• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v11.0.029 -> 5800 Hội tụ đầy đủ !!!

TungBach

Update 1 bản CFW ưng ý, đã test 1 buổi và không thấy 1 lỗi lầm gì cả, ram chạy ổn định, cao, tiết kiệm pin.
1 số hình ảnh

Một số tính năng :

Menu 4*5
Hình khởi động+ chuông mặc định
tăng chất lượng ghi âm
chuyển cache C->E
trả lại ram khi vào Camera
Gửi mọi định dạng qua BT
xóa file Fota -> trống 79.4MB sau khi Jaf
Khôi phục dowload khi bị dừng
Tắt đèn phím xanh khi sạc pin
Gỡ đi QuickOffice + AdobePDF + Chat+ Ovi hoàn toàn -> có thể cài đặt mới
Lưu 999 tin nhắn
BT mặc định 5800 XpreesMusic
Âm lịch mặc định
Tích hợp RomPatcher
BTSwitch
file browser
conversation
7 trang ký tự
Fonts Androis
Bật Bluetooth bằng nút 0
Từ điển mặc định Anh -Việt
Thêm theme JustBlack-5Th ( sử dụng theme này tiết kiệm pin và tăng ram)
Theme Nokia theme White sau khi jaf
HS xoay đẹp, nhẹ
Xắp xếp tiện lợi
Xóa đi thư mục ứng dụng -> khi cài ứng dụng vào menu
Âm nhạc trở về thời kỳ hoàng kim nhờ vá lỗi của Vip galabuon
tăng khả năng quản lý ram
tăng tốc CPU
Và còn nhiều thứ nữa .......
Các ứng dụng chạy mượt mà ram khởi động gần 60MB -> chạy ổn định ở trên 45MB

Bản đầy đủ C6 V11.0.029 của PNHT

Dowload V1

Menu 3x4
Chú ý: xóa hết tất cả trong RM-356. Dow bản đầy đủ của PNHT, copy đè bản V1 lên, roài cho tất cả vào RM-356 jaf và hưởng thụ :p

Chỉnh sửa cuối:

xautraiking

Đã test ..kq rất khả quan...Tiếc là thíu cái java runtime....Sao lên V11 này lại loại nó ra khỏi rom thế nhỉ...
@ Tửng Bách : cho tớ cái java runtime tớ add vào CFW này với :D

TungBach

Đã test ..kq rất khả quan...Tiếc là thíu cái java runtime....Sao lên V11 này lại loại nó ra khỏi rom thế nhỉ...
@ Tùng Bách : cho tớ cái java runtime tớ add vào CFW này với :D

cảm ơn bạn vì đã ủng hộ :p tại vì cái Java mặc định của máy vẫn chạy tốt nên mình không tích hợp java 2.1.18 rất nặng mà không cần thiết:p
Java của bạn Đây thân !

natan

Pác dùng thử bàn phím viết tay khi sử dụng ngôn ngữ TV chưa,mình thấy hình như kô có CFW nào sử dụng được khi dùng TV cả

xautraiking

Pác dùng thử bàn phím viết tay khi sử dụng ngôn ngữ TV chưa,mình thấy hình như kô có CFW nào sử dụng được khi dùng TV cả

Tiêu gòy...Chữ viết tay ko đc T_T+ Add Java runtime của bạn vào thì cài file jar hok đc :(

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

oh cái này do Vip gala fix lỗi bàn phím mà:D. mà cái này cũng không cần thiết lắm nên chưa thấy ai sài:p. nếu sài viết tay thì chuyển sang tiếng anh sài tạm thôi bạn ah.

TungBach

sao ít anh em nào test thế....kết quả thế nào chia sẽ anh em coi

đúng roài, ai test roài phát biểu cảm nghĩ cái để cố gắng ra các bản CFW sau tốt hơn nào:p
Ps: mình test cả buổi chạy tốt :)) anh em cứ việc nhào zo^ thoy !

TungBach

ủa c6 v10 test viết tay tiếng việt ào ào mà. còn v11 thì ko rõ lắm

sao lên đây chưa có v11 nhỉ

đợi Vip galabuon fix luôn 1 số lỗi : mấy dòng loằng ngoằng của ngôn ngữ ...:p . Cái vụ V11 chắc PNHT mua bản quyền của Nokia nên ra nhanh hơn Nokia mất :)) :))

pagend

Bạn tungbach11 cách gì để trình xem video mặc định của máy chạy được code MP4/H264 không, vì định dạng bằng code nay file nhẹ lắm

galabuon

Bạn tungbach11 cách gì để trình xem video mặc định của máy chạy được code MP4/H264 không, vì định dạng bằng code nay file nhẹ lắm

code thì tích hợp dễ nhưng cpu ko đủ mạnh giải nén h264, nên nhớ n8, omnia pro cpu cỡ 800mhz mới chạy nổi

mucelago

Active Member
Hix, mình đã dùng qua rất là nhiều bản C6 rồi, ngay cả bản gốc V11 của PNHT mới ra mấy hôm nay cũng hao pin 1 cách khủng khiếp, không biết bản này có còn tình trạng hao pin không nữa.

Rất cám ơn chủ Topic đã giới thiệu cho anh em 1 bản good, nhìn sơ bộ thì ok rồi đó chỉ sợ vụ ngốn pin thôi. Để anh em test thêm nha nếu không ngốn pin thì FW này đáng để sticky nè. Hix, mỗi lần flash mỗi lần mệt, cài lại phần mềm đủ thứ...

mathanh

menu 4x5 nếu ai cận mà lở chọn hiển thị chữ lớn là khỏi coi luôn, không tin kiểm tra là biết liền

kitafung

menu 4x5 nếu ai cận mà lở chọn hiển thị chữ lớn là khỏi coi luôn, không tin kiểm tra là biết liền

Đó là lý do mình chọn menu 3x4 :D . Chuyển sang menu 4x5 thì mấy dòng chử tên ứng dụng bị thiếu hết trơn. Nếu mod không có chữ luôn thì tuyệt :>

Nếu ai không thích mod 4x5 thì kiếm cái mod 3x4 rồi cook lại nhé.