• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

congio

cáp có 100k thôi bạn à =))

no! mua cái cáp rởm 25k vẫn dùng đc :D

Sao mình không bi làm sao nhỉ. Mình vẫn dùng bình thường mà. :)
Mình thấy bản mới này ngon mà. Chẳng thấy lỗi gì cả? :)

Bạn thử lại xem! mình cá chắc là ko mở đâu :D! Nếu mà mở đc bạn chỉ mình cách mở với! màn hình đang khoá bạn trượt bàn phím ra rồi thử làm việc trên màn hĩnh xem!

Last edited by a moderator:

7534286

no! mua cái cáp rởm 25k vẫn dùng đc :D

cáp rởm coi chừng thành cục ghạch luôn đó =))

Bạn thử lại xem! mình cá chắc là ko mở đâu :D! Nếu mà mở đc bạn chỉ mình cách mở với! màn hình đang khoá bạn trượt bàn phím ra rồi thử làm việc trên màn hĩnh xem!

Mình tìm ra rồi. Do mình dùng ruler rug mở khóa nhẹ nên mới bị. Tắt rung mở khóa cũng bị. Chỉ còn cái rung mạnh như vắt chanh thôi @@!

tu4ncuong

cáp nào 100k zi ^^ 1triệu bác ah, cáp dỏm 500k. mới ở care về nè huhu
Có ai thanh lý c6 ko :(

phucthu456

cáp nào 100k zi ^^ 1triệu bác ah, cáp dỏm 500k. mới ở care về nè huhu
Có ai thanh lý c6 ko :(

sao phải thanh lý, tình hình là mình sắp dùng con SII nhưng vẫn tiếp tục theo con đường CFW cho con C6 :D

7534286

The Last Final Update

Fix lỗi trượt bàn phím không tự mở khóa. Du mình mod rung nhẹ khi khóa phím nên bị cái khoản này, mod tắt rung mở khóa phím cũng bị cái này nên lại quay về rung mạnh như vắt chanh thì không bị =))
Fix hoàn toàn các icon
Bộ nhạc chuông mặc định kết hợp bộ nhạc chuông Belle
Các thay đổi nhỏ
Ram khởi động : 66mb ~
Ram ổn định : 61mb ~
Ram khi bật các ứng dụng hệ thống chạy ẩn: 56mb ~

Vậy là xong hoàn toàn nhé. Mình thi HKII xong thì sẽ có bãn C6v42 Refresh :D. Cỡ vào cuối tháng 4 =))

phucdt3

Mình tải bản của Hoàng về thay font khác, thêm mod phím chọn phải là danh bạ, tắt rung khoá phím. hết!
Dùng ngon lành chẳng lỗi gì cả. :)

7534286

Mình tải bản của Hoàng về thay font khác, thêm mod phím chọn phải là danh bạ, tắt rung khoá phím. hết!
Dùng ngon lành chẳng lỗi gì cả. :)

Hì chắc do bạn không có nhu cầu tự mở khoá phím khi trượt qwerty đây mà :d. Mình dùng ruler tắt rung hay rung nhẹ gì cũng bị mất chức năng tự mở khoá khi trượt phím cứng hết :d
Mà sao bạn không để menu mà lại đổi lại danh bạ vậy? Đổi thành banh bạ nó hiện lên chữ danh bạ trông xấu cái navibar belle :d
Bản mình đang xài mình cũng mod font khác do font mặc định xấu =))

phucthu456

Không biết có ai dùng Socbay imedia mà gặp như mình ko, dùng trình duyệt web mặc định của máy vào trang i.socbay.com thì tính năng tự xác định loại máy của trang nhận ra máy là 5530 =)) mà tải về chạy lên nó cứ đứng màn hình trắng, ko chạy đc

giunse7381

Cám ơn bạn đã dành cho mình sự ưu ái đó. Mình vừa down CFW C6v42 Final của bạn, chuẩn bị flash. Bạn có thể giúp mình là mình muốn chuyển menu thành danh bạ thì phải làm sao, mình nghe nói cài bộ chuyển sóng qua lại giữa 3g và 2g tiết kiệm được pin nhiều ko và cách bỏ vào fw như thế nào? Chúc một kỳ thi thành công nhé! mọi người luôn chờ những bản tiếp theo của bạn. thank!

7534286

Cám ơn bạn đã dành cho mình sự ưu ái đó. Mình vừa down CFW C6v42 Final của bạn, chuẩn bị flash. Bạn có thể giúp mình là mình muốn chuyển menu thành danh bạ thì phải làm sao, mình nghe nói cài bộ chuyển sóng qua lại giữa 3g và 2g tiết kiệm được pin nhiều ko và cách bỏ vào fw như thế nào? Chúc một kỳ thi thành công nhé! mọi người luôn chờ những bản tiếp theo của bạn. thank!

Muốn chuyển menu thành danh bạ thì tại màn hình chủ bạn làm theo sau: tùy chọn > chỉnh sửa nội dung > tùy chọn > chỉnh sửa phím chọn phải và chọn danh bạ :)
Còn muốn cook 1 ứng dụng vào FW thì bạn tham khảo các bài thắc mắc hỏi đáp về FW nhé. Bên đó có chỉ đó :)
Cám ơn bạn đã động viên nhé. Thi xong mình sẽ có 1 bản dành cho các bạn :D

phucthu456

bạn ơi cho mình hỏi giờ mình muốn xóa bộ văn phòng mặc đình thì vào đâu bạn, còn nữa, mình muốn bỏ hoặc thêm theme mặc định cho máy thì vào chỗ nào :D

Chỉnh sửa cuối:

phucdt3

Hì chắc do bạn không có nhu cầu tự mở khoá phím khi trượt qwerty đây mà :d. Mình dùng ruler tắt rung hay rung nhẹ gì cũng bị mất chức năng tự mở khoá khi trượt phím cứng hết :d
Mà sao bạn không để menu mà lại đổi lại danh bạ vậy? Đổi thành banh bạ nó hiện lên chữ danh bạ trông xấu cái navibar belle :d
Bản mình đang xài mình cũng mod font khác do font mặc định xấu =))
Hj, chẳng bít mình sửa vậy mà trượt mở máy đều mà, chẳng lỗi gì cả. :) Không lỗi gì luôn. Máy khoá trượt cái mở ngay. Mình thêm mod phím trọn phải là danh bạ của nhóc mà. chữ danh bạ sẽ biến thành kí tự, dùng quên rồi nên không muốn thay đổi. Hj

phucdt3