• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

Nhoxly00

Hiện tại mình đang xem đây. Không chậm. Hay tại mình mởi file gif nhỏ thui nhỉ :D

Nhoxly00

Hình như cfw nào củng z s ýk. Kủng vừa test 1 file gif~785kb trên focus và photon c6. Kết quả là chậm ngang nhau :D

nothing736

Cái vấn đề ttpod cài không dc là vì trong gói cài đặt ttpod đã tích hợp thêm gói pach, mà trong cfw của duythanh đã có gói pach ấy rồi nên ứng dụng báo vậy là dương nhiên. Trong lúc cài đặt các bạn cứ bỏ tùy chọn cài đặt gói pach là đc thôi. Mình đang xài bản ttpod của cái bạn cài bị lỗi buil in gì đó đây

rất ư là tks bác này :D mình cài đc ttpod rùi, bác Thanh làm bản edition bỏ hết patch mấy ứng dụng đã xóa giúp ae nha, như vậy mọi ng khi cài đặt sẽ tiện lợi hơn. Mong bản edition ò bác Thanh sớm sớm ra mắt forum :D

akhoa9955

pác duythanh hướng dẫn e cách sửa tên profile mặc định đc không? hi

hixxx! hỏi mà hem ai trlời ji ráo, cúi cùng cũng đã tìm đc, sẵn đưa zô đây lun cho bạn nào cùng thắc mắc mà chưa tìm đc:

==> sửa file 101F8798.txt trong rofs2/private/10102be9/
đặt tên profile ở dòng 0x2 string ví dụ 0x2 string "Revenge" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
rồi đặt 1 ở dòng 0x13 string
0x13 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

P/s: mình cũng bị xem hình động rất chậm. hình nhỏ thì giựt ít, chứ hình lớn thì......im re lun. máy mình 5230. hic có tấm hình con chuột nâng tạ khỏe re, giờ nhìn nó nâng như sắp tè ra ấy ^^~

Chỉnh sửa cuối:

v2honline

Mún tự tìm thêm mod thì mấy pạn dùng winmerge để so sánh file của cfw tốt so với cfw gốc nha :D

nothing736

bro nào dùng bản cfw này cho 5230 cho mình hỏi cái này nha, về vấn đề bàn phím, mình nhớ hình như là bản gốc nếu để đt đứng thì khi soạn tn or nhập text thì sẽ xuất hiện bàn phím alphabel (abc def ghi ...) còn khi quay ngang màn hình sẽ tự động chuyển wa full qwerty, hiện tại mỗi khi đang để đt đứng rồi chuyển sang cầm ngang thì bàn phím ko tự chuyển wa full qwerty mà mình phải set lại mới đc.

Như vậy là do mặc định of nhà sản xuất or do mình ko nhớ đúng bản gốc hoạt động ra sao vậy mấy bro?

v2honline

bro nào dùng bản cfw này cho 5230 cho mình hỏi cái này nha, về vấn đề bàn phím, mình nhớ hình như là bản gốc nếu để đt đứng thì khi soạn tn or nhập text thì sẽ xuất hiện bàn phím alphabel (abc def ghi ...) còn khi quay ngang màn hình sẽ tự động chuyển wa full qwerty, hiện tại mỗi khi đang để đt đứng rồi chuyển sang cầm ngang thì bàn phím ko tự chuyển wa full qwerty mà mình phải set lại mới đc.

Như vậy là do mặc định of nhà sản xuất or do mình ko nhớ đúng bản gốc hoạt động ra sao vậy mấy bro?
Bản C6 có mini qwerty nên pạn phải tự chuyển chế độ, 4 chế độ nhập thì máy pít pạn mún xài cái nào đâu mà tự chuyển :D

M4_Vu0ng_001

mấy bác giúp em với,chả hiểu sao đt em đã cài python,bản 1.4.5(bản cài vào thẻ),trước đây khi chưa flash thì cài thằng endclear thì chạy bình thường.chả hiểu sao flash xong đến 3 lần rồi mà cài thằng endclear vẫn bị lỗi,mà em cài python trước mới cài thằng endclear nhớ.

với lại chuyện cái đèn phím trắng ấy ,nó cứ nhấp nháy mãi,chả biết là tin nhắn đến hay không nữa,cũng thấy hơi khó chịu anh ạ

Chỉnh sửa cuối:

Nhoxly00

Đèn bàn phím nháy liên tục trong 1s nghĩa là có tn or cuộc gọi nhỡ, nếu nháy dài trong 1s nghĩa là máy đang ở chế độ chờ. Để đèn bàn phím thì rất tiện. Mình có thể biết đc tình trạng cuả máy...

dragonstick87

bản focus của duythanh ổn định hơn photon (theo mình nhận định vậy) sau mấy ngày thử photon lại quay về với bản focus :p

bente402

Duythanh có định ra fw nua ko vây..đag m0g chờ fw cuả bác..ra 1bản n97 ấy menu hiêu ứg voj pjn pro h0n

shanyoung

Bạn DuyThanh ui,cho mình xin cái 5800 stereo codecs,bộ bàn phím của C6 với. Àh,bạn cho mình hỏi cái này,bộ bàn phím C6 có cook vào FW gốc của 5233 được ko. Bạn hướng dẫn mình cook 5800 stereo codecs với bàn phím C6 vào FW gốc của 5233 được ko ? Thanks bạn nhiều. Mình hỏi thêm cái này nữa nha,muốn tăng độ nhạy cảm ứng ( như bản focus final của bạn ý ) thì cook cái jk nhỉ ? Mình đang bon chen tập tành cook firmware,nhiều cái chưa biết lắm,mong bạn chỉ giáo cho mình nha. Sr nha,mình gà quá. HícX_X

khoa3G

Sao em nap duoc phan mem roi ko thay bao loi j nhung k the bat nguon len dc la sao vay?
Mobile

v2honline

Sao em nap duoc phan mem roi ko thay bao loi j nhung k the bat nguon len dc la sao vay?
Mobile
Kiểm tra lại file khi jaf nha bạn. Có nhiều bạn lầm tưởng fw này copy đè lên fw gốc down bằng navifirm nên kết wả là máy tối thui. Bạn down fw C6 của pnht dành cho 523x (link trên pnht.org hoặc đã đề cập nhìu trên 4r) rùi đè fw này lên bộ fw đó, ko copy thêm file nào nữa. Bộ này ko có file rof3 nên đừng dại mà chép thêm rof3 lên nha.