• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

mathanh

nói thật chứ bác có cái - đã xóa bỏ tất cả ứng dụng của n97mini không dùng đến khoản 16 ứng dụng với xóa danh bạ ovi không share cho em cái với cái bàn phím loại bỏ ngôn ngữ chỉ còn a-v thôi để e cook vào CFW n97 mini của bác bĩnh chứ mấy cái bác share trong topic mod C6 ko chạy đc nếu mà làm đc e đã làm rồi đâu fai? khổ cực thế này mà có điên lên thì chỉ đi ngủ thôi ko làm đc nữa

đây file xoá 1 số app đây mở bằng notepan xem, còn cái ovi danh bạ, bạn tìm phần mềm Nokia Ovi Contacts bung nó ra xem rồi tự xoá.

bàn phím thì xoá bỏ cái ecom0.2 đi sẻ có anh việt

có vậy cũng không biết , mình thì có ai dạy đâu, tự mình tìm tự mình làm không, cái gì không hiểu thì sẹt google hỏi. bí quá thì tìm ai giỏi hơn hỏi=))=))=))

TungBach

nói thật chứ bác có cái - đã xóa bỏ tất cả ứng dụng của n97mini không dùng đến khoản 16 ứng dụng với xóa danh bạ ovi không share cho em cái với cái bàn phím loại bỏ ngôn ngữ chỉ còn a-v thôi để e cook vào CFW n97 mini của bác bĩnh chứ mấy cái bác share trong topic mod C6 ko chạy đc nếu mà làm đc e đã làm rồi đâu fai? khổ cực thế này mà có điên lên thì chỉ đi ngủ thôi ko làm đc nữa

share nè ;;);;);;)
còn việc xóa list đó đính chính lại 1 lần nữa là bộ gõ tiếng việt trong topic tổng hợp dùng bình thường nhé. bạn vào tải lại thì oke :)) tui vẫn sài mà:D

mrquyen1993

đây file xoá 1 số app đây mở bằng notepan xem, còn cái ovi danh bạ, bạn tìm phần mềm Nokia Ovi Contacts bung nó ra xem rồi tự xoá.

bàn phím thì xoá bỏ cái ecom0.2 đi sẻ có anh việt

có vậy cũng không biết , mình thì có ai dạy đâu, tự mình tìm tự mình làm không, cái gì không hiểu thì sẹt google hỏi. bí quá thì tìm ai giỏi hơn hỏi=))=))=))
e cũng như bác thôi nhưng không giỏi bằng chẳng lẽ e lại sẹt google từ tiếng việt ra tiếng việt à dù sao cảm ơn bác sẹt nhiều quá cháy máy ráng chịu\-/=))

ohannguyent

bản mini này, còn lỗi mh như bản #7 trước, khi khóa fím lâu lâu mh vẫn bị sáng một lúc mới đen thui. Mình có dùng thử bản của bình thì ko bị. Mong bản fix lỗi tới sẽ ko còn tình trạng trên nữa! Thanks!

kitafung

bản mini này, còn lỗi mh như bản #7 trước, khi khóa fím lâu lâu mh vẫn bị sáng một lúc mới đen thui. Mình có dùng thử bản của bình thì ko bị. Mong bản fix lỗi tới sẽ ko còn tình trạng trên nữa! Thanks!

V2 sắp ra sẽ khắc phục được lỗi này nhé bạn.

@MaThanh: Bác Thanh ơi, v2 của bác Bình hình như xem video bị giật, bác check lại dùm mình luôn nhé.

mathanh

thôi mọi người đừng trông nửa, lổi tùm lùm, bản n97mini lai thì không bị lổi trên , thôi để múc bản lai lên thôi, dẹp bản này qua 1 bên, bản n97mini ram chạy còn ít hơn bản mini lai nửa..... khó hiểu thật

kienthuan

thôi mọi người đừng trông nửa, lổi tùm lùm, bản n97mini lai thì không bị lổi trên , thôi để múc bản lai lên thôi, dẹp bản này qua 1 bên, bản n97mini ram chạy còn ít hơn bản mini lai nửa..... khó hiểu thật

hic! buồn vậy. Dù sao cũng thanks anh đã nhiệt tình với ae.

tieutieumy

vậy a úp bản n97mini lai lên nha.để e jaf lại bản n97mn náy vô web hấy chậm dã man luôn.thank a thật nhiều.

bomdaica150693

mình xài từ bản C6 > N97 mini> N97 full rùi kết thúc là v51 của 5k8. chấp nhận thui:D tuy không có hiệu ứng màu mè nhưng tính ổn định cao:D ( mình không có ý chê bản CFW nào đâu ak, đừng hiểu lầm)

onelove186

Bản 1.2#7 mình muốn bỏ cái khóa phím của C6 làm sao bạn tại cài my keylock vào hok lẽ mở khóa 2 lần @@

ohannguyent

mình thấy bản mini cũng ổn lắm chứ, về ram khi máy ổn định luôn trong tầm 53-55M. Pin thì dao động ở mức 3 - 3,5 ngày nếu chỉ nghe gọi bình thường (kèm đk tiết kiệm pin của mathanh). Còn hầu hết các ứng dụng thì có ai dùng hết đâu, lâu lâu nghe nhạc, lâu lâu xem phim... Việc hoàn thiện ko phải một sớm một chiều vì thế mathanh cũng đừng có nản. Mong rằng bạn sẽ sớm hoàn thiện hơn với N97mini!

bebivodoi

bác mathanh làm bản nào thì cũng hi vọng bác khắc phục dc ngày tháng như trong hình :

bác chỉnh nó ra giữa nhìn cho nó có thẩm mỹ tý :D, để lệch thế nhìn khó chịu ghê, mới lại e vừa test thấy hình như phần trình diễn ảnh thấy k hoạt động gì cả, còn cái hiệu ứng cảu bác thì hết chê rồi, hi vọng những bản sau hiệu ứng còn đẹp hơn nữa( e test bản 97mini )

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

mình cũng giống lagabuon đã quay lại bản c6 lai rồi, bản 97mini này hao pin hơn. còn rất nhiều lổi để xem có cách nào khắc phục lổi ứng dụng java không, thì sẻ quay lại mini sau sửa nó sau, mình úp bản sửa hôm qua lên cho các bạn coi lại giúp

tieutieumy

sau 2 ngày dùng thử giờ đã quay về 1.2#7 ,97mn còn nhiếu lổi quá.hao bin với lại ram khi khởi động xong củng ko bằng 1.2#7 luôn.nói chung xài bản1.2#7.rất là ok.

mrquyen1993

N97 mini không hao pin lắm đâu nhé ram khởi dộng tầm 60 nhưng chạy ổn định hơn c6 chạy 1 lúc ram còn 40 còn N97 mini đều đều 50

Status
Không mở trả lời sau này.