• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

zlshanglz

Có ai bị như mình không?lúc có tin nhắn đến,dt cứ rung và nghe nhạc,gạt nút gạt cũng ko được,bấm 3 nút cũng ko được,bấm nút nguồn cũng ko được luôn,phải tháo pin ra rồi gắn lại :|.sáng hôm qua flash,mà tới nay bị 2 lần rồi. lần trước flash cũng bị tình trạng tuơng tự,rồi mình flash lại fw thì bị lỗi pooling,bấm nút nguồn chỉ rung mà dt ko khởi động,kết quả đem ra nokia care:| nên lần này ko dám flash lại.
Hay tại mình để âm báo tin nhắn là bài hát nên vậy ??? Lúc flash mình đã format thẻ nhớ,flash xong mình còn reset máy lại nữa.Ai giúp mình với :((

duongpho1988

heeheee để flash thử xem sao... phiên bản này có hiệu ứng tuyết rơi không vậy mấy pro ? sao phiên bản lần trước mình flash và khởi động máy lại thấy tuyết rơi được hơn 5s thì tự động biến mất lun. bùn lun. mặc dù đã vào bật hiệu ứng lun rùi, pó tay.
thanks chủ topic lần nữa nha.

NguyenDuyThanh

Cho mình xin m0d lim dim+đèn màn hình đi DT

Ý bạn là đèn phím à? Mặc định fw là tắt đèn phím còn bật đèn phím thì đọc phần chú ý và down file đính kèm. Chả chịu đọc gì cả.

heeheee để flash thử xem sao... phiên bản này có hiệu ứng tuyết rơi không vậy mấy pro ? sao phiên bản lần trước mình flash và khởi động máy lại thấy tuyết rơi được hơn 5s thì tự động biến mất lun. bùn lun. mặc dù đã vào bật hiệu ứng lun rùi, pó tay.
thanks chủ topic lần nữa nha.
Đọc kỹ bài viết ở #1 :|

Có ai bị như mình không?lúc có tin nhắn đến,dt cứ rung và nghe nhạc,gạt nút gạt cũng ko được,bấm 3 nút cũng ko được,bấm nút nguồn cũng ko được luôn,phải tháo pin ra rồi gắn lại :|.sáng hôm qua flash,mà tới nay bị 2 lần rồi. lần trước flash cũng bị tình trạng tuơng tự,rồi mình flash lại fw thì bị lỗi pooling,bấm nút nguồn chỉ rung mà dt ko khởi động,kết quả đem ra nokia care:| nên lần này ko dám flash lại.
Hay tại mình để âm báo tin nhắn là bài hát nên vậy ??? Lúc flash mình đã format thẻ nhớ,flash xong mình còn reset máy lại nữa.Ai giúp mình với :((

Chả ai bị thế đâu. Bác k tin tưởng thì cứ dùng fw gốc. Mình đâu ép. Mình sử dụng mấy tuần rồi chưa gặp vấn đề gì.

NguyenDuyThanh

ý mình là xjn cái m0d đèn của vh2online ấy

Mod đèn đó đã dc tích hợp vào fw mà.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

DT giúp a cái..

Mình đã share link down theme cũ ở mấy trang trc rồi mà. Còn cách cook vào fw thì bạn vào tổng hợp mod, app tháng 12 của ngviethoa có hướng dẫn.

thế cái bàn phím Qwerty đc để mặc địh luôn ở màn hìh thẳg hay p? xoay ngag ra mới đc...

Để bt là mini qwerty còn xoay ngang là full qwerty.

Chỉnh sửa cuối:

bente402

Mod đèn đó đã dc tích hợp vào fw mà.

ah tại mình chỉnh thời gjan đèn màn hình chưa hợp lí nên chưa thấy m0d có tác dụng.vừa chỉnh lại thì thấy oke rồj..mà ban có ý tửơg gì cho fw mớj chưa.vụ n97 tiến triển sao rồi ban.khj nao thì có

thuypt

DT cho minh hoi chut ve ROMpacher plus cai minh muon tat chuc nang bluetooth minh da vao bat path bluetooth locker trong RP rui nhung sao ko duoc? Giup minh voi!

v2honline

ý mình là xjn cái m0d đèn của vh2online ấy
Hix, pls viết đúng nick em :|
PS một số bạn die phone : Sở dĩ các bạn gặp trường hợp die phone cho các nguyên nhân sau :
- Downgrade fw
- Cook thêm tùy ý nhưng xung đột
- JAF lỗi
- Hư cáp
- Hết pin lúc đang flash
Các bạn hãy bình tĩnh xử lí, vấn đề phần cứng hãy đem ra Care. Cứ bình tĩnh làm lại, không sao cả :D

girl_da_tinh93

@v2honline : Mod đèn của bạn trong fw này có còn hiện tượng phím trắng thỉnh thoảng bị sáng chói lên nữa k?

bác thanh ơi cho em hỏi cái là :(
phiên bản của em là C6V20 and n97MINI

bjo em tải Core file C6 v20 for 5233 v21.7z và ROFS FILE v21
mà trong ROFS FILE v21 có 2 loại là 4x4 icon nhỏ và 4x4 big icon thì em tải 1 trong 2 cái đó rồi về làm thế nào hả bác..có cần tải fire gốc của 5233 ko ạ...
tại vì máy em ra care 1 lần rồi mất thời gian nền bác bày em tí...em gà cái này lắm...em hình như đang v40 hay 41 gì đó thì phải thế nên có cần phải tải CORE FILE v40 - CLICK! hay ROFS FILE v40- CLICK! ko bác...à bác cho em cái số dt hay yh luôn em hỏi mấy cái lun nhá ..thank bác nhiều

NguyenDuyThanh

bác thanh ơi cho em hỏi cái là :(
phiên bản của em là C6V20 and n97MINI

bjo em tải Core file C6 v20 for 5233 v21.7z và ROFS FILE v21
mà trong ROFS FILE v21 có 2 loại là 4x4 icon nhỏ và 4x4 big icon thì em tải 1 trong 2 cái đó rồi về làm thế nào hả bác..có cần tải fire gốc của 5233 ko ạ...
tại vì máy em ra care 1 lần rồi mất thời gian nền bác bày em tí...em gà cái này lắm...em hình như đang v40 hay 41 gì đó thì phải thế nên có cần phải tải CORE FILE v40 - CLICK! hay ROFS FILE v40- CLICK! ko bác...à bác cho em cái số dt hay yh luôn em hỏi mấy cái lun nhá ..thank bác nhiều

Bạn tải core v21 rồi kết hợp với rofs v21. 3x4, 4x4, 4x4 big icon là tùy chọn menu. Bạn chỉ cần tải 1 loại rofs thôi. Rồi sau đó giải nén file rofs + file core đc tất cả 7 file, flash như bình thường. Ko cần tải thêm gì.

manh056

tôi cha hiêu sao nưa mọi người mới hay cũ gì mà cũng bị die la sao.trong khi hướng dẫn bằng hình đàng quàn chứ các bạn làm lụi đâu mà.tui thấy chả có gi khó cả cứ tải file về rôi flash vậy là song.hồi giờ minh chưa bao giờ ra care cả.mà DT nè sao bạn ko phối hợp với bác ngviethoa thử xem có thể làm fw n97 ko.với lại mình thấy nếu hai pác mà phối hợp với nhau lại làm một fw sẽ hết í đo.vì mình thấy mấy lỗi nhỏ bên này thì bên kia ko có.mà bên kia lỗi gì thì bên nay ko co.hợp lại thì ko có lỗi gì ko tốt hơn hả bạn.mình đóng góp tí thui có gì bỏ qua nha.thank

NguyenDuyThanh

tôi cha hiêu sao nưa mọi người mới hay cũ gì mà cũng bị die la sao.trong khi hướng dẫn bằng hình đàng quàn chứ các bạn làm lụi đâu mà.tui thấy chả có gi khó cả cứ tải file về rôi flash vậy là song.hồi giờ minh chưa bao giờ ra care cả.mà DT nè sao bạn ko phối hợp với bác ngviethoa thử xem có thể làm fw n97 ko.với lại mình thấy nếu hai pác mà phối hợp với nhau lại làm một fw sẽ hết í đo.vì mình thấy mấy lỗi nhỏ bên này thì bên kia ko có.mà bên kia lỗi gì thì bên nay ko co.hợp lại thì ko có lỗi gì ko tốt hơn hả bạn.mình đóng góp tí thui có gì bỏ qua nha.thank

Nếu có thể thì sau này sẽ kết hợp chứ Unique giờ ổn định rồi. Mình cook + flash nhiều cũng mệt lắm rồi ^^.

v2honline

@v2honline : Mod đèn của bạn trong fw này có còn hiện tượng phím trắng thỉnh thoảng bị sáng chói lên nữa k?
Trong 1 số trường hợp như hiện USSD, mới khởi động, báo thức thì đèn phím trắng sáng lên để báo hiệu, còn lại tắt hoàn toàn. Lim dim v3 sẽ tắt hết không còn 1 em nào nữa và thêm effect smooth cũng như đèn chớp :D