• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

trankien22

cho e hỏi 1 câu ngoài lề là bác mathanh làm bên sửa chữa điện thoại ah?những kiến thức này là bác tự học hay dc đào tạo thế?

minhthang_46dt1

Đã xác định được lỗi. Do mình đổi font của bản 6 vào thành ra bị lỗi như vậy, khuyến cáo các bạn không nên thay font bản 6 vào.

Bản này thay font #6 vẫn bình thường bạn nhé không có lỗi gì cả. Nhưng có điều là vẫn không đọc được file FLV ( CFW gốc của mathanh đã Jaf 2 lần vẫn k đọc được) Bác mathanh có thể kiêm tra hộ được k ah hoặc bác có cái flashlite để hỗ trợ đọc FLV thì cho e xin được k than'k bác nhiều.

stun

Đọc được file FLV (1.2#7) nhưng phải mở bằng Xplore, còn trong các ứng dụng mặc định của máy ko có tên làm sao phát?

TruongHan

Super V.I.P
cho e hỏi 1 câu ngoài lề là bác mathanh làm bên sửa chữa điện thoại ah?những kiến thức này là bác tự học hay dc đào tạo thế?
Tự học và tự vọc nhé bạn.Kỹ thuật viên điện thoại nó cũng không biết Cook FW là gì đâu :D
Bản này thay font #6 vẫn bình thường bạn nhé không có lỗi gì cả. Nhưng có điều là vẫn không đọc được file FLV ( CFW gốc của mathanh đã Jaf 2 lần vẫn k đọc được) Bác mathanh có thể kiêm tra hộ được k ah hoặc bác có cái flashlite để hỗ trợ đọc FLV thì cho e xin được k than'k bác nhiều.
FLV có nhiều chuẩn,những clip tải về từ youtube mặc định flash player của máy cũng mở xem được,hơi kén chuẩn thôi.Chắc sẽ không có bản cập nhật cho Flash Player nữa ^^

minhthang_46dt1

Cái này mình đã thử tất cả mà vẫn không được. Vào quản lý file hệ thống và Xplore ... và thấy cái file đó hiện nên dấu hỏi khi cick vào thì thông báo "không thể mở định dạng file không được hỗ trợ' (file video này mình dùng ở bản #6 thì vẫn chạy bình thường) mình nghĩ flash lite có vấn đề. Bác nào có Flash lite v4.1 để cook vào room thì up lên cho mình với. Than'k

hoangvukkk

Bạn Mathanh ơi cho mình hỏi một chút vể bản Cook của bạn nhé.
1> Có cách nào để vừa cài Handy Taskman vừa sử dụng được trình mở khóa mặc định của C6-5800 không?
2> Làm thế nào để thay đổi hình ảnh ứng dụng chạy ẩn của bạn được (app circle).
3> Làm thế nào để lưu lại cách xắp xếp menu để phục vụ lần JAF sau không phải xắp xếp lại không?
Hy vọng bạn và các bạn trong diễn đàn sẽ cho mình câu trả lời.
Cám ơn!

mathanh

Cái này mình đã thử tất cả mà vẫn không được. Vào quản lý file hệ thống và Xplore ... và thấy cái file đó hiện nên dấu hỏi khi cick vào thì thông báo "không thể mở định dạng file không được hỗ trợ' (file video này mình dùng ở bản #6 thì vẫn chạy bình thường) mình nghĩ flash lite có vấn đề. Bác nào có Flash lite v4.1 để cook vào room thì up lên cho mình với. Than'k

flashlite 4.1

ngyntom

@mathanh: bản v7 của bác sao mình vào cook thành fon mặc định và đổi 8page thành 2 page là máy bị die,cho hỏi có cách khắc phục không bác?thanks

mathanh

@mathanh: bản v7 của bác sao mình vào cook thành fon mặc định và đổi 8page thành 2 page là máy bị die,cho hỏi có cách khắc phục không bác?thanks

thay đổi bình thường mà, bạn xem khi gói lại có bị lổi không

ngyntom

thay đổi bình thường mà, bạn xem khi gói lại có bị lổi không

vậy à.tại bửa hổm khi mình thay font và 8page no không vào nt đc,có khi nào file avkon của mình bị lỗi k ta,hay bác có tích hợp j vào mà tôi đổi là nó lỗi nt không đc

ducthanh2603

bác mathanh ui.có h264 thế 5k8 có đọc đươc ko thế.để em convert film cho nhẹ.:D.được nhìu film hơn.:p

lbxminh

Có ai bị trường hợp dùng RESCO VIEWER mở ra có folder tạo được thumbnail, có cái hiện lên vài hình thì out ra. Tương tự với Smart movies. Mình nghĩ là do không đủ ram để tạo thumbnail.
Có bạn nào bị tương tự không, có cách khắc phục không? Chia sẻ, thanks.

trankien22

sao thấy bảo bản #7 xem dc code avi mà mình ko xem dc nhỉ?cứ mở là nó bảo ko hỗ trợ kiểu file

kutkit

Đang dùng bản #8 của MaThanh, pin rất ok, chạy được 2 ngày + 10 tiếng rồi mất một vạch. vậy là ok rồi, sài bình thường có lẽ trên 3 ngày :D, sắp có firm ware 97 mini dùng rồi, của member Binh24 đó, thấy thời gian iddle pin ~0W, có lẽ pin dùng sẽ còn tốt hơn bản này nhiều, hy vọng 5 ngày, :))

mathanh

chút thông tin bên diễn đàn bản về bản #7

Uploaded with ImageShack.us

hy vọng bản #7 của mình có thể đáp ứng được PIN

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

mathanh,mình mới flash lại dùng font chuẩn của nokia và đổi avkon v51 nhưng vào nhắn tin touch vào để nhắn tin là out ra có phải do ecom k?thanks

chút thông tin bên diễn đàn bản về bản #7

Uploaded with ImageShack.us

bản 7 này của bác là pin k còn j để bàn nữa rồi vì nó như v51 gốc rồi,ai cũng biết điều đó mà,cám ơn vì công lao của bác nhiều lắm

mathanh

mathanh,mình mới flash lại dùng font chuẩn của nokia và đổi avkon v51 nhưng vào nhắn tin touch vào để nhắn tin là out ra có phải do ecom k?thanks

bản 7 này của bác là pin k còn j để bàn nữa rồi vì nó như v51 gốc rồi,ai cũng biết điều đó mà,cám ơn vì công lao của bác nhiều lắm

chắc vậy rồi, bạn dùng avkon của c6 đó

Status
Không mở trả lời sau này.