• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

hoangvan1990

cái này mình cũng không biết:-/

cái này thì lạ nhỉ,thử flash lại xem,cứ tháo pin rồi flash,hồi bữa mình cũng dính lỗi như thế này cứ cắm vào flash liên tục,mặc dù lần nào cũng bị lỗi,nhưng mà vẫn khởi động bình thường mà...
nếu máy hiện lên đến cái đoạn test mode rồi đứng im không nhúc nhích thì tháo pin ra khởi động lại đc không,nếu đc thì làm lại các bước ở trên là ok luôn ah

ông này chưa gì đã downgrade máy,khéo dead phone rồi cũng nên,thứ hỏi mấy bro xem có cách nào cứu không,không thì thử dùng thằng phonenix flash ở chế độ dead phone xem có cứu đc nữa khôgn,nếu không thì phải ra tiệm...đến khổ,anh DuyThanh đã lưu ý rồi mà không để ý gì hết..

trước giờ toàn DR máy thôi có bị gì đâu, Jaf báo thành công rồi tất cả đều ok, nhưng mở nguồn không lên mới đau chứ đem ra tiêm mất 40k

luckyfore94

à cho mình hỏi luôn mình muốn tải themes giờ là tải của C6 hay là 5233 của mình , ( 5233 mod CFW c6) :-??

Monster_Q

trước giờ toàn DR máy thôi có bị gì đâu, Jaf báo thành công rồi tất cả đều ok, nhưng mở nguồn không lên mới đau chứ đem ra tiêm mất 40k
Thì chính cãi ko mở nguồn lên mới là die máy đó, còn lúc flash thì tất nhiên là nó báo flash thành công !

Mình thấy nhìu bạn flash hay bị đứng hình đến phần test mod, sao mình flash có bị đâu ;))

tatthanhlx

Có bác nào biết sữa cái Đèn màng hình lại để có hiệu ứng tối lim dim được hem ? mình gà quá hem kím ra được .

Monster_Q

Cái đó bạn vào tùy chỉnh đc mà : cài đặt -> điện thoại -> đèn thông báo -> đèn nháy chờ -> chọn đèn nhấp nháy -> bật -> xong !

tatthanhlx

Cái đó bạn vào tùy chỉnh đc mà : cài đặt -> điện thoại -> đèn thông báo -> đèn nháy chờ -> chọn đèn nhấp nháy -> bật -> xong !
bạn nói cài đó là chỉnh đèn trắng phím cứng , mình nói ở đây là đèn màng hình .

a sẵn thêm 1 cái nữa là mình tự chỉnh thời gian khóa màng hình trong đt sau khi flash thì phải làm sao ? flash xong chỉ có mỗi 1 là 45s khóa 2 là không khóa lun à .

wimax16vnn

bạn nói cài đó là chỉnh đèn trắng phím cứng , mình nói ở đây là đèn màng hình .

a sẵn thêm 1 cái nữa là mình tự chỉnh thời gian khóa màng hình trong đt sau khi flash thì phải làm sao ? flash xong chỉ có mỗi 1 là 45s khóa 2 là không khóa lun à .

1/ đèn lim dim tức là đèn màn hình sẽ sáng mờ trc khi tắt hẵn đi, cái này mod trong FW , có lâu lắm rồi
2/ còn đặt thời gian khóa bàn fím thì trc kia mod ngay trong FW luôn, quy định bao nhiu s đó thôi, khi chỉnh lại sẽ mất tác dụng
nhưng mới sáng đọc bài của binh24 thì có 1 mod mới cho ta tùy chỉnh thời gian khóa bàn fím đó

traicauhd

1/ đèn lim dim tức là đèn màn hình sẽ sáng mờ trc khi tắt hẵn đi, cái này mod trong FW , có lâu lắm rồi
2/ còn đặt thời gian khóa bàn fím thì trc kia mod ngay trong FW luôn, quy định bao nhiu s đó thôi, khi chỉnh lại sẽ mất tác dụng
nhưng mới sáng đọc bài của binh24 thì có 1 mod mới cho ta tùy chỉnh thời gian khóa bàn fím đó

Link mod chỉnh thời gian tự động khóa phím cho C6 v20: http://www.mediafire.com/?3zfydfxgglozht8

Chỉnh sửa cuối:

zozozo123

có ai cho mình hỏi bây giờ mình đang dùng 5230 ban 21.0.004 thì phải làm gì để up dc bản fw này. có phải up lên 40.0.003 rồi mới làm dc ko. sorry mình là lính mới, đọc nhiều bài trên diễn đàn sắp loạn lên rồi. à mà có phải hach máy ko hay cứ thế là up dc luôn

Chỉnh sửa cuối:

traicauhd

có ai cho mình hỏi bây giờ mình đang dùng 5230 ban 20.0.004 thì phải làm gì để up dc bản fw này. có phải up lên 40.0.003 rồi mới làm dc ko. sorry mình là lính mới, đọc nhiều bài trên diễn đàn sắp loạn lên rồi. à mà có phải hach máy ko hay cứ thế là up dc luôn

B1.Bạn tải file core C6 cho 5230 v40 ở trên (link cho 5230v40 luôn nè http://www.mediafire.com/?rb922cidn0rjnde) giải nén copy các file vào thư mục C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
B2.Bạn tải file cook về (link: http://www.mediafire.com/?4dr2m9fgp5ys8) có 3 lựa chon tùy theo ý bạn chọn thui? tải về bạn giải nén chép các file vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
B3. flash máy với JAF là xong
Bạn coi mấy phần chú ý ở trên bài viết để tránh các lỗi phát sinh nhé......???

Chúc bạn thành công...hihihihihhhhhhh

zozozo123

B1.Bạn tải file core C6 cho 5230 v40 ở trên (link cho 5230v40 luôn nè http://www.mediafire.com/?rb922cidn0rjnde) giải nén copy các file vào thư mục C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
B2.Bạn tải file cook về (link: http://www.mediafire.com/?4dr2m9fgp5ys8) có 3 lựa chon tùy theo ý bạn chọn thui? tải về bạn giải nén chép các file vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
B3. flash máy với JAF là xong
Bạn coi mấy phần chú ý ở trên bài viết để tránh các lỗi phát sinh nhé......???

Chúc bạn thành công...hihihihihhhhhhh

bạn ơi mình mới mua máy đã biết gì đâu. seach trên diễn đàn thì thấy nhiều bài quá chả biết bắt đầu từ đâu. mình mới chỉ biết xin key để sign phần mềm thôi. bạn có thể cho link để mình tìm hiểu từ đầu ko:
làm thế nào hach máy và có cần ko.
Mình ko biết làm thế nào để hiên ra đường dẫn này C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
lash máy với JAF là như thế nào.
Bạn nếu dc thì gưi cho mình qua nguyenngoctuyen0512@gmail.com nha, post bài ở đay thì loãng topic quá, sorry các bác nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

newbie thì flash v21 cho lành, flash v40 bị lỗi sợ lúng túng, hem pít xử lí ^^
flash v21 tức là làm luôn với fw hiện tại hả bác, ko cần phải up lên 40.0.003 và cũng ko phải hach máy à

Chỉnh sửa cuối:

M4_Vu0ng_001

bạn ơi mình mới mua máy đã biết gì đâu. seach trên diễn đàn thì thấy nhiều bài quá chả biết bắt đầu từ đâu. mình mới chỉ biết xin key để sign phần mềm thôi. bạn có thể cho link để mình tìm hiểu từ đầu ko:
làm thế nào hach máy và có cần ko.
Mình ko biết làm thế nào để hiên ra đường dẫn này C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
lash máy với JAF là như thế nào.
Bạn nếu dc thì gưi cho mình qua nguyenngoctuyen0512@gmail.com nha, post bài ở đay thì loãng topic quá, sorry các bác nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

flash v21 tức là làm luôn với fw hiện tại hả bác, ko cần phải up lên 40.0.003 và cũng ko phải hach máy à

cứ up thẳng,không cần ngại ngùng

tatthanhlx

Fix_backlight_523x(c6) mình đã dùng cái này rùi nè , nhưng vẫn hem được . bác cho đường dẫn e down về với