• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

vuban97

Bác chủ pic cho e hỏi: Máy của e mỗi lần cài CFW mới thì đều phải tháo pin ra để khởi động lại, nhưng trong CFW thì vẫn còn chứa tạp dư của CFW cũ, và cái mã bảo mật của máy thì k thể tìm ra. Còn 1 vấn đề nữa là ổ C của máy lúc nào cũng ở tình trạng <10MB. xóa hết data của ổ C rùi đấy

rua1004

Mấy bác cho em hỏj cfw nào tốt nhất cho x6 vậy.... Giúp dùm em cái tạj vì nhiều bản wá nên khôg bk xàj bản nào.... Mà bản nào kủg đẹp hết....

bản này là tuyệt nhất bác ạ, pin trâu 2-3 ngày, mượt mà, ram ổn định, tự fix mấy lỗi lặt vặt nữa là ngon

Radium

Moderator
Bác chủ pic cho e hỏi: Máy của e mỗi lần cài CFW mới thì đều phải tháo pin ra để khởi động lại, nhưng trong CFW thì vẫn còn chứa tạp dư của CFW cũ, và cái mã bảo mật của máy thì k thể tìm ra. Còn 1 vấn đề nữa là ổ C của máy lúc nào cũng ở tình trạng <10MB. xóa hết data của ổ C rùi đấy

sau khi flash bạn format *#7370# xem sao, trước khi flash bạn đã xoá 4 thư mục hệ thống trong thẻ chưa?

manhnguyenvn

Rất thích bản này.
Nhưng mình gặp một lỗi là không thể cài mail for exchange được.
Ai biết cách fix không? THanks

rua1004

mình thay mod của ganang nhưng vẫn bị lỗi wifi không kết nối, sửa sao bây h?

Chỉnh sửa cuối:

ganang1234

mình vẫn bị lỗi ko kết nối được vs wifi, ganang fix giúp mình với
bạn thử cho mod fix mình đưa ở page 31 vào chưa? chụp ảnh màn hình mĩnh xem nào
Rất thích bản này.
Nhưng mình gặp một lỗi là không thể cài mail for exchange được.
Ai biết cách fix không? THanks
bạn thử up file của bạn lên mình cài xem dc ko

conghungvn

Anh ganang1234 có thể share cho em xin cái font trong bản CFW này được không nhìn kết quá.

rua1004

bạn thử cho mod fix mình đưa ở page 31 vào chưa? chụp ảnh màn hình mĩnh xem nào

bạn thử up file của bạn lên mình cài xem dc ko
mình bỏ mod của bạn rùi mà không được
ảnh đây
mình kết nối đây

sau đấy thì không có kết nối như này

ronglua95c

Hiện mìh đag xàj ''bản tìh cuối'' chắc bản này hk bằng bản của bác ganang1234 đâu nhể???

nhocviphpv

đang phân vẫn có lên port cho máy khác không đây,vì qua mấy bản port trước mình thấy ý thức 1 vài ng kém quá,chỉ có ai dùng 5530 may ra còn hiểu cho mình tý,chứ đến ghi 2 lần chú ý đọc hướng dẫn,mod fix,thông tin ghi ngay dưới mà vẫn còn hỏi toàn câu rất buồn cười...hazzzz

core 5233 dow ở đâu hả bạn ;;);;)