• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

ksmanhdung

Mathanh ơi, sao mình Flash lại FW Phiên bản N97mini trên 5800 mới này khi chưa chạy chương trình gì thì Ram chỉ có trên 40Mb thôi vậy. Mặc dù đã Format thẻ nhớ, khi Flash xong để máy tự động cài đặt.Kiểm tra luôn thì Ram chỉ có hơn 40Mb thôi, không được hơn 50Mb như trên ảnh.Thế là sao vậy nhỉ?

mathanh

Mathanh ơi, sao mình Flash lại FW Phiên bản N97mini trên 5800 mới này khi chưa chạy chương trình gì thì Ram chỉ có trên 40Mb thôi vậy. Mặc dù đã Format thẻ nhớ, khi Flash xong để máy tự động cài đặt.Kiểm tra luôn thì Ram chỉ có hơn 40Mb thôi, không được hơn 50Mb như trên ảnh.Thế là sao vậy nhỉ?

cái ảnh đó của bản 1.2#7 mà có phải của mini đâu

ksmanhdung

Hẳn nào dùng cũng thấy đôi lúc chậm và giật lắm.Bác sớm cho ra bản hoàn thiện nhé.Thanks1

galabuon

Hẳn nào dùng cũng thấy đôi lúc chậm và giật lắm.Bác sớm cho ra bản hoàn thiện nhé.Thanks1

ừ mình cũng bị thế, tuy nhiên chưa thấy ai bị nên ko nói - chậm chậm , giật giật. chắc là còn 1 số file chưa hoàn chỉnh nên vận hành chưa nuột

ksmanhdung

Bác là cao thủ mà, các bác hợp tác khắc phục cho ra 1 bản chạy nuột cho anh em hưởng với.hii. Thấy mỗi bác có 1 vài độc chiêu. Kết hợp với nhau có lẽ là hoàn hảo đấy!

jackpham

Có anh em nào có Menu Busy Circle như hình vẽ không? Cho Jack xin với

ksmanhdung

Hình như bác Jack nhà ta đang chuẩn bị cho ra lò một sản phẩm mới thì phải? Thấy bác vắng tiếng một thời gian, bây giờ xuật hiện.hihi

kutkit

Thế bản N97 mini của bác thì Ram khi Flash được bao nhiêu thế?

Mình đang dùng bản của MaThanh 97mini nè. Có cài KillMe nên kill hết hidden app. Ram thấy cũng Ok, 51.13MB, chỉ có lăn tăn chuyện khi Iddle Pin chiếm 0.01 ->0.04. Không hoàn toàn ~0W như Binh24 show ở topic bên kia. Tuy nhiên lúc đo là sau khi đã cài rất nhiều App rồi. Anh em có ai cài nhiều chương trình mà đo lúc Iddle ~0W cho ý kiến nhé!

joeD

mathanh ơi sao mình down bản phối hợp trên cùng và bản menu 4x4 vảo flash chung ko đc vậy

kaka_nd

Bác Mathanh sao không trả lời hết cầu hỏi của mình vậy? FW của mình ban đầu là RM-356 sau khi Jaf xong bản 1.2#7 thì kiểm tra thì nó thành RM-555 vậy. mà ram của mình chỉ đạt được 48mb thôi( không chạy ứng dụng nào nhá)
thanks!

mathanh

Bác Mathanh sao không trả lời hết cầu hỏi của mình vậy? FW của mình ban đầu là RM-356 sau khi Jaf xong bản 1.2#7 thì kiểm tra thì nó thành RM-555 vậy. mà ram của mình chỉ đạt được 48mb thôi( không chạy ứng dụng nào nhá)
thanks!

chắc máy bạn có gì đó đang chang ẩn nên ram ít vậy, fw cook là vậy đó rm-555 là n97mini mà nên để luôn như vậy

hapro

bản của binh gần hoàn thiện rùi, mathanh sửa lại bản côk cho anh em đi

mathanh

phải chờ bản của binh24 lên đã , còn bản lai là xong hết rồi

bản lai sẻ lên sau bản của binh24

Status
Không mở trả lời sau này.