• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

ShintNo1

mình không thấy tình trạng này bạn ah, :)
p/s: có ai bít cách sửa TH dù flash hay 4mat cũng ko làm sao xoá các file từ Fw cũ. Ví dụ như file avdon.dll của bác ntc để ẩn pin và cột sóng mình dùng từ FW cũ mà giờ nó coi như găm hẳn trong máy ko tài nào xoá đc @@

thử hard reset đi nhấn giữ đồng thời Shift + Space + Delete rồi ấn mở nguồn cho tới khi máy khởi động lên

congio

Đây chỉ góp ý để bạn làm cho nó hoàn thiện, không có ý định nhận là PRO: Thử xem 4 mod này: Pin mod by 008rohit | Tăng độ khing hình lên 30, load nhạc nhanh | Kinetic mượt như N8 | Mod Ram e Fluid By DjRaz đều xuất phát từ các file giống nhau trong folder 10202be9 không nhé. Nếu xuất phát từ 1 folder thì ném vào có phải chỉ có cái cuối cùng ném vào là hoạt động còn 3 cái ném đằng trước nó thì nó hoạt động kiểu gì ?????? Và nếu bạn nghiên cứu sẽ hiểu folder 10202be9 chứa những cái gì.

Nếu fix lỗi chỉ fix tiếng việt thì sao lại còn để cả tiếng anh làm gì?

Ví dụ bạn đang có 1 file word để đọc, cài đặt hết 30s nó tự khóa bàn phím lại phải mở ra có tiện bằng nó sáng mờ đi báo hiệu sắp tắt màn hình cho bạn chạm vào không rồi nó lại chờ 30s nữa không? Tối đa chỉ đặt đc có 1 phút là nó sẽ tự khóa màn hình.

Định góp ý thêm nhưng có vẻ chủ topic quá tự tin với khả năng của bản thân nên có lẽ dừng ở đấy. Còn việc update lên cho người khác cùng dùng thì bạn có thời gian thì bạn update cho mọi người dùng, t không có thì góp ý để cho bạn làm cho mọi người cùng dùng thôi. Chứ tôi không phải PRO.
Bạn ơi bạn đang học gì? Bạn bao nhiêu tuổi rồi?

congio

Mình vừa flash xong! cảm giác là các bạn quá giỏi khi tìm ra đủ các lỗi còn mình thì không! hichic! hiệu ứng nhanh đẹp, mọi thứ đều hoạt động mượt mà! tóm lại chỉ là 1 chữ tuyệt..................... Cám ơn bạn Hoàng :D

Theme đen nét mình lấy của bunrieucua. Mặc định đã full icon anna rồi mà? Các theme khác mình vẫn để bạn à :)

ban update nay icon ko full như trước. 1 so icon nhu opera, map là ko anna. Còn nhiều cái nưxa cũng vậy bạn hoàng ah!
chú ý k viết 2 bài liên tục gần nhau

Last edited by a moderator:

Cubin_Gdragon

đúng là 4 cái mod cpu chỉ có cái cuối cùng bạn ném vào thì nó hoạt động thôi >"< tại vì nó cùng cửa 1 số file txt bạn bỏ vào thì cái sau thay thế cái trước nên chỉ có mod cuối cùng ném vào là hoạt động >"<.

L0v3y0u

Mình ms fát hiện ra 1 lỗi đấy là khi vào 1 app nào đó thỳ có nhiều lúc k fải là app đó chạy mà là 1 app khác hoàn toàn chạy chứ k fải app mà muốn nó chạy mà app chạy ý lại ở tận bên trong kho ứng dụng chứ k fải ở màn hình hs.....k biết có bạn nào bị nv k?............

7534286

đúng là 4 cái mod cpu chỉ có cái cuối cùng bạn ném vào thì nó hoạt động thôi >"< tại vì nó cùng cửa 1 số file txt bạn bỏ vào thì cái sau thay thế cái trước nên chỉ có mod cuối cùng ném vào là hoạt động >"<.

Giải thích này nhé
Mod pin : Nó là file tên là 10283344.txt trong thư mục 10202be9
Mod tăng khung hình lên 30 : Nó là file tên 10281872.txt trong thư mục 10202be9
Mod Kinetic mượt như N8: Nó tên là 20021192.txt trong thư mục 10202be9
mod Ram e Fluid By DjRaz: trong 10202be9 có rất nhiều file nhé và file 10283344.txt lặp lại y chang nội dung của Mod pin nên đây chỉ là hành động chép đè bạn đồng ý không?
Hôm nay mình mới lên mạng mới giải thích được đấy. Bạn còn muốn thắc mắc gì không???? Bạn không chịu coi rõ những nội dung file mà chỉ quan tâm đến hình thức và vẻ bên ngoài thôi sao?

Chỉnh sửa cuối:

7534286

Mình ms fát hiện ra 1 lỗi đấy là khi vào 1 app nào đó thỳ có nhiều lúc k fải là app đó chạy mà là 1 app khác hoàn toàn chạy chứ k fải app mà muốn nó chạy mà app chạy ý lại ở tận bên trong kho ứng dụng chứ k fải ở màn hình hs.....k biết có bạn nào bị nv k?............

Mình vẫn bình thường bạn à. Bạn thử format lại máy xem sao nharrr :D

ban update nay icon ko full như trước. 1 so icon nhu opera, map là ko anna. Còn nhiều cái nưxa cũng vậy bạn hoàng ah!

Vì mấy cái này nó chưa hỗ trợ icon anna. Bạn có thể tự mod icon anna vào mà :D

Chỉnh sửa cuối:
Mod pin là để pin lâu, mod cpu là để nó hoạt đông hết công suất, mod ram để ram free nhiều. Về cơ bản trên điện thoại hay trên PC k thể tồn tại: chạy mượt mà lại đòi tiết kiệm pin, ít tốn ram lại muốn nó mượt, pin trâu mà đòi cpu họat động hết công suất. 3 mod đó vút vào rosf2 nó mà họat động cả thì thế giới vừa có một phát minh mới. Nếu chủ topic cũng hay đọc thông tin sẽ thấy rõ điều này, điều này suy luận ra ngay thôi.
K fải chỉ nó khác nhau về tên file mà nó k liên quan đến nhau. Tuy khác tên nhưng lại liên quan đến nhau.
Thôi giải thích hơi dài dòng, khi dùng tầm 1 tuần sẽ cảm nhận rõ, chủ topic cố gắng fát triển fiên bản cfw hòan chỉnh, có thiện ý nhưng bị coi là có ý dìm hàng, cũng hơi buồn. Chúc topic fát triển.

7534286

Mod pin là để pin lâu, mod cpu là để nó hoạt đông hết công suất, mod ram để ram free nhiều. Về cơ bản trên điện thoại hay trên PC k thể tồn tại: chạy mượt mà lại đòi tiết kiệm pin, ít tốn ram lại muốn nó mượt, pin trâu mà đòi cpu họat động hết công suất. 3 mod đó vút vào rosf2 nó mà họat động cả thì thế giới vừa có một phát minh mới. Nếu chủ topic cũng hay đọc thông tin sẽ thấy rõ điều này, điều này suy luận ra ngay thôi.
K fải chỉ nó khác nhau về tên file mà nó k liên quan đến nhau. Tuy khác tên nhưng lại liên quan đến nhau.
Thôi giải thích hơi dài dòng, khi dùng tầm 1 tuần sẽ cảm nhận rõ, chủ topic cố gắng fát triển fiên bản cfw hòan chỉnh, có thiện ý nhưng bị coi là có ý dìm hàng, cũng hơi buồn. Chúc topic fát triển.

Nhưng bạn nói cái nào bỏ cuối thì cái đó có tác dụng. Bây giờ bạn nói kiểu khác? Nói như bạn thì các modder tạo các mod đó ra làm gì. Và thậm chí các pro cooker cũng bỏ nhiều hơn các mod này vào đúng không :)
Thôi không sao chuyện cũng qua rồi
Làm hòa đi mình không muốn có 1 cuộc cãi vã ở đây :)

Chỉnh sửa cuối:

7534286

Có bộ anna icon cho ứng dụng share cho các bạn nè :D
Link : http://www.mediafire.com/?bb4172dsp92bqj9

Cách sử dụng:
1. Down về và giải nén
2. Vào Rompatcher apply Open4all
3. Dùng X-plore copy file mif vào X:\Resource\Apps
Với X: ổ đĩa bạn cài ứng dụng
Have fun !

7534286

hay. cái mik đang lăn tăn nhất là ko full icon anna. mày mò mãi vẫn chưa đc.
thanks H cái nữa
để thử xem

Nhưng mà mấy cái icon này nhỏ hơn icon anna của hệ thống nên hơi xấu. Thứ 7 mình rảnh mình ngồi vẽ lại cho nó giống icon anna gốc cho đồng bộ. Bạn xài tạm nhé :D

tu4ncuong

Nhưng mà mấy cái icon này nhỏ hơn icon anna của hệ thống nên hơi xấu. Thứ 7 mình rảnh mình ngồi vẽ lại cho nó giống icon anna gốc cho đồng bộ. Bạn xài tạm nhé :D

ok thanks bạn.
ah máy mik thi thoảng trong quản lý tập tin
ngoài 2 ổ C và E
còn hiện thêm ổ : bộ nhớ máy D và Bộ nhớ máy Z
reset máy là mất
là sao H nhỉ

7534286

ok thanks bạn.
ah máy mik thi thoảng trong quản lý tập tin
ngoài 2 ổ C và E
còn hiện thêm ổ : bộ nhớ máy D và Bộ nhớ máy Z
reset máy là mất
là sao H nhỉ

Đó là do bạn apply patch Show ram and rom trong Rompatcher đó mà. Bạn đừng Apply patch đó là nó không hiện hihi !

coc3k

Member
Có bộ anna icon cho ứng dụng share cho các bạn nè :D
Link : http://www.mediafire.com/?bb4172dsp92bqj9

Cách sử dụng:
1. Down về và giải nén
2. Vào Rompatcher apply Open4all
3. Dùng X-plore copy file mif vào X:\Resource\Apps
Với X: ổ đĩa bạn cài ứng dụng
Have fun !
sao không có Adobe Reader với Quick Office bạn có 2 icon ứng dụng này hok cho mình với. thank trước

7534286

sao không có Adobe Reader với Quick Office bạn có 2 icon ứng dụng này hok cho mình với. thank trước

Sax 2 ứng dụng đó mình đã mod icon anna sẵn trong rom rồi mà @@! bạn down rofs3 về flash cùng thì sẽ thấy @@!

blue_hope_92

Nhưng bạn nói cái nào bỏ cuối thì cái đó có tác dụng. Bây giờ bạn nói kiểu khác? Nói như bạn thì các modder tạo các mod đó ra làm gì. Và thậm chí các pro cooker cũng bỏ nhiều hơn các mod này vào đúng không :)
Thôi không sao chuyện cũng qua rồi
Làm hòa đi mình không muốn có 1 cuộc cãi vã ở đây :)

anh em cố gắng thông cảm cho nhau 1tí còn cùng nhau hướng đến mục tiêu có 1 bản fw hoàn chỉnh chứ :D
dù sao cũng phải thank cả 2 bạn Hoàng
1 bạn thì bỏ công sức cook fw cho anh em còn 1 bạn đóng góp ý kiến cũng rất nhiệt tình
từ ngày có bản mấy bản cook này thấy đỡ ngán em C6 của mình hẳn ^^

congio

cái mình nghĩ ở đây khác bạn. 4mod này hoạt động động độc lâp. Vd: khi ko có các mod trên máy dùng 1 ngày nếu mod cpu pin mau hết dùng dc dưới 1 ngày nhưng có thêm mod pin máy lai dùng dc 1ngay hoặc có thể hơn 1ngày vẫn tuỳ. Các mod khác cũng tương tự. mình thâý chăng có gì phải tranh luận ở đây cả! Sự thật đây la 1bản cook tuyêtj vời.

phucdt3

Cãi nhau đau hết cả đầu. Chủ thớt đúng là không nhỏ mọn như một số người( cãi cùn quá)! Đúng thì nhận là đúng sai thì nhận là sai! Những cái nhỏ mà còn như vậy thì làm sao phát triển được. Nói thì phải có lý luận và dẫn chứng cụ thể đừng nói mồm không thôi. Mình gà nên luôn dựa cột mà nghe, Mình biết cảm ơn khi được người khác giúp đỡ, và ít nhất dùng đồ của người khác mà đc cho phép đi nữa cũng nên cảm ơn. Theo mình thì góp ý kiểu đó tạo ức chế lắm. Mình cũng là một trong nhưng người đầu tiên hỏi và test cfw của cả 2 bạn. Và có nhiều đánh giá. Nên bản cfw của ai hơn mình cũng rõ. Mỗi người có một sở trường khác nhau. Đâu phải hoàn hảo. Và theo mình không nên khẳng định khi không biết điều đó là đúng! Đừng nên làm mình để người khác nói là ếch ngồi đáy giếng. Và mình cũng không muốn topic này trở thành trung tâm cãi vã.... nói như bạn thì mình cũng chỉ góp ý thôi! Rồi chẳng thèm quan tâm! =)) thế là xong! Vẫn nghĩ cùn mình đúng, không một câu xin lỗi!
Mình pó tay!
Suy nghĩ của mình đó. Muốn mắng thì mắng trên nic chat mình( phucdt3) nha! Mình không muốn làm ae dùng c6 bi ảnh hưởng!