• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

Nhoxly00

Pin dc 2 ngày là đáng nễ rùi u ơi! Fw c6 cái nào củng ăn pin hết á! Cfw of duythanh đã mod pin nên đỡ tốn pin hơn thuj nhá u! Thế là good r đó

v2honline

Sau khi test thì thây như sau: ăn pin kinh khủng. Giờ chỉ còn hơn 2 ngày nếu sạc đầy.
Và dùng 1 lúc là tụt nhanh.
Đang muốn 1 FW 21.6.5 của 5230 có tiếng việt, ai có cho mình với
Đừng đo bằng cái Nokia Battery Monitor nha :) Pin bản Focus trâu lém đóa :)

tuan1saker

Pin cua 5233 noi'chung la kem',minh xai qua bnhieu cai'cfw,ke? Ca?cai'fw goc' 5233 ma chua bao h chiu.noi?qua'1ngay ko sac.=.=

Ban?nay duythanh co'loai bo?lag o?menu ko the'?? Minh xai`thay'vao muc.ung'dung,voi'game hay bi. lag qua',trong games chi?co'khoang gan chuc.game thoi ma van~fai?doi.may'giay sau moi'vao dc y'.hay day la loi~chung cua?fw c6??

XPSP3

CFW này là quá tốt đối với mình, tuy nhiên nếu bác duythanh lấy được thêm các chi tiết này của bản photon thì perfect luôn.

- Highly Increased Application/Gaming frame rates
- Lags in Menu, messaging and Other Large Applications removed
- Lags in Messaging apps removed
- All C6 lights bugs are fixed. (Mod by mara) - mặc dù đã tắt đèn thông báo mà Con 5233 menu 3x4 của mình cứ một tý lại lóe lên, khá khó chịu lại còn hao pin nữa.
- Gallery will not mix up pictures and videos (cái này chẳng cần cũng chẳng sao)

Quên mất mình từng sử dụng bản V3, menu 3x4 cài được nokia photo browse nhưng menu 4x4 thì không, hình như bản final cũng bị tình trạng tương tự. Bác thay cái hiệu ứng sao bay bằng hiệu ứng trong bản revenge^4 cũng được, em thấy cái hiệu ứng ấy nhanh ơi là nhanh.

dunghehe

Mình đã flask xong , nhưng thấy thông tin version là RM-612 là sao bạn nhỉ ( mình flash bản cho 5233).

Cho mình hỏi thêm nếu trường hợp mình muốn dùng lại firmware V21.0.004 thi flash lại được ko.

Thanks all

gacoi253

sau khi flash thì cái swipe unlock nó ko hoạt động nữa, làm thế nào để bật lại nó đây pro.

phanloc92

Lúc mình bấm INI sao trong cái dãy đó ko có máy 5230 là sao mọi người :S

Chỉnh sửa cuối:

dunghehe

Làm cách nào để có thể tùy chỉnh màn hình Home nhỉ, Đã cài theme mới vào mà vẫn thấy các wiget mặc định ( ko muốn nhiều wiget đầy màn hình). Mình muốn có 3 phím tắt ở ngoài màn hình

Chỉnh sửa cuối:

cuongd720

giu day vao man hinh de chinh cac hs wilget hay bam vao tuy chon phjm trai do.
thank bac duythanh nhe! C6 dung pin 2 ngay la trau lam ruj do!

giu tay vao man hinh de chinh cac hs wilget hay bam vao tuy chon phjm trai do.
thank bac duythanh nhe! C6 dung pin 2 ngay la trau lam ruj do!

vanluan9560

Thừa hưởng cách tính năng của bản cũ và khắc phục tất cả các lỗi cùng việc trang bị các mod đặc biệt hơn để tạo nên 1 bản hoàn thiện cuối cùng cho anh em. 1 số nhận xét của các bạn đã flash thành công sẽ đc cập nhật tại #2.

-----FOCUS-----
----FINAL VERSION----
----CFW C6-523x----
----by Duy Thanh----

-----------------------------------------------------​

Ngôn ngữ: Vietnamese & English, bộ gõ tiếng việt đầy đủ.

Giao diện:
  • Tùy chọn menu 3x4 và 4x4.
  • Menu mod mới mình vừa làm, tự động thay đổi tên thư mục khi đổi ngôn ngữ, thay đổi icon theo theme. (bản icon N8 ko do mình làm và cũng ko full icon khi cài theme khác đâu nhé)
  • Swipe to unlock hoạt động cả chế độ nằm ngang và dọc.
  • Smart dialer.
  • Homescreen widget.
  • Thêm 3 shorcut ứng dụng tại homescreen.
  • Ko hiển thị profile, đồng hồ, lịch khi ẩn nội dung homescreen.
  • Hiệu ứng sao lấp lánh nhẹ, tốc độ nhanh.
  • Thay đổi bootscreen, splashscreen phong cách hoàn toàn mới.

Hệ thống:
  • Pin dùng cực ổn định (dùng thử vài ngày bạn sẽ cảm nhận đc).
  • Tăng tốc cpu tối đa khi cần , ứng dụng chạy tốt hơn.
  • Tăng tốc độ khung hình khi chơi game (FPS).
  • Cảm ứng nhạy, phản hồi tốt hơn .
  • Tắt các ứng dụng nền.
  • Ram cache trong C cho hiệu suất tốt hơn.
  • Tự động tối ưu hóa ram.
  • Xóa FOTA tăng 5MB bộ nhớ máy.
  • ~80MB C:\
  • Tăng kích thước heap size hơn nữa để thúc đẩy hiệu suất hoạt động.
  • Cache chuyển sang E:\ và tăng lên 20MB
  • Tăng tốc độ xoay màn hình
  • Đã hack sẵn, có thể cài đặt 99% các ứng dụng mà ko cần apply patch trong Rompatcher.
  • Quản lý tập tin mặc định có thể gửi tất cả các file qua Bluetooth.

Media:
  • Tăng chất lượng ghi âm và thời gian ghi âm tối đa lên 12 giờ.
  • 5800 stereo codecs được thêm vào cho chất lượng nghe nhạc tốt hơn.
  • Đọc nhạc tại E:\Music
  • Quét nhạc nhanh hơn.
  • Trình nghe nhạc mặc định ngẫu nhiên và lặp lại tất cả.
  • Tăng chất lượng camera cho chất lượng ảnh, video ngang ngửa 3.2megapixel (các bạn dùng sẽ cảm nhận thấy).

Các mod khác:
  • Font Android hỗ trợ 7 trang ký tự
  • Tên Bluetooth mặc định: C6-00 Focus
  • Tên profile mặc định: Focus
  • Theme mặc định: PetrolBlue
  • Lưu 999 tin nhắn gửi.
  • Tắt âm máy ảnh ở mức 1.
  • Tăng âm cuộc gọi lên nấc 9.
  • Tắt rung khi khóa máy.
  • Tắt đèn bàn phím
  • Lưu 999 tin nhắn gửi đi.

Ứng dụng tích hợp sẵn:
  • Converstations – nhắn tin dạng chat
  • Âm lịch tích hợp sẵn vào lịch
  • Từ điển Anh-Việt
  • OviMap 3.04
  • Rompatcher+ ko pop-up (và tích hợp đầy đủ các patch cần thiết kể cả c2z)
  • FileBrower
  • KillMe
  • BTSwitch (ấn và giữ 0 để bật/tắt Bluetooth)
  • MemCheck
  • AutoInstaller (chỉ cần cho tất cả những ứng dụng cần cài đặt vào E:\thinkchange\e hoặc E:\thinkchange\c để cài vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ máy và chạy ứng dụng AutoInstaller, nó sẽ tự động cài đặt hết cho bạn)

Ứng dụng đc gỡ bỏ:
  • QuickOffice
  • AdobePDF
  • Ovi Music
….

Screenshots:

Những điều cần chú ý và bắt buộc phải làm trước khi flash:
  • Kết nối với PC ở chế độ “Ổ đĩa chung” và xóa các folder “sys”, “system”, “resource”, “private” trên thẻ nhớ để xóa những thứ còn sót lại của firmware cũ (hoặc format hoàn toàn thẻ nhớ cũng đc). Nếu ko làm đừng hỏi tại sao fw hoạt động ko tốt :p
  • Sao lưu danh bạ, lịch, cài đặt trước khi flash (nếu cần).
  • Chép cả bộ file để flash, ko đc thiếu file nào và cũng ko đc cho thêm file nào ko sẽ ko flash đc.

DOWNLOAD LINK:
Passs giải nén: focus

FOCUS - 5230 menu 3x4

FOCUS - 5230 menu 4x4

FOCUS - 5230 menu 4x4 icon N8

FOCUS - 5233 menu 3x4

FOCUS - 5233 menu 4x4

FOCUS - 5233 menu 4x4 icon N8

bạn ơi làm thế nào để có được những icon như hình thứ 5 bên phải. và máy mình sao không có hiệu ứng ngôi sao thế?

Chỉnh sửa cuối:

suju15

Đấy là do bạn cài phần mềm nào đó xung đột với swipe rồi, kết nối với máy tính ở chế độ ổ đĩa chung rồi xóa các folder "sys", "private", "resource", "system" rồi bấm *#7370# để reset lại đt là trở lại tốt như ban đầu thôi.

mình nghỉ không phải thế đâu.format thể nhớ xong mình mới flash mà, ban đầu dùng đã bị thế rồi. vs lại khi bị thế chỉ cần mở khóa rồi lật đi lật lai điện thoại là không bị thế nữa. chắc nhận diện chưa kịp :-?

ai muốn làm cho danh bạ tin nhắn chạy nền thì làm như sau nhé:
cópy phần text dươi rồi past vào notetpad lưu vs tên là:102858F2
sau đó cópy vào c:private\10202be9>>>>appy c2z thế là ok!:D

cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0
cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 0 0
0x3 int 0 0
0x4 int 0 0
0x5 int 270486734 0
cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

mình làm y như thế rồi mà vẫn không đc, cả restart máy lại nữa rồi. c2z = c2z4bin THUMB ah??

NguyenDuyThanh

bạn ơi làm thế nào để có được những icon như hình thứ 5 bên phải. và máy mình sao không có hiệu ứng ngôi sao thế?

Hình nào bạn nói rõ hơn đc ko? Hiệu ứng thì bạn vào Cài đặt > Chủ > Bình thường > Tùy chọn > Các hiệu ứng chủ đề > Bật.
Đề nghị mọi người cố gắng vọc máy trước khi hỏi những điều đơn giản.

mình nghỉ không phải thế đâu.format thể nhớ xong mình mới flash mà, ban đầu dùng đã bị thế rồi. vs lại khi bị thế chỉ cần mở khóa rồi lật đi lật lai điện thoại là không bị thế nữa. chắc nhận diện chưa kịp :-?

mình làm y như thế rồi mà vẫn không đc, cả restart máy lại nữa rồi. c2z = c2z4bin THUMB ah??

Ko có chuyện nhận diện chưa kịp đâu, chắc chắn là do xung đột với phần mềm nào cài rồi, bạn cứ thử làm như mình nói rồi flash xem, chắc chắn là ko bị.
c2z là c2z chứ ko có thêm chữ gì nhé.

Mình đã flask xong , nhưng thấy thông tin version là RM-612 là sao bạn nhỉ ( mình flash bản cho 5233).

Cho mình hỏi thêm nếu trường hợp mình muốn dùng lại firmware V21.0.004 thi flash lại được ko.

Thanks all
Bạn phải quay lại firmware thì phải dùng v21.0.102

sau khi flash thì cái swipe unlock nó ko hoạt động nữa, làm thế nào để bật lại nó đây pro.
Bạn đã kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung và xóa các folder như chú ý mình nói chưa? Swipe to unlock ko hoạt động là do có 1 số phần mềm xung đột như các phần mềm taskman.

Làm cách nào để có thể tùy chỉnh màn hình Home nhỉ, Đã cài theme mới vào mà vẫn thấy các wiget mặc định ( ko muốn nhiều wiget đầy màn hình). Mình muốn có 3 phím tắt ở ngoài màn hình
Bạn cố gắng tự tìm hiểu những vấn đề đơn giản như này đi, bấm Tùy chọn rồi chỉnh sửa hoặc giữ tay vào homescreen.

shido_katori

Active Member
mình nghỉ không phải thế đâu.format thể nhớ xong mình mới flash mà, ban đầu dùng đã bị thế rồi. vs lại khi bị thế chỉ cần mở khóa rồi lật đi lật lai điện thoại là không bị thế nữa. chắc nhận diện chưa kịp Click here to enlarge
swipe bị xung đột với các phần mềm taskman, mình xài bét taskman thì ko có swipe, gỡ task man ra thì có lại swipe

suju15

Thôi kệ vậy, không muốn flash lại nữa. mất công cài vs sắp xếp lại. RP + của mình không có c2z nên mới phải hỏi :))

shirooo

Thôi kệ vậy, không muốn flash lại nữa. mất công cài vs sắp xếp lại. RP + của mình không có c2z nên mới phải hỏi :))

c2z ko có sẵn đâu, bạn down phần mềm tạo c2z rồi copy vào patches trên thẻ nhớ sau đó vào rompatch kích hoạt nó

vấn đề sắp xếp bạn xem ở topic hướng dẫn cook để mỗi lần cook lại đã sắp xếp sẵn rồi

dunghehe

Làm phiền bác duythanh tí nữa, mình cũng là người mới dùng dòng này, trường hợp mình ko muốn dùng home screen theme này muốn cài cái khác thì làm sao, vì lúc trước vào mục theme có chọn được mục này, bản fw của bác ko thấy. thanks