• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

hunterboy_nb

Bản này cảm biến xoay ngang màn hình thỉnh thoảng bị đơ kg tự xoay lại :-? Phải vào mục "cài đặt" rồi thoát ra thì màn hình mới xoay đứng trở lại. có mem nào bị thế kg nhỉ?

mình cũng bị hiện tựong như thế này, nhưng phải restart mới đc

cmnd88

có bài viết nào hướng dẫn chi tiết flash ko các bro??? em gà vấn đề này ......

bản ma pác mathanh up có nhìu lỗi vậy à.............

bomdaica150693

có bài viết nào hướng dẫn chi tiết flash ko các bro??? em gà vấn đề này ......

bản ma pác mathanh up có nhìu lỗi vậy à.............

bạn test chưa mà kêu nhìu lỗi? bản này khá là hoàn thiện, từ khi flash mình chưa cảm thấy gặp vấn đề gì cả.

cattien1423

Ban cap nhat ngay 22-10 sao vao phan huong dan cai dat va thiet lap email khong duoc vay mathanh minh cai nokia email cung khong duoc.co ai bi nhu vay khong

hiepsinight

mình cũng bị hiện tựong như thế này, nhưng phải restart mới đc

mình cũng bị hiện tượng này , nhưng restart vài lần bây h tần suất xuất hiện cũng ít đi rồi :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

àh mathanh cho mình hỏi swiss manager thoát ra nó ko lưu cài đặt àh , sao lần sao vô fải cài đặt lại thế :(

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

Hic bản này không cài được phần mềm Adobe đọc file PDF rồi cài vào toàn báo phần mềm có sẵn thôi. Bác nào có bộ file để gỡ tận gốc phần mềm này không cho mình với.than'k

bạn gửi bộ adobe lên cho mình để mình xoá sạch nó, để còn kịp up bản cập nhật lên

ohannguyent

mình cũng bị hiện tượng này , nhưng restart vài lần bây h tần suất xuất hiện cũng ít đi rồi :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

àh mathanh cho mình hỏi swiss manager thoát ra nó ko lưu cài đặt àh , sao lần sao vô fải cài đặt lại thế :(

swiss manager cook vào rom ko chỉnh sửa cài đặt đc, bạn chỉ có thêchỉnh sửa trong rofs2 mà thôi, bạn có thể gỡ bỏ swiss manager và cài lại file sis để dễ tùy chỉnh hơn.

mathanh

swiss manager cook vào rom ko chỉnh sửa cài đặt đc, bạn chỉ có thêchỉnh sửa trong rofs2 mà thôi, bạn có thể gỡ bỏ swiss manager và cài lại file sis để dễ tùy chỉnh hơn.

nếu không cho vào rom thì nó không chạy, và dễ bị reset máy khi mở nó

ohannguyent

nếu không cho vào rom thì nó không chạy, và dễ bị reset máy khi mở nó

vậy có thể chỉnh sửa file hệ thống trong rofs2 đc ko? Vì mình nghĩ ko thể chỉnh sửa đc các file mặc định trong rom, nếu đưa swiss manager wa ổ C thì chỉnh sửa đc.

boy_friend

bác mathanh ơi nếu tiếp tục ra bản cập nhật thì bác ghĩ rõ ngày tháng để ae tiện down lun k cần hỏi lại tránh spam toppic ná.thêm nữa là bác cho 1 vài dòng cảm nhận về những thay đổi mới ở bản cập nhật.thanks

ducthanh2603

bác ơi.cho em cái file cài của cái dự báo thời tiết giống ở bản # 7.em thấy nó hay phết

thanhtamlx

Bản này rất good, hiệu ứng đẹp, gọn.
Tuy nhiên cảm biến xoay màn hình hoạt động chưa ổn.
Vào mục Setting chờ hơi lâu thời gian load khoảng 3 - 4s. Các bản của JokerB vào mục này thì load rất nhanh.
Nếu bỏ hiệu ứng menu tốc độ máy sẽ tăng lên nhiều. Pin khỏe hơn.

troly

Well-Known Member
Mình cài bản mới nhất của mathanh sao đèn ở phím trăng nháy liên tục, pin xuống nhanh. Có cách nào giải quyết không vậy???

mrquyen1993

Mình cài bản mới nhất của mathanh sao đèn ở phím trăng nháy liên tục, pin xuống nhanh. Có cách nào giải quyết không vậy???

Đây thây bác cái này tắt bằng tay nha - chọn cài đặt - Đèn thông báo - đèn nháy c.đ.chờ - đèn nhấp nháy - tắt

kaka_nd

Không sợ số lần flash chỉ sợ cúp điện khi đang flash thôi, các bác có ai bị cúp điện khi đang flash không? Máy có die không các bác ?
Dùng laptop mà Flash (không có đi mượn flash xong tra ngay) như thế khỏi sợ die máy nhá!

Cảm nhận của mình về bản N97mini là cũng rất ổn rồi. Tuy nhiên còn một cái không hài lòng cho lắm là khi bật hiệu ứng lên thì máy vào seting hay một số mục khác máy load hơi lâu một chút, khắc phục được điều này thì thật tuyệt Mathanh à!

cmnd88

Các pác cho xin cách khắc phục, lúc flash ấn nút nguồn ý, máy bị xuất hiện lỗi cmd27 block....nên ko chạy được tiếp.....có cách nào khắc phục ko các pác, mình đang dùng win XP.....

h3ll

Các pác cho xin cách khắc phục, lúc flash ấn nút nguồn ý, máy bị xuất hiện lỗi cmd27 block....nên ko chạy được tiếp.....có cách nào khắc phục ko các pác, mình đang dùng win XP.....
bác cắm cáp ngõ sau là ok.

hiepsinight

các bác có ai bị lỗi lâu lâu khóa phím màn hình nó sáng lên vài giây rồi mới tắt ko :-s