• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

galabuon

cho em út hỏi mấy anh là sao em không xem được đuôi AVI .toàn nghê tiếng mà chẳn tháy hình đâu hết là sao ta .có phần mềm nào hổ trợ không cho em xin cái;;)

avi nhưng nén bằng h.264 hay avc thì máy nokia ko kham nổi, cài soft j cũng thế thôi. kiếm film độ nén thấp và dung lượng cao mà xem thôi

thanhhaifire

mình đang lo lắng chờ bản fix tận 15/11 liệu nokia có ra v60 trước ko nhĩ, thế thì gay go rồi !

thanhhaifire

thì chắc chắn vẫn là v5th chứ 5k8 mà đòi lên thêm ram và cpu cũng kham ko nỗi, nhưng em nghĩ sẽ up date music,hs, trình duyệt ảnh như n97 còn lại vẫn 5k8 thế là quá đủ :)

kaka_nd

nếu bạn thích sao bay thì lấy cái effect của JackPham bản 14/10. nếu ko thích sao bay thì vào phần hướng dẫn mod dow bộ effect về lấy cái effect cuối cùng ở dòng #4 http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-Tổng-hợp-cách-Mod-Thủ-Thuật-Mod-Cook-FW-S60v5
Mình download về rồi nhưng không sao copy vào ổ Z của điện thoại được nhưng copy vào C:\Resource\Effects thì không có tác dụng gì cả. Mình đang dùng bản N97 mini trên 5800 (đang có hiệu ứng phượng hoàng rồi). Bạn giúp mình.

thanhhaifire

Mình download về rồi nhưng không sao copy vào ổ Z của điện thoại được nhưng copy vào C:\Resource\Effects thì không có tác dụng gì cả. Mình đang dùng bản N97 mini trên 5800 (đang có hiệu ứng phượng hoàng rồi). Bạn giúp mình.

bạn phải apply cái c2z trong phần rom path nha (cái hình con IC) xong rồi tắt hiệu ứng mở lại

kaka_nd

bạn phải apply cái c2z trong phần rom path nha (cái hình con IC) xong rồi tắt hiệu ứng mở lại
Mình làm rồi. Nhưng mà làm như thế thì khi mình bật hiệu ứng lên thì nó chạy liền 2 hiệu ứng bạn à. chạy cả hiệu ứng phượng hoàng luôn. như thế làm cho máy bị chậm thêm. chẳng lẽ lại bung ra thay rồi jaf lại sao?

mrquyen1993

hic : cho hoi tới đây :Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
nó báo như vậy là sao ? mình flash ko dc :(
bạn à hỏi lộn chuồng rồi nó hiện chữ found thì giữ phím nguồn vài giây (hoặc cứ nhấn rồi thả cho đến khi nó chạy thì thôi) để nó nhận driver thì nó khác chạy

chjnhnh0

Mình đang dùng bản N97mini trên 5800. Hôm nay lúc cài 1 số apps từ Ovi Store mình thấy các apps được cài vào bộ nhớ máy chứ ko phải cài vào thẻ nhớ như FW bình thường. Mathanh cho mình hỏi cách làm thế nào để khi cài apps từ Ovi Store thì apps sẽ dc cài vào thẻ nhớ chứ ko phải bộ nhớ máy. Thanks :)

po_oq

mình cài cái soft adobe reader đã crack để đọc file pdf nhưng nó báo soft này đã có rồi. Cái này khắc phục sao bạn? thanks

duoc82

huhuuuu.e bi nhăc nhở vì tôị viết không dấu.các bác giúp e vơí .máy e không coi được đuôi avi cho dù e đã cài smartmovie v4.15 rôì coi vẫn không được

hiepsinight

huhuuuu.e bi nhăc nhở vì tôị viết không dấu.các bác giúp e vơí .máy e không coi được đuôi avi cho dù e đã cài smartmovie v4.15 rôì coi vẫn không được

chuyển định dạng mp4 đi bạn

trankien22

Mình đang dùng bản N97mini trên 5800. Hôm nay lúc cài 1 số apps từ Ovi Store mình thấy các apps được cài vào bộ nhớ máy chứ ko phải cài vào thẻ nhớ như FW bình thường. Mathanh cho mình hỏi cách làm thế nào để khi cài apps từ Ovi Store thì apps sẽ dc cài vào thẻ nhớ chứ ko phải bộ nhớ máy. Thanks :)

vào cài đặt của ovi mà sửa nhé bạn

linh2911

Cho mình hỏi: Trượt mở khóa giống C6 là làm như thế nào nhỉ, mò mẫm mãi vẫn không được.

ohannguyent

Chứ không phải mathanh đã đóng gói dzo file Rof2 rồi ah.
Mình đang dùng bản 24/10 của mathanh.

khóa máy, bấm phím trắng, sẽ thấy trượt mở khóa của C6, của C6 vì N97 gốc ko có.

po_oq

Mình đã thử cách này trước rồi, không thấy động tĩnh j hết mình mới hỏi ^^

nếu máy bạn có cài handy taskman thì gỡ ra vì cái phần mềm này làm mất cái mở khóa, mình cũng bị vậy gỡ ra thì bình thường