• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

hung160990

thế pro giải thích hộ ý nghĩa từng path với
mà hình như có 1 số patch không chạy trên cfw c6

longbs

lần đầu tiên dùng bản Cook. hay ế !bạn cho mình hỏi: mình dùng 5230 4x4
1- làm sao để bật hiệu ứng sao lên ? mình mới flash, nguyên bản ko thấy có sao hiện lên
2 - cái đèn menu cứ nhấp nháy, chỉnh nó thế nào vậy ?
thank các bờ rào

suju15

Vào cài đặt chủ đề, bình thường, tùy chọn bật hiệu ứng chủ đề lên...còn cái đền thì vào cài đặt điện thoại, đền thông báo, đền nháy chế độ chờ rồi tắt nó đi

longbs

các bác ới. em không sử dụng được phím tăng giảm loa ở sườn 5230. bác nào bị như vậy ko ?

v2honline

Ai cho minh xin link ttpod cho 5230 voi.down ban 3.71 ve k full man hjnh ma k su dung dc.
Wa forum Phần mềm việt hóa có đó pạn, pạn up lên fw mới nhất của duythanh vì có bản trước bị lỗi ttpod.

các bác ới. em không sử dụng được phím tăng giảm loa ở sườn 5230. bác nào bị như vậy ko ?
Mình dùng bt. Coi chừng nút của pạn bị liệt ùi ^^

abcdeftuan

lần đầu tiên dùng bản Cook. hay ế !bạn cho mình hỏi: mình dùng 5230 4x4
1- làm sao để bật hiệu ứng sao lên ? mình mới flash, nguyên bản ko thấy có sao hiện lên
2 - cái đèn menu cứ nhấp nháy, chỉnh nó thế nào vậy ?
thank các bờ rào

1: Cài đặt > chủ đề >Bình thường > tuỳ chọn >các hiệu ứng chủ đề >bật
2: Cài đặt > điện thoại > đèn thông báo > đèn nháy c,đ,chờ > tắt
xong

Ko phải tắt patch trong rompatcher mà là tắt ko cài file patch 4 run của TTPod.

Sau khi dùng bản cook này tôi thấy pin vô đối thật ;;) chat ola cả ngày mà vẫn còn 1 vạch để tối về sạc :))=)) ,chay.ứng dụng cũng nhanh nữa
Cám ơn thanh nhiều lắm >:)

nothing736

tình hình là bác DT đã invisible mí ngày rùi T.T ko bít có đc dùng bản N97 of bác DT ko nữa :((

NguyenDuyThanh

tình hình là bác DT đã invisible mí ngày rùi T.T ko bít có đc dùng bản N97 of bác DT ko nữa :((

Còn lỗi ko sử dụng đc phím cứng camera nên ko muốn post! Khi nào sửa đc rồi tính sau, tạm thời nghỉ đã. Mọi người dùng bản này cũng chả kém chút nào đâu, mình cũng đang dùng ổn định fw của mình cũng ngại flash để fix.

NguyenDuyThanh

Duy Thanh cho minh hoi ma Pin va ma PIN2 la gi vay ban?

Mã PIN (Personal Identification Number) là do quy định của từng mạng chứ ko liên quan tới đt nhé bạn, mã PIN mặc định Mobi và Vina là 1111, Viettel là 0000. Nếu nhập sai 3 lần mã PIN nó sẽ chuyển qua mã PUK (Personal Unblocking Key), mỗi sim có 1 mã PUK khác nhau.
Nếu bạn quên mã PIN và PUK thì gọi tới các tổng đài và làm theo hướng dẫn: Mobifone: 18001090 (miễn phí) - hotline: 0908144144 (tính phí), Viettel: 19008198 (1000vnđ/phút), Vinaphone: 18001091 (miễn phí)

Chỉnh sửa cuối:

nothing736

Mã PIN (Personal Identification Number) là do quy định của từng mạng chứ ko liên quan tới đt nhé bạn, mã PIN mặc định Mobi và Vina là 1111, Viettel là 0000. Nếu nhập sai 3 lần mã PIN nó sẽ chuyển qua mã PUK (Personal Unblocking Key), mỗi sim có 1 mã PUK khác nhau.
Nếu bạn quên mã PIN và PUK thì gọi tới các tổng đài và làm theo hướng dẫn: Mobifone: 18001090 (miễn phí) - hotline: 0908144144 (tính phí), Viettel: 19008198 (1000vnđ/phút), Vinaphone: 18001091 (miễn phí)

mừng bác DT nhà ta đã trở lại ^^ đúng là bản of bác dùng chuẩn rồi, hiện mình nghe nhạc + fm = headphone quá chừng nhưng pin >2 ngày :D

akhoa9955

tùy theo bạn dùng nhìu hay ít, phần mềm chạy ẩn nữa....mình thì onl tren dt hơi nhìu, game onl nữa, nên thấy bản nào pin cũng vậy, ngày sạc 2 lần, hehe.

"Cac bac thu cho e may loi coi! " là ji` nhỉ???????????

duong_hvan

Hi. Minh cung co dung nhieu may dau. nhung van ngay xac 1 lan ah. hj. Cho e may loi la cho y kien do!

super_chick

em dùng dc vài ngày thì có vài nhận xét sau: máy chạy mượt, cảm ứng và pin tốt hơn bản cũ, xoay màn hình nhanh, nghe nhạc tuyệt cú mèo luôn mặc dù cắm cái tai nghe lởm 20k Hồ cẩm đào, lứot web mới đầu cảm giác hơi chậm nhưng dùng về sau thấy nhanh lại như cũ...
em thấy còn vài chỗ chưa đựơc fix từ bản trứơc là đèn fím trắng sáng quá mức, độ sáng của nó nên giảm theo độ sáng màn hinh và đều với 2 nút kế bên thì đẹp, chưa fix cái vụ đặt thời gian để tự khóa màn hình. Đôi lời nhận xét như vậy...

NguyenDuyThanh

mừng bác DT nhà ta đã trở lại ^^ đúng là bản of bác dùng chuẩn rồi, hiện mình nghe nhạc + fm = headphone quá chừng nhưng pin >2 ngày :D
Mình chỉ thỉnh thoảng vào trả lời thôi chứ lười cook r`.

Ek! Sao minh dung ban nay nhung thay van hao pin ta? Cac bac thu cho e may loi coi!

Hi. Minh cung co dung nhieu may dau. nhung van ngay xac 1 lan ah. hj. Cho e may loi la cho y kien do!

Pin cũng do tùy người sử dụng máy thôi:
  • Để tối ưu hóa pin bạn nên dùng LightCtril để giảm tối thiếu đèn màn hình
  • Dùng các theme có nền tối
  • Dùng các phần mềm tối ưu ram
  • Sạc pin khi pin chỉ còn 10-15% để pin ko chai
  • Sạc thì nên sạc đầy 100%.
  • Ko nên bật tắt máy nhiều vì khi boot máy tốn khá nhiều pin.
  • Tắt kết nối EDGE, 3G khi ko dùng.
  • Và tắt hiệu ứng theme nếu có thể.

P/S: Pin mà chai rồi thì cũng chịu thôi. Cố hạn chế chai tiếp.