• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6v42 for 5530-5800-523X-?? phiên bản Belle hoàn hảo~~~

alaviss

Giờ thì vô được máy rồi, nhưng bấm vô nút menu, hoặc phím giữa thì 1,2 s là nó trở lại màn hình chính chứ k0 vô menu được, em xài 5233 dùng file cfw c6v42 for 5233.V21 của bác với file RM-625_51.1.002_prd.core.C00 cuẩ bác Binh24. Xem giúp em với nha máy vẫn nghe gọi được nhưng không vô được menu thôi.

Nút menu là nút nào vậy? Còn phím giữa thì CFW C6 lúc nào chả thế. Cứ bấm là nó cho ra HS luôn

hand210

em ko biết bung bung rofs2
anh em có thể up file rofs2 đã có mod fix của 58 lên dùm mình dk ko thanks nhìu

vannesslai

Nút menu là nút nào vậy? Còn phím giữa thì CFW C6 lúc nào chả thế. Cứ bấm là nó cho ra HS luôn

tức là khi jaf xong không vô được cửa sổ menu ý'. cột sóng với pin cũng k0 có. vừa nãy em tưởng die phone nên jaf lại bản cua a ThanhTungHT thì vô được menu.

Nhân tiện *#7370# dùng để làm gì vậy ae

Vanhoang123alo

tức là khi jaf xong không vô được cửa sổ menu ý'. cột sóng với pin cũng k0 có. vừa nãy em tưởng die phone nên jaf lại bản cua a ThanhTungHT thì vô được menu.

Nhân tiện *#7370# dùng để làm gì vậy ae

*#7370# để fomat toàn bộ máy, chỉ máy nha,, thẻ nhỡ vẫn vậy, về lại trạng thái như mới Flash

vannesslai

*#7370# để fomat toàn bộ máy, chỉ máy nha,, thẻ nhỡ vẫn vậy, về lại trạng thái như mới Flash

thế là phỉ fomat thủ công bằng cú pháp đó chứ. lúc e jaf có tick vô Factory Set rồi mà chả thấy nó fomat gì cả :v

còn trường hợp như ở dưới thì bị lỗi gì

Giờ thì vô được máy rồi, nhưng bấm vô nút menu, hoặc phím giữa thì 1,2 s là nó trở lại màn hình chính chứ k0 vô menu được, em xài 5233 dùng file cfw c6v42 for 5233.V21 của bác với file RM-625_51.1.002_prd.core.C00 cuẩ bác Binh24. Xem giúp em với nha máy vẫn nghe gọi được nhưng không vô được menu thôi.

tại khi cái đoạn cuối file log của em nó ra vậy

Write result 27: 1701
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting! <~~ đáng lẽ chỗ này phải là done mới đúng
Done!

uwaka2709

bác ơi bản này xó lỗi Email ko sao mình cài đặt email ko được các phần mềm khác chạy bt

huaductiep

Mình cài đặt xong rồi..thì máy ko vào dc Menu là sao vậy??Nó chỉ ở màn hình chính thôi =.=
Mình dùng 5800

Vanhoang123alo

cho file cfw c6v42 for 5233.V21 vô chung với core của Binh24 phải k0 bạn, mà đổi tên nó như thế nào vậy

Mình đổi tên đó thành như này RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20 flash OK, nhưng ko thấy thanh menubar đâu ;))

vannesslai

cho mod fix vào rofs2 chưA bạn?

Nếu jaf xong rồi có thể dùng FileBrownser hay X-plore để fix được không bạn :(
Cho mình hỏi thêm, FW này đã có QT chưa ;;)

Chỉnh sửa cuối: