• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

boy_friend

hơ bác mathanh lại ra phiên bản mới nữa rồi.bản này cải thiện pin thì nhất định phải flash nữa thôi.mà bác có ý định cook thêm bản nào nữa k vây? :D ah mà vietmap của e vẫn k sài đc bác xem jups nhé

Kitmit

uh hen, sao vietmap cũng k xài được.. bị lỗi ì vậy a, chìu quên đưa xử lí lun

boy_friend

test 1.2#4 rồi.pin cải thiện rất rất tốt 5800 k còn uống pin như voi uống philatop nữa rồi :)).các bác nên flash bản này thanks bác mathanh.có pro nào jup e phần vietmap đi.k hiểu sao làm đủ kiểu rồi mà vẫn bị bật ra.sắp tới phải đi thực tập 3 tháng xa nhà nên rất cần vietmap.thanks

bebivodoi

bác nào cho e xin cái bản nào xài hay hay tý, nhiều link quá chẳng biết link nào nữa rồi, thank trước nhé

mathanh

bản này nó chỉ load nhạc ở trong folder music thui hả bác mathanh ui

ừa chỉ loa nhạc trong mục music, còn nếu không thích bạn có thể xóa nó đi, bản cook này về phần này mổi người 1 ý nên mình làm rất linh hoạt, nếu như không thích có thể bỏ đi

vào C\private\10202be9\ xóa 101FFCD2.txt

khởi động lại điện thoại, máy sẻ chở lại mặc định

Chỉnh sửa cuối:

ducthanh2603

hix.em không hay cho nhạc vào folder music.em toàn send to luôn nên lúc nãy giờ đang định flash lại xem thế nào.đã hiểu nguyên nhân.may mà thử hỏi trước:D

ksmanhdung

Em Flash lại máy, thông tin như sau:
Phiên bản phần mềm: V12.0.110
Ngày Ph.bản phần mềm: 11-06-2010
Phiên bản tùy chỉnh: 12.0.110.c01.01
Ngày tùy chỉnh phiên bản: 11-06-2010
Bộ ngôn ngữ: 01
Kiểu: N97 mini
Loại RM-555
Cập nhật mới nhất: Không được cập nhật.
Em không biết Flash xong mà thông tin như thế đã chuẩn chưa vậy. Tiêu đề là "FW C6 Tiếng Việt Trên 5800" nhưng tại sao lại là Kiểu N97 mini thế. Mà khi Flash xong nó không bắt chọn Nước, ngày, tháng, giờ là thée nào vậy các bác. Mà e gộp chung các file trong Folder "RM-356 bản phối hợp 1.2" và "RM-356_1.2#4 hiệu ứng nhanh zoom menu 4x4 3x4" với nhau rồi cho vào thư mục "C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356" để Flash. Làm như thế có đúng không vậy? Mà sao file RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx những 23,6 Mb thế ạ, em thấy các bản Cook khác, file RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx chỉ khoảng 3Mb thôi. Liệu có gì bị nhầm ở đây không vậy. Các bác giải thích giùm em với nhé. Thanks!

mathanh

đánh dấu vô mục như trong hình này nà

barclays

bản FW bạn mới flash là trộn giữa N97mini, C6, 5800, như vậy là bình thường bạn à
theo mình nên hard reset sau khi flash rồi hãy dùng
về các file để flash: file uda 23.6MB như bạn nói chỉ dùng riêng để flash cho CFW trộn n97 mini, C6,5800
thân :)

ksmanhdung

đánh dấu vô mục như trong hình này nà

Ủa, sao lại tích vào ô Factory Set và Bỏ tích ô CRT308 hả bác. Khi Flash e lại làm ngược lại là Bỏ tích ô Factory Set và tích vào ô CRT308. Em thấy mấy hướng dẫn trước toàn thế mà bác. À mà bác Mathanh ơi, e hỏi chút, sao khi quét nhạc, nó quét hết luôn trong máy và thẻ nhớ à? E tưởng là nó chỉ quét trong E/music thôi chứ nhỉ?nó scan hết cả phần sound của Vietmap nữa.

mathanh

Ủa, sao lại tích vào ô Factory Set và Bỏ tích ô CRT308 hả bác. Khi Flash e lại làm ngược lại là Bỏ tích ô Factory Set và tích vào ô CRT308. Em thấy mấy hướng dẫn trước toàn thế mà bác. À mà bác Mathanh ơi, e hỏi chút, sao khi quét nhạc, nó quét hết luôn trong máy và thẻ nhớ à? E tưởng là nó chỉ quét trong E/music thôi chứ nhỉ?nó scan hết cả phần sound của Vietmap nữa.

vì bạn flash máy không như hình trên nên như vậy

ksmanhdung

bản FW bạn mới flash là trộn giữa N97mini, C6, 5800, như vậy là bình thường bạn à
theo mình nên hard reset sau khi flash rồi hãy dùng
về các file để flash: file uda 23.6MB như bạn nói chỉ dùng riêng để flash cho CFW trộn n97 mini, C6,5800
thân :)

Thế khi Flash mà để luôn file "file uda 23.6MB" trong mục RM-365 cũng không ảnh hưởng gì đúng không bác?

Kitmit

bạn tham khảo thêm ở đây nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?55955-T%E1%BB%95ng-H%E1%BB%A3p-C%C3%A1ch-UP-Can-Thi%E1%BB%87p-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-b%E1%BA%B1ng-JAF

tiendaothp

Mình đang xài bản cook 1.2#3, mới jaf xong bản #4, pin thì mình chua biết thế nào, nhưng có 1 vấn đề mà Mathanh đang fix đó là xoay màn hình chậm quá! Xài thấy không thích bằng mấy bản trước, đang định trả lại bản #3 nè. Mình yêu sự đơn giản nhưng mê tốc độ. Chờ bản cook #5 của bạn! Thank bạn nhiều!

mathanh

mình quyết định đưa bản cook 1.2#5 lên sàn để các bạn test, khoản 45 phút nửa lên sàn, bản này mình đã loại bỏ hiệu ứng của 1.2#4 , và thay vào đó là sự kết hợp hiệu ứng của 1.2#3 và 1.2#2 lại với nhau, vừa đẹp vừa nhanh

Status
Không mở trả lời sau này.