• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

khoa1989

bản trên mình đã Flash và chụp hình mới post lên ( đã test ok), bạn nên tháo pin khởi động lại hoặc flash lại xam sao nhớ format thẻ lại.

bản này chẳng khác bản cũ là mấy.âm thanh nghe có vẻ không bằng bản kia.bác sem mod lại cái âm thanh đi

ngoccd2

bác nam-tran,vào opera bằng wifi không được,nhập trang nào cũng báo lỗi

nhưng vào bằng GPRS thì ok

bật wifi lên,vào youtube xem ko được,rồi máy tự tắt wifi lun,chẳng bik wifi của máy có bị sao ko

dung day' bac oi. sao con 5530 cua e cung khong vao wed va ovi bang wifi. chi vao dc bang gprs thui bac ak

nam_tran2701

dung day' bac oi. sao con 5530 cua e cung khong vao wed va ovi bang wifi. chi vao dc bang gprs thui bac ak

mình xin cam đoan với bạn là ngày nào mình cũng sử dụng wifi hết, vào rất ngọt không có vấn đề gì cả vậy biết fix cái gì đây, bác thử hỏi lại bác max1397 xem đã vào được wifi chưa
screebshoot luôn:

bản này chẳng khác bản cũ là mấy.âm thanh nghe có vẻ không bằng bản kia.bác sem mod lại cái âm thanh đi

bản mới mình đã làm xong rồi fix âm thanh, đèn màn hình, đèn bàn phím lại nhưng hình như mọi người đã chuyển sang bản cook khác rồi nên mình nhác up lắm, mạng dạo này up lâu kinh khủng.

Chỉnh sửa cuối:

max1397

Member
mình xin cam đoan với bạn là ngày nào mình cũng sử dụng wifi hết, vào rất ngọt không có vấn đề gì cả vậy biết fix cái gì đây, bác thử hỏi lại bác max1397 xem đã vào được wifi chưa
screebshoot luôn:

bản mới mình đã làm xong rồi fix âm thanh, đèn màn hình, đèn bàn phím lại nhưng hình như mọi người đã chuyển sang bản cook khác rồi nên mình nhác up lắm, mạng dạo này up lâu kinh khủng.
hehe,vào được rồi bác nam_tran ak,nhanh nữa là đằng khác

joeD

bạn vào cài đặt>>điện thoại >>>ngôn ngữ >>>chọn tiếng việt là ok mà

nếu mà có thì mình cũng vào cài đặt ngôn ngữ cho DT nhưng mà đằng này khí flash nó ko có ngôn ngữ TV lun mà sao mà vào cài đặt chon ngôn ngữ việt đc chả hiểu tại sao ai có thể giải thích giùm ko nó chỉ hiện ngôn ngữ Spain và english mă thôi
khi flash nó hiện lên vậy nè
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V01
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,French,German,Italian,Spanish,Portuguese
bản cfw của tungbach cũng hiện lên như vậy nhưng khi flash xong lại hiện lên TV mình chả hiểu làm sao cả

nam_tran2701

nếu mà có thì mình cũng vào cài đặt ngôn ngữ cho DT nhưng mà đằng này khí flash nó ko có ngôn ngữ TV lun mà sao mà vào cài đặt chon ngôn ngữ việt đc chả hiểu tại sao ai có thể giải thích giùm ko nó chỉ hiện ngôn ngữ Spain và english mă thôi
khi flash nó hiện lên vậy nè
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V01
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,French,German,Italian,Spanish,Portuguese
bản cfw của tungbach cũng hiện lên như vậy nhưng khi flash xong lại hiện lên TV mình chả hiểu làm sao cả

cái này có gì đâu bạn, bản của tùng bạch có tiếng việt vì nó được tích hợp vào thêm, khi bạn flash thì thằng jaf nó nhận diện theo file nằm trong product thôi , mình Flash cũng lên như bạn Languages in ppm: English,French,German,Italian,Spanish,Portuguese nhưng vì mình tích hợp tiếng việt vào thì nó có thôi còn bản thân thằng này nó gồm những ngôn ngữ được liệt kê ở trên, giống như bạn thay hoặc thêm nôi dung vào vậy nhưng cái bìa thì vẫn như cũ. Nếu bạn muốn có tiếng việt thì phải cook vào thôi, vì mình xài 5530 nên chỉ thêm tiếng việt cho thằng này thôi.

joeD

eo thì ra là thế hèn j cứ tưởng bác sài chung con 58k cơ ,ai dè lại là 5530 - mà sao trên hình lại có TV vậy down bản đó về cook lên thì chả có tv hok lẽ bản đó ko tích hợp sẵn ngôn ngữ việt trong đó bác Nam_tran có thể mod nog6n ngữ vào giùm mình đc ko THANK Please

duoc82

bác chủ thớt cho em hỏi bác có thể tách đc bàn phím của C6v20 của bác TB không.cái đó em thấy hay quá mà kg làm sao nấy đc.
bác nấy đc cho e xin.vì e đang kết nó.thanks bác trước.

nam_tran2701

eo thì ra là thế hèn j cứ tưởng bác sài chung con 58k cơ ,ai dè lại là 5530 - mà sao trên hình lại có TV vậy down bản đó về cook lên thì chả có tv hok lẽ bản đó ko tích hợp sẵn ngôn ngữ việt trong đó bác Nam_tran có thể mod nog6n ngữ vào giùm mình đc ko THANK Please

Bản này vốn dĩ nó không có tiếng việt bạn ah, muốn có phải add vào thêm....khi nào rảnh mình add giúp cho nhé.

bác chủ thớt cho em hỏi bác có thể tách đc bàn phím của C6v20 của bác TB không.cái đó em thấy hay quá mà kg làm sao nấy đc.
bác nấy đc cho e xin.vì e đang kết nó.thanks bác trước.

Bàn phím v20 không tích hợp vào được bác ah, người ta đã tách ra từ V20 nhưng tích hợp vào là lỗi ngay , mình thử rồi ( máy bị khởi động lại liên hoàn cước).

duoc82

e cũng đọc đc trên mg mọi người nói vậy nhưng bác cứ up lên dể ae cùng thử rồi cùng sửa lỗi biết đau lại đc
giờ bác cứ để đó thì lÀM SAO biết khác phục lỗi của e nó:-/:-/:-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bác cho e hỏi cái menu full đó dùng sao vậy.có phải sửa gì không vậy bác
thanhks bác trước

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

ag có chứ tốt nhất là giống như của bản 5530 ở trên vậy http://ca7.upanh.com/15.514.19795829.ZLH0/scr000002.jpg là ok rồi rất là cám ơn vip Nam_tran còn ko làm giống như 5530 thì bác xóa bớt apps và mod menu như 5530 ở trên giúp e nhé cám ơn bác nhiều lắm

Mình làm xong hết up lên , chợt nhớ là chưa mod lại cái menu 3x4, để mình post file rồi bác tự cook vào nhé, nhìn chung mình đã mod lại những thứ sau:
thêm tiếng việt, âm lịch, sửa lỗi viết tay, xóa tab ovi contact trong liên lạc, app mình định xóa cho trống hết nhưng sợ bác dùng nên để lại radio, ovi map, ovi music, từ điển, browser, đọc nhin nhắn, conversatin, mấy cái của ovi, ngoài ra mình đã fix lại bàn phím và đèn màn hình (đương nhiên là chưa test vì không có máy). mod lại soud nghe nhạc good hơn, mod 7 trang ký tự và bộ fonts đi kèm, nâng chất lượng ghi âm cuộc gọi và chất lượng cuộc gọi...bác cứ down test thử nhé.

RM-356_51.0.006_prd.rofs2.zip

File menu: Download

khoa1989

Mình làm xong hết up lên , chợt nhớ là chưa mod lại cái menu 3x4, để mình post file rồi bác tự cook vào nhé, nhìn chung mình đã mod lại những thứ sau:
thêm tiếng việt, âm lịch, sửa lỗi viết tay, xóa tab ovi contact trong liên lạc, app mình định xóa cho trống hết nhưng sợ bác dùng nên để lại radio, ovi map, ovi music, từ điển, browser, đọc nhin nhắn, conversatin, mấy cái của ovi, ngoài ra mình đã fix lại bàn phím và đèn màn hình (đương nhiên là chưa test vì không có máy). mod lại soud nghe nhạc good hơn, mod 7 trang ký tự và bộ fonts đi kèm, nâng chất lượng ghi âm cuộc gọi và chất lượng cuộc gọi...bác cứ down test thử nhé.

RM-356_51.0.006_prd.rofs2.zip

File menu: Download

nam_tran nhjệt tjnh với a e wa

nam_tran2701

e cũng đọc đc trên mg mọi người nói vậy nhưng bác cứ up lên dể ae cùng thử rồi cùng sửa lỗi biết đau lại đc
giờ bác cứ để đó thì lÀM SAO biết khác phục lỗi của e nó:-/:-/:-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bác cho e hỏi cái menu full đó dùng sao vậy.có phải sửa gì không vậy bác
thanhks bác trước

Cái khóa mình down bên top này của bác bình về flsh và lỗi lắm, đã rất nhiều cao thủ bê mình cũng như bên pnht đã fix nhưng đều không được bác ah nên mình đã khai tữ nó khỏi cái pc rồi.

có người xài là thấy vui rồi bác ơi!!! thanks bác nhé, ah wen còn của 5530 nữa để rảnh mình post lên, đảm bảo bác nghe nhạc cực hay luôn