• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V20.0.042 for X6 V31.0.004 [Core Binh24] by Wikileaksking

vuhien

Tên: CFW C6 V20.0.042 for X6 V31.0.004 [Core Binh24] by Wikileaksking

Phiên bản: Phiên bản 1 ngày 24-02-2011

Nguồn: + C6 ported to X6 RM-559 V31.0.004 by binh24 (http://duybinh24.blogspot.com/)
+ Thanks to: pdaviet.net, Binh24, ngviethoa, Ntv_79, …

Ngôn ngữ: Việt Nam (Mặc định), English

Giới thiệu: Tổng hợp các Mod mới có trên PDA Việt đến 22-02-2011.

Các Đặc Điểm Chính:

Từ bản gốc Core Binh24: Xem chi tiết tại đây:

C6 ported to X6 RM-559 V31.0.004 by binh24

Mod và chỉnh sửa thêm:

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker by NGVIETHOA 12/2010

+ Chuyển về ngôn ngữ tiếng việt mặc định, Sắp xếp và đổi tên lại lại menu,Thêm và sửa hiệu ứng, chỉnh sửa thời gian tắt mà hình, thêm chức năng khởi động lại vào nút nguồn, … Còn khá nhiều mod mà mình vừa làm vừa test không nhớ được.

Một số hình ảnh:

Hướng dẫn cài đặt:

1. Sử dụng JAF để Flash (Hướng dẫn có trong diễn đàn)

Với X6 Bạn vào C:\Program Files\ODEON\JAF mở file jaf_nok4models.ini rồi thêm dòng sau vào cuối file:
[RM-559]
Description=Nokia X6

2. Sau khi Flash xong Reset lại bằng *#7370# (code mặc định là 12345)

(Các thư mục sau xẽ được xóa và tạo mới tự động khi Flash hay reset lại máy E: Private, Resource, Sys, System.)

3. Enjoy.

Cuối cùng là Link Download:

CFW_C6_X6_RM-559_v31_Binh24_Wikileaksking_v1

(File load về đã đầy đủ không cần thay vào FW gốc giải nén và Flash)

Các bạn có thể thử qua một bản CFW X6 V31 gốc của mình tại đây:

Fastest CFW X6 v31-Photon-N8 icon by Wikileaksking

drthanh88

ram khởi động là bao nhiêu vậy bạn? chạy ổn định là bao nhiêu? đang dùng bản fastest của bạn nên muốn biết thêm thông tin trước khi flash? ko pít có mượt như bản đang dùng ko?

vuhien

Ban đầu sau khi Flast tắt hiệu ứng được tầm 50~55MB, Nói chung Ram ít hơn bản X6 gốc khá nhiều, hiệu ứng đẹp, wiget tiện lợi

sieutocdo1994

Ban đầu sau khi Flast tắt hiệu ứng được tầm 50~55MB, Nói chung Ram ít hơn bản X6 gốc khá nhiều, hiệu ứng đẹp, wiget tiện lợi

mấy bạn để ít widget thôi. cải thiện đ.c ram đó

ohyeah1412

may bản c6 ăn ram khiếp quá. trả ram cực kém. có khi tư 50mb vọc vọc xuống 28mb và không lên lại nữa - khi giải phóng ram hoặc restart

vpkado

bản này so với FW v31 bạn đã mod thì cái nào tốt hơn hả vuhien

tuyenhp

vừa test e có nhận xét như sau:
- hiệu ứng độ chễ cao
-tin nhắn lag khi quá 1000
đang test tiếp :D

vuhien

đã có music updates với camera fix chửa bạn ! thank for share

Đã update rùi nhưng ovi trên PC vẫn đòi cập nhật, Camera đã fix

bản này so với FW v31 bạn đã mod thì cái nào tốt hơn hả vuhien

Rõ ràng là V31 gốc tốt hơn vì RAM nhiều hơn và chạy cũng nhanh hơn,tuy nhiên muốn đẹp, cảm giác mới lạ thì dùng cái C6 X6 này

samiboy007

kái này pác đã add thêm codec video và audio chưa zị? Pác gjới thjệu chung chung wá.chẳng pít mod nào và mod nào.hjchjc
Ah.pạn cho mình hỏi.e thấy pản cfw gốc và pản cfw c6 -x6 cũng đâu kháx j đâu.cũng đâu đẹp và mới lạ hơn j đâu.

Chỉnh sửa cuối:

sonmaiyeu

cung tam thoi

minh vua thu song cung kha dep nhung hoi cham ko biet sau nay the nao nhung noi chung la tam on=D>=D>=D>:D

vuhien

kái này pác đã add thêm codec video và audio chưa zị? Pác gjới thjệu chung chung wá.chẳng pít mod nào và mod nào.hjchjc
Ah.pạn cho mình hỏi.e thấy pản cfw gốc và pản cfw c6 -x6 cũng đâu kháx j đâu.cũng đâu đẹp và mới lạ hơn j đâu.

Có add thêm cả Codec Audio và Video đã share trong diễn đàn nhưng chưa test xem có hiệu quả gì không.

hacodon1980

bạn ơi sao mình load về chỉ có 7file thôi,khi flash thì nó báo
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_31.0.004_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_31.0.004_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_31.0.004_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_31.0.004_001_000_U001.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Detected P-KEY: 90007BF6
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Vậy là sao hả bạn
Thanksssssss

samiboy007

ah.chắx là cáp usb của pạn có vấn đề hoặc là pạn chưa caì nokia suit r.

samiboy007

đang test,thấy có 1 số nhược điểm.
-cảm ứng bị lệch (nhưng k đáng kể)
-độ trễ cao
-trả ram kém
-hình lúc khởi động đẹp.nhưng k mượt.cứ bị đứng đứng sau đó
-xoay màn hình cũng chậm nữa.
-vẫn còn hạn chế nhiều file video (mặc dù đã add thêm codec),mấy clip nhạc down trên youtube koj bằng mặc định ko đc, koj bên coreplayer thì chỉ có tiếng,hic,đưa qua n81 thì koj phà phà,nản thiệt. ( v3> v5)

Chỉnh sửa cuối:

sonmaiyeu

cuc tot luon

tuy con mot so loi nho nhung phai noi la rat tot thank chu thot rat nhieu=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>:D:D:D:D:D

vunhovuto

hic. bản này của bác giống bản trước. quick ofice, Killme chưa được gỡ bỏ. muốn cài killme để gỡ cái trượt mở khoá mà ko đc. huhu

atrau

Ai biết icon Hội thoại trên nằm chỗ nào không, mình tải bộ icon về tìm mãi không thấy.