• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

minhthang_46dt1

Bác mathanh cho em hỏi chút bây giờ e muốn xóa theme mặc định của máy đi và thay bằng 1 theme khác thì phải làm thế nào ah. đã là theo mấy cái hướng dẫn mod theme mặc định mà không được. Bác giúp e với e làm mãi mà chưa được than'k bác nhiều.

HoanXtq

bác matthanh cho em hỏi cái đồng bộ ovi phải cook vào hay là cop vào sau cũng được ạ, em cop vào sau khi flash mà tìm mãi chẳng thấy syn ở đâu :((

hapro

bác matthanh cho em hỏi cái đồng bộ ovi phải cook vào hay là cop vào sau cũng được ạ, em cop vào sau khi flash mà tìm mãi chẳng thấy syn ở đâu :((

copy trước khi flash nhé

mathanh

Bác mathanh cho em hỏi chút bây giờ e muốn xóa theme mặc định của máy đi và thay bằng 1 theme khác thì phải làm thế nào ah. đã là theo mấy cái hướng dẫn mod theme mặc định mà không được. Bác giúp e với e làm mãi mà chưa được than'k bác nhiều.

bạn gửi mã theme cho mình mình làm cho cái này dễ mà

hapro

có ai bị giống mình ko: khi chuyển sang cảm ứng tự động xoay thì khi để máy thẳng đứng lại icon và chữ chồng lên nhau

minhthang_46dt1

- Bóc tem nào.keke
''Ttrình nghe nhạc âm thanh chiến đấu luôn phát nhạc hay hơn ttpot âm thanh lớn, mở nhạc sàn (vủ trường) mở nhỏ thôi nha, mở lớn đứt loa rán chịu''.hichic, cái này mình dùng còn chú ý dc, chứ cho bạn bè mượn nó làm cho quả full âm thanh thì e chết hả bác?có thật là to quá thì hư ko ah?

có ai bị giống mình ko: khi chuyển sang cảm ứng tự động xoay thì khi để máy thẳng đứng lại icon và chữ chồng lên nhau

Cái này trước mình cũng bị. Có hai cách xử lý
+ một là bạn khởi động lại
+ hai là bạn chuyển qua chế độ nằm ngang khí đó các icon và chữ bình thường sau đó bạn tắt cảm biến đi và bật lại là ok.

minhthang_46dt1

Bác cho hỏi cái mã này bác lấy ở đâu vậy
0x2 string "537022626" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
sao em thấy mỗi file 101F876F và mỗi theme khác nhau lại có một mã khác nhau.
Bác có thể chỉ em cách làm và lấy nó được không ah.

ohannguyent

ko có pc, chưa flash nên chưa biết ☺
sory spam tí, vì ko có pc nên chỉ biết nghe ae ''bình loạn'' mà thui.hic..hic..

mathanh

Bác cho hỏi cái mã này bác lấy ở đâu vậy
0x2 string "537022626" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
sao em thấy mỗi file 101F876F và mỗi theme khác nhau lại có một mã khác nhau.
Bác có thể chỉ em cách làm và lấy nó được không ah.

khao tui uống cafe đi tui chỉ cho, anh jackpham và lagabuon đừng chen vô nha, để tui dụ ông này uống cafe cái đã:p

minhthang_46dt1

hic em ở gần bác thì e tìm gặp bác đi uống cafe từ lâu rôi. Thôi thì bác thương cho chót em tìm cả chiều rồi mà không đươc. Công sức của bác em ghi nhận mà.:D

ohannguyent

sao đi công tác mà kô mang theo cái laptop theo cho tiện

có cái nào dư thì cho một cái đi, ''dzợ nhiều, con cái đông'' thêm cái khoản 3g nên cháy túi=> laptop chưa mua(or ko có điều kiện mua).hic.hic..

Ntv_79

khao tui uống cafe đi tui chỉ cho, anh jackpham và lagabuon đừng chen vô nha, để tui dụ ông này uống cafe cái đã:p

Jack và gala ko chen vô thế tui chen vô được ko? He he, dùng cái máy tính của win thôi mà, a e nào thích trà đá tui chỉ cho.:))

minhthang_46dt1

Bác làm được thì chỉ em với :D Cũng đang muốn làm mà chưa hiểu :(

đơn gian thui than'k tui cái cho hứng khởi nào.:D

Jack và gala ko chen vô thế tui chen vô được ko? He he, dùng cái máy tính của win thôi mà, a e nào thích trà đá tui chỉ cho.:))

thế cái UID 16 số thì sao nhỉ máy tính có tính ra không bác.:D

nganvuong1

Mình đã cài bản N97 mini mặc định, phải nói mượt thật, kiểu này chắc nokia mời Matthanh về chuyên viết phần mềm quá.
- có 1 cái mình chưa hiểu về sử dụng app hay máy mình bị lỗi gì mà khi mở 1 số app như ' du và cái app có hình mũi tên, mỏ neo ' chữ toàn ra ô vuông không hiểu gì cả...mong các Pro chỉ giáo...:((
Thank a lot..