• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

trankien22

mình đã flash và thấy
- Máy để hiểu ứng nhưng vẫn nhanh, ko bị châm như trc
- Ko thích font chữ này của bac mathanh lắm, để font cũ đẹp hơn
- Mấy phần mềm cài thêm vào máy mình nghĩ ko cần thiết lắm như Slideshow, My space, CNN Video, Bloomberg, AP mobile, amazon hoặc là mình chưa bít nó để làm gì.hic, nhưng hình như vẫn xóa dc thì phải.hihi
- Thử cóp 1 tập film định dạng avi mà ko xem dc, nó báo tập tin ko hỗ trợ

lbxminh

VẪn còn một số phần mềm sis không cài được. HOặc cài không chạy được (vd: facebook, comuniti,...). HOặc cài được, vào được nhưng bị out ra như thiếu ram (vd: Smartmovie, Resco viewer...).
Có ai bị trường hợp này không, mình đã chép file rof về chép đè vào thư mục \nokia\....\.. rồi JAF.
Kết quả là máy khởi động lại vẫn còn tất cà các phần mềm , danh bạ , cài đặt cũ (có nghĩa là không về tình trạng ban đầu).
Lúc đầu mình nghĩ chua JAF được, nhưng lại có hiệu ứng phương hoàng. Vì mình đang dùng FW1.2#6 thì đâu phải hiệu ứng phượnng hoàng?
Sau đó mình chép lại đủ bộ các file JAF (chứ không file rof không) rồi JAF lại thì vẫn thế????
Kì được cái khoẻ không phải cài đặt lại danh bạ và phần mềm

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

VẪn còn một số phần mềm sis không cài được. HOặc cài không chạy được (vd: facebook, comuniti,...). HOặc cài được, vào được nhưng bị out ra như thiếu ram (vd: Smartmovie, Resco viewer...).
Có ai bị trường hợp này không, mình đã chép file rof về chép đè vào thư mục \nokia\....\.. rồi JAF.
Kết quả là máy khởi động lại vẫn còn tất cà các phần mềm , danh bạ , cài đặt cũ (có nghĩa là không về tình trạng ban đầu).
Lúc đầu mình nghĩ chua JAF được, nhưng lại có hiệu ứng phương hoàng. Vì mình đang dùng FW1.2#6 thì đâu phải hiệu ứng phượnng hoàng?
Sau đó mình chép lại đủ bộ các file JAF (chứ không file rof không) rồi JAF lại thì vẫn thế????
Kì được cái khoẻ không phải cài đặt lại danh bạ và phần mềm

cái này do lúc flash bạn k check ô factory, bạn chỉ cần *#7370# rồi sẽ thay đổi tất cả đều mới, cái này mình đã từng bị,hihi

lbxminh

cái này do lúc flash bạn k check ô factory, bạn chỉ cần *#7370# rồi sẽ thay đổi tất cả đều mới, cái này mình đã từng bị,hihi

Bình thường mấy lần JAF trước nếu không check ô factory vẫn về 0 mà bạn. Chắc cái này do cùng firmware chăng??? Cũng hay, mình chẳng cần JAF xóa sạch làm gì, mất công cài lại lắm. Có điều FW này có nhiều phần mềm không cài được quá. Chắc để mathanh chỉnh sửa khắc phục dần dần cho đến khi có thêm đồ chơi mới, hehehehehe!!!!!!!!!!!

mathanh

Bình thường mấy lần JAF trước nếu không check ô factory vẫn về 0 mà bạn. Chắc cái này do cùng firmware chăng??? Cũng hay, mình chẳng cần JAF xóa sạch làm gì, mất công cài lại lắm. Có điều FW này có nhiều phần mềm không cài được quá. Chắc để mathanh chỉnh sửa khắc phục dần dần cho đến khi có thêm đồ chơi mới, hehehehehe!!!!!!!!!!!

cài được hết nha và chạy hết

By mathanh at 2010-10-07

By mathanh at 2010-10-07

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

nếu để vậy k ổn định nhé nó nữa này nữa kia tào lao lắm

kitafung

Đã Fix lối thư mục game trở thành Navi khi mình cài theme full icon chưa bác Mathanh. Mình chỉ khó chịu cái khoảng này thôi. Thân

ohannguyent

ko biết các bạn dùng thế nào chứ mình thấy bản này tốt, khả năng ăn pin ~ v51, ram trung bình ở mức ~54M, dùng swiss manager pro ép ram có thể lên đc 57- 60M. Nói chung là ok, lâu lâu lên cnn coi thời sự cũng đc. Hoặc vào weather xem dự báo thời tiết cũng rất hay...
Thanks so much!

mathanh

Đã Fix lối thư mục game trở thành Navi khi mình cài theme full icon chưa bác Mathanh. Mình chỉ khó chịu cái khoảng này thôi. Thân

fix tất cả chạy ổn định nha.................................. còn 1 lổi rất nhỏ mình làm biến fix nó..... và sẻ kô ai phát hiện được đâu

kutkit

Cho mình hỏi 1 chút MaThanh, Âm thanh trong bản 10final của Jokerb hình như là sửa lại từ mod Galabun đã làm, nên bản 10final nghe nhạc hay và ấm hơn. Không biết bạn có phần nâng cấp này không? kết mod pin của bạn lắm, nhưng cũng thích mod music của Jokerb :D

mathanh

Cho mình hỏi 1 chút MaThanh, Âm thanh trong bản 10final của Jokerb hình như là sửa lại từ mod Galabun đã làm, nên bản 10final nghe nhạc hay và ấm hơn. Không biết bạn có phần nâng cấp này không? kết mod pin của bạn lắm, nhưng cũng thích mod music của Jokerb :D

bản mình tich hợp mấy cái đó từ lâu rồi..... muốn qua bên mình mở máy cho nghe, nhất là nhạc sàn bass chép rỏ ràng.

ngyntom

fix tất cả chạy ổn định nha.................................. còn 1 lổi rất nhỏ mình làm biến fix nó..... và sẻ kô ai phát hiện được đâu

có phải trình xem video k,tại mình xem hơi bị giật

minhthang_46dt1

Click here to enlarge Nguyên văn bởi kutkit Click here to enlarge
Cho mình hỏi 1 chút MaThanh, Âm thanh trong bản 10final của Jokerb hình như là sửa lại từ mod Galabun đã làm, nên bản 10final nghe nhạc hay và ấm hơn. Không biết bạn có phần nâng cấp này không? kết mod pin của bạn lắm, nhưng cũng thích mod music của Jokerb Click here to enlarge
bản mình tich hợp mấy cái đó từ lâu rồi..... muốn qua bên mình mở máy cho nghe, nhất là nhạc sàn bass chép rỏ ràng.

Đúng đấy các bản của bác mathanh mình rất kết cái Âm thanh Nghe rất hay không khác gì v5.x cả nên bạn cứ yên tâm mà xài nhé. :D

JokerB

nhầm rồi ^^
ở bản 10.0 final này k chỉ sửa mỗi tệp txt mà còn thay đổi cả các tệp codec, .dll liên quan đến âm thanh trong sys\bin vì thế âm thanh khác nhiều so với chỉ sửa tệp txt mà bác buồn đã up cũ :)
thử test âm thanh bản 10.0 final và bản mathanh khác rõ :D

Status
Không mở trả lời sau này.