuân ĐườnG(tổng hợp)

dduuoonngg88

đây là bản cfw c6 v20 cho x6 30.0.003 RM-559 tổng hợp từ các bản cfw Unleashed Ultimate, photon, Remix. và sử dụng các mod của các thành viên: jinsk8r,TungBach,ngviethoa
aa9fdb822f720e7dfe6a2271cf7ddc77d8870b508aa5250c8a  463afcb1e642a04g.jpg
6fac67847bc98a6dd76b15cd57bffe6156276bb83f0dab0e746ee7d9f65d27bf4g.jpg
96cda8b10615ebc65f31bb5dd6d60df4f51e558740edf481c62cd0b618ef3aaf4g.jpg
d68f97f275a0734dbf9280202aec9ef2aa4b6c3cdc2304aba224c2cea97316054g.jpg

[video=youtube;j9UCkNZLx0Y]http://www.youtube.com/watch?v=j9UCkNZLx0Y&feature=player_detailpage[/video]
bản này tổng hợp full icon của win 7, symbian^3, iphone
sau đây là các mod tích hợp
+Musicplayer 15.2 for ROSF2 show lyric - tested by ngviethoa
+My notification in Z VIE
+INSTALLSERVER (Tập tin này hack 100% điện thoại của bạn mãi mãi.
Thêm tập tin này để Rofs của bạn \ sys \ bin \
và flash điện thoại của bạn.
khi được thêm vào rofs2, điện thoại của bạn sẽ hoàn toàn bị tấn công mà không cần cài đặt ROMPatcher.
ROMPatcher có thể được cài đặt sau này cho các mục đích khác vá như "open4all", vv ..
Ngoài ra tất cả các ứng dụng và trò chơi bây giờ có thể được cài đặt mà không có bất kỳ hạn chế (certs, ngày, vv)
+Add video codec cho CFW
+Add audio codec cho CFW
+Conversation VIE for CFW
+Font Android và 7 trang kí tự
+MOD tăng âm lượng loa ngoài,trong khi gọi điện
+MOD ON nhận báo cáo sau khi gửi tin nhắn
+MOD cho phép cache ở mọi Drives - Làm tăng tổng cache size
+MOD bật chế độ xoay màn hình tự động (xoay luôn sau khi flash )
+MOD bật hiển thị thời gian đang gọi
+MOD bật hiện Tổng thời lượng đã gọi
+MOD tăng heapsize mới
+MOD tăng nấc loa nghe nhạc mặc định lên 6 - tăng Heapsize cho musicplayer lên 50
+MOD xoay màn hình unlock C6
+MOD tắt cảnh báo widget
+MOD bật hiệu ứng theme ngay sau khi flash
+MOD mở rộng cài đặt cảm biến
+MOD add Restart khi ấn nút nguồn ENG-VIE by deptraiketao_bn
+MOD tăng tốc xoay màn hình
+MOD cải thiện chất lượng trình duyệt ảnh
+Tăng tốc độ khung hình(FPS) 45.tốc đọ CPU tối đa 75%,chất lượng camera 7
+MOD Tăng tốc độ Kinetic nhanh và mượt hơn - N8 Kinetic Scrolling
+MOD thêm và xóa bớt tùy chọn trong trình duyệt web
+mod camera tăng độ nét tối đa by ngocha
+New QWERTY C5-03 on all cfw C6
+MOD icon 4x4 lớn
+Lưu 999 tin nhắn
+xóa file Fota
+Tin nhắn ì ạch khi lớn hơn 1000
+tăng kích thước UI
+tăng chất lượng và thời gian ghi âm
+tăng cahe
+chuyển cache sang E
+tăng tốc wifi
+tăng Heap
+Khôi phục download khi gặp sự cố
+gửi mọi định dạng qua bt
+bật/tắt BT bằng giữ phím 0
+Hộp hội thoại Việt Hóa
+từ điển anh-việt
+mini qwerty
+MOD THAY ĐỔI HÌNH/ÂM KHỞI ĐỘNG
+TẮT ÂM CHỤP HÌNH/QUAY FILM
+JAVA PERMISSION, APP POLICY MODs
+GIẢM RAM KHI TẮT CAMERA
+THAY ĐỔI HÌNH BOOT (Chữ NOKIA)
+File Manager đọc C:\ (mặc định C:\data)
+TĂNG TỐC KHỞI ĐỘNG
+Ko tự gửi tin SMS tới Nokia mỗi lần Hard Reset/Flash
+ĐỔI TÊN MÁY MẶC ĐỊNH TRONG BLUETOOH
và một số app được cook sẵn trong rom
+Ứng dụng Kill Me 1.36
+Ứng dụng Auto Installer
+Ứng dụng BT Switch
+Ứng dụng Bat Unistaller
+Ứng dụng File Browser (dùng good tươg đươg x-plore)
+Ứng dụng Free Unrar
+Ứng dụng Google Maps
+Ứng dụng Mem Check
+Ứng dụng Youtube
+Ứng dụng Pocket Sensor
+Ứng dụng Bàn phím MOD ảo
+rom patcher 2.6
+bluetooth receiver
+phone torch
+pdf+
+super screenshort

các bạn dow hai file zip về rùi giải nén ra được 3 file, sửa tên 3 file giải nén được sao cho chùng tên với 3 file trong fw gốc của các bạn rùi xóa file rofs3 trong fw gốc đi( vì trong fw mình cook đã tích hợp gộp rofs3 với rofs2 rùi) sau đó dùng jaf mà fash
link dowload
http://hotfile.com/dl/97431026/a9304b8/CFW_c6_for_x6_30.0.003_uda_and_core.zip.html
http://hotfile.com/dl/97431034/ea438fd/CFW_c6_for_x6_30.0.003_Xuan_DuonG.zip.html
or
http://www.filesonic.com/file/59388663/CFW c6 for x6 30.0.003 uda and core.zip
http://www.filesonic.com/file/59388667/CFW c6 for x6 30.0.003 Xuan DuonG.zip
or
http://www.fileserve.com/file/XDm5KSF/CFW c6 for x6 30.0.003 uda and core.zip
http://www.fileserve.com/file/4Nmx8Ea/CFW c6 for x6 30.0.003 Xuan DuonG.zip
chu ý
trước khi fash các bạn lên fomat ổ E và khôi phục lại máy bằng lệnh *#7370# rùi mới fash( việc làm này để tránh sung đột các app có sẵn trong máy bạn cài trước và để các app trong rom mình cook hoạt động) sau khi fash song các bạn lại khôi phục bằng lệnh *#7370# một lần nữa

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Quá nhiều hiệu ứng như này sẽ làm máy chậm đi rất nhiều!Nếu muốn hoạt động bt thì phải tắt hiệu ứng.Bạn giảm hiệu ứng đi thì tốt hơn.Vẫn dùng đc hiệu ứng mà lại vẫn nhanh.Ý kiến riêng.

dduuoonngg88

Quá nhiều hiệu ứng như này sẽ làm máy chậm đi rất nhiều!Nếu muốn hoạt động bt thì phải tắt hiệu ứng.Bạn giảm hiệu ứng đi thì tốt hơn.Vẫn dùng đc hiệu ứng mà lại vẫn nhanh.Ý kiến riêng.

không nhiều đâu? cfw c6 chủ yếu là dùng hiệu ứng mà, với lại mỗi người thích sài một kiểu.khó chiều hết các bác lắm.

mituot09051990

hiệu ứng đẹp đấy chứ.mình thấy đâu có chậm lắm.nói chung là ok vừa test song

tuyenhp

dạo này CFW c6 x6 có vẻ nhiều ! thank bác đã cống hiến ! với những hiệu ứng như vậy độ trễ sẽ lớn hơn ! đợi ý kiến của mọi người :D

dduuoonngg88

dạo này CFW c6 x6 có vẻ nhiều ! thank bác đã cống hiến ! với những hiệu ứng như vậy độ trễ sẽ lớn hơn ! đợi ý kiến của mọi người :D

uh mọi người cứ cho ý kiến của mình nhiệt tình vào
có gì còn phát triển bản tiếp theo
mỗi người một ý rùi tập hợp lại xẽ làm thành bản mà nhiều người thích nhất

mình rất thích bản cfw này. Nhưng không hiểu sao flash cfw này vào thì không thể gọi điện cho ai được thậm chí gọi 900 cũng không được. Bấm vào nút gọi chẳng có phản ứng gì cả. Có ai giúp mình khắc phục với. Mình đã *#7370# rồi mà vẫn bị như vậy

iamepvp2018

mình rất thích bản cfw này. Nhưng không hiểu sao flash cfw này vào thì không thể gọi điện cho ai được thậm chí gọi 900 cũng không được. Bấm vào nút gọi chẳng có phản ứng gì cả. Có ai giúp mình khắc phục với. Mình đã *#7370# rồi mà vẫn bị như vậy

mình cũng bị như bạn.gọi điện k được.hack lại bản khác dùng bình thường

thanhbinh77

hjx! mình cũng bị như bạn luôn! bản này chác bị lỗi rồi chủ thớt Fix lại giùm đi

Thì ra cũng có nhiều bạn bị như mình .cfw cuả topic có vấn đề mình cứ tưởng x6 cuả mình bị hỏng vì trước đó mình có làm rơi nó. Không hiểu bác xuân đường dùng đt có gọi cho ai không mà lỗi lớn như vậy mà không biết . Thôi thì flash bản khác trong khi chờ chủ thớt fix lại bản này

congkhoi3

Cho mình hỏi xem ram máy còn bao nhiêu xem ở đâu nhỉ?????
Cài CFW C6 cho X6.Bây giờ lại cài thêm SPB Mobile Shell nữa không biết máy thế nào đây.Mình đang dùng Nokia X6

manhnguyenvn

chẳng những không trả lời được, mà cuộc gọi đến cũng chẳng đổ chuông gì luôn.
Làm mình mất toi một cuộc nhậu :D!

Mấy bạn flash fw này mà không gọi điện được cho mình hỏi khi flash các bạncó format lại ổ E không hay chỉ xóa mấy thư mục hệ thống trong ổ E thôi.Có bạn nào flash fw này mà không bị như mình không . Mình rất thích fw này

drthanh88

có người bị flash bình thường có người bị lỗi à? chủ topic xem tại sao chưa vây? ai test rùi cho thông số ram trung bình bao nhiêu để a e tham khảo nào, đang dùng bản final cua dkhoan mà dạo này ram xuống còn có 20mb chẳng bít tại sao nữa. ko pít bản C6 nào cho X6 là tốt nhất nhi?