• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

ngviethoa

Hôm trc em cài bản pre ultimate thấy pin hao nhanh lắm. Màn hình sáng nhất. Mặc dù em đã sử dụng pm tiết kiệm pin để giảm độ sáng. Sau xạc tiếp thì cái nokia battery báo pin chỉ dùng đc 9h nữa. Để xem bản ultimate hoàn chỉnh thế nào đã.

chấp nhận là màn hình hơi sáng là đúng.nhwung bạn bảo hao pin là sai rùi.máy mình toàn báo 2d10h thôi.
ko hết nhanh đâu.
bản V2 sẽ fix lại độ sáng

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

tình hình là bản ULTIMATE V2 promod sẽ ko dc up ngay trong tối nay mặc dù đã hoàn thành vì lí do mạng yếu.mình sẽ cố thử nhiều lần.
tạm xài độc quyền trong hum nay vậy.ngại wa.sáng mai dậy sớm up cho anh em.
mình sẽ up ảnh truóc để anh em tin tuỏng/

Chỉnh sửa cuối:

manhtien90

Trong phần telephone --> option --> contact search, khi bấm 1 vài số, nó sẽ hiện ra tên những người trong danh bạ có số điện thoại giống vậy.
Chứ ko phải là trong phần Tìm kiếm danh bạ.
Bạn xem có bị lỗi j, khắc phục được ko???

ngviethoa

rùi đồng ý.có 1 bản mình mod cso dùng dc nó nhưng ko nhớ là thằng nào nữa.chấp nhận bỏ chế độ này thui.ko dùng nhiều mà.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Trong phần telephone --> option --> contact search, khi bấm 1 vài số, nó sẽ hiện ra tên những người trong danh bạ có số điện thoại giống vậy.
Chứ ko phải là trong phần Tìm kiếm danh bạ.
Bạn xem có bị lỗi j, khắc phục được ko???

mình vừa check với bản V2 vẫn dùng dc nhé,bản V1 ko khác nhiều nên dùng dc.bạn chọn setting trong danh bạ là bộ nhớ máy thôi nhé.copy contact từ sim thẻ ra.
thế là dùng dc đó.have fun

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
r

mình vừa check với bản V2 vẫn dùng dc nhé,bản V1 ko khác nhiều nên dùng dc.bạn chọn setting trong danh bạ là bộ nhớ máy thôi nhé.copy contact từ sim thẻ ra.
thế là dùng dc đó.have fun

Nhìn vào các Topic của anh em chẳng biết bản nào mà lần? Khi cập nhật Link fix anh em nên chỉnh sửa lại thông tin cho thật rõ ràng để mọi người biết với chứ, chẳng hạn như đã fix lần 2 hoặc hoàn chỉnh...
Cảm ơn anh em đã chia sẻ.

ngviethoa

test rùi.chả tìm thấy cá gì để mà chê cả :))
link đang up .mạng dạo này buổi sáng mà kém wa.
hết lỗi rùi.có cái mới dành cho vọc sĩ.

ngviethoa

sao vẫn chưa thấy v2 đâu bác chủ thớt?X_X

hi.đang up.mà mạng gà wa.lâu xong.chờ hum nay là ổn.

rồi.đang len nhanh .lát nữa sẽ up link ULTIMATE V2 all fixed

15 phút nữa nhé các bạn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

còn 6 phút nữa thì up xong.
ko biết có lỗi gì ko để làm cái bản ULTIMATE V3 nữa nhỉ.( ý tương mới )

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

nếu có bản V3 sẽ để theme effect bật mặc định luôn.
nhwung chạy effect tốn thêm tí pin với nặng máy hơn 1 tẹo.nên vản ULTIMATE V2 chưa cho vào .
tùy anh em nói xem nên để on default ko?

ĐÃ CẬP NHẬT LINK BẢN ULTIMATE V2 ALL FIXED

Chỉnh sửa cuối:

leenoo

thanks nhiu!

mà bác có làm v3 ko để em còn biét đường xem co cài soft hay ko đây?

sau khi flash nên reset *#7370# thì tốt hơn vs lại thế thì cái media bar mới active dc!

Chỉnh sửa cuối:

conancth

Đang down về, đợi đi ngân hàng giao dịch xong về flash liền. Bây giờ rút kinh nghiệm rồi, đi làm vẫn đem cable theo. ;;)

Cám ơn bạn VietHoa nhiều lắm!!!\-/

Chỉnh sửa cuối:

girl_da_tinh93

Có mod nào làm giảm độ sáng màn hình nữa k nhỉ. Mặc định của những bản c6 này sáng quá, chỉnh mức nhỏ nhất rồi vãn sáng:|

leenoo

theo em độ sáng màn hình cứ để tùy chon y như FW gốc ban đêm nhìn sáng chói mắt lắm!

mà nền thêm thanh bar cho ứng dụng ngoài hs chả thích contact lám!

hai2041992

@ngviethoa : bác ra version nhanh quá , em thương 5233 của em lắm , flash theo bác liên tục =))

bente402

Ko biết bản v2 nay co hao pjn ko nua..đag xàj bản cua duythanh thấy mau hết pjn wá..

ghetlamminh

bên DuyThanh có hiệu ứng rung khi bấm bàn phim nên mau hết pin hơn, bản này tắt chế độ rung rồi