• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

blue_hope_92

máy khởi động xong là thời điểm nào bạn, thời điểm hiện lên màn hình nokia tĩnh hay hiện lên màn hình s60 động (hay chính là màn hình bắt tay)

cứ giữ đến khi nó hỏi chọn quốc gia cho chắc bạn àk.

phucthu456

Có bộ icon wp7 hả bạn?
P-s: Mọi người thích rung phản hồi cảm ứng mạnh hay nhẹ?

Cũng đang hơi lưỡng lự khoản rung này, nếu rung mạnh thì có thể mau hết pin, rung nhẹ quá thì có cảm giác như lúc máy sắp hết pin vậy

kikokiko2011

sao máy mình flash xong thì mình flash 4 phím cứng mở máy lên ok. nhưng khi mình khởi động lại máy thì máy bắt nhập pass khi mình nhập pass mặc định của máy là 12345 thì báo mật khẩu sai là sao vậy.có ai bị giống mình mà biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với.

phucdt3

Hnay mình nghịch linh tinh chẳng hiểu sao lại nhìn được giờ trong menu chủ thớt ak. Menu bị hạ xuống chứ không bị nâng cao lên. Bạn cho mình biết làm sao để hạ menu xuống nhìn đc giờ như trong FW gốc không?
Còn nữa: trong máy có file cài đặt không bạn. Mình không muốn phải cài đặt lại toàn bộ mỗi khi flash. :( mệt lắm> :)
Mình có chỉnh sửa ít về theme gốc, nên theme đen nét và theme belle đều icon n9 hết. Mình vẫn kết ICON N9 đẹp dụi dàng =)).

7534286

Hnay mình nghịch linh tinh chẳng hiểu sao lại nhìn được giờ trong menu chủ thớt ak. Menu bị hạ xuống chứ không bị nâng cao lên. Bạn cho mình biết làm sao để hạ menu xuống nhìn đc giờ như trong FW gốc không?
Còn nữa: trong máy có file cài đặt không bạn. Mình không muốn phải cài đặt lại toàn bộ mỗi khi flash. :( mệt lắm> :)
Mình có chỉnh sửa ít về theme gốc, nên theme đen nét và theme belle đều icon n9 hết. Mình vẫn kết ICON N9 đẹp dụi dàng =)).

À lâu lâu nó lag nó rớt xuống đó mà hihi. Bây giờ bạn muốn nó xuống luôn là sẽ bị mất bàn phím sym^3 và qwerty sym^3 đó. Nếu bạn đồng ý thì mình share cho :d
Mà bạn nói cái ứng dụng đó là sao mình chưa hiểu lắm. Trong rom có auto install rùi đó bạn cho ứng dụng vào đợi nó tự cài 1 tí cũng nhanh lắm ^^!
Thứ 7 này làm final được chưa nhỉ? Hay vẫn đợi test tiếp :d

phucdt3

À lâu lâu nó lag nó rớt xuống đó mà hihi. Bây giờ bạn muốn nó xuống luôn là sẽ bị mất bàn phím sym^3 và qwerty sym^3 đó. Nếu bạn đồng ý thì mình share cho :d
Mà bạn nói cái ứng dụng đó là sao mình chưa hiểu lắm. Trong rom có auto install rùi đó bạn cho ứng dụng vào đợi nó tự cài 1 tí cũng nhanh lắm ^^!
Thứ 7 này làm final được chưa nhỉ? Hay vẫn đợi test tiếp :d
Mình thấy bản này ổn rồi mà. Không còn lỗi gì nữa. Ngon lắm rồi. hj

7534286

Vậy thứ 7 ra final luôn nhỉ. Sẽ hoàn thiện tất cả ^^! Làm thêm 1 bản icon n8 và 1 bản 4x4 :d. Nhiều sự lựa chọn :)

giunse7381

Bản này ổn định rồi đó bạn. Theo mình thấy icon N8 đẹp nhưng nó gần giống với icon cf gốc c6-00 nên mình thấy bạn nên làm thêm icon của wp7 cho mọi người cùng chiêm ngưỡng. đó chỉ là suy nghĩ cá nhân, có gì sơ sót mọi người bỏ qua cho.

7534286

Bản này ổn định rồi đó bạn. Theo mình thấy icon N8 đẹp nhưng nó gần giống với icon cf gốc c6-00 nên mình thấy bạn nên làm thêm icon của wp7 cho mọi người cùng chiêm ngưỡng. đó chỉ là suy nghĩ cá nhân, có gì sơ sót mọi người bỏ qua cho.

Tiếc là chỉ có theme wp7 chứ ko có bộ icon wp7 bạn à. Bạn cài theme đi nhé

blue_hope_92

Vậy thứ 7 ra final luôn nhỉ. Sẽ hoàn thiện tất cả ^^! Làm thêm 1 bản icon n8 và 1 bản 4x4 :d. Nhiều sự lựa chọn :)

theo mình bạn nên bỏ 2 ưng dụng UC và Google Map ra khỏi rom thay vào đó thì bạn cho phần mềm X-plore và 1 phần mềm dọn rác vào để tiện cho việc cập nhật 2 ứng dụng kia.

7534286

mik thấy cái theme belle là thừa vì có den net rồi, theo mik thì bạn xoá nó đi nhé

theo mình bạn nên bỏ 2 ưng dụng UC và Google Map ra khỏi rom thay vào đó thì bạn cho phần mềm X-plore và 1 phần mềm dọn rác vào để tiện cho việc cập nhật 2 ứng dụng kia.

Bạn có thấy là Google Maps cả 2 năm rồi nó không cập nhập cho Symbian nữa @@!
Mình sẽ tháo UC Browser ra
Sẽ tháo theme belle ra
Xplore cook vào rom bị lỗi màn hình xanh. Kì zậy tarr
Sẽ thêm phần mềm Super Cleaner vào
Cám ơn bạn đã đóng ghóp ý kiến ^^!

Chỉnh sửa cuối: