• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6v42 Refresh Verson - Phong Cách Mới by 7534286 20.04.2012

tuthankhoc

Sao cắm sạc vào nó không báo đèn sáng( chỗ cái giắc cắm vào máy ấy ak )nữa bác nhỉ? Cái này là tại CFW hay là tại máy e ak

7534286

Sao cắm sạc vào nó không báo đèn sáng( chỗ cái giắc cắm vào máy ấy ak )nữa bác nhỉ? Cái này là tại CFW hay là tại máy e ak

Do mình xài mod đèn của binh24 nên nó thế chứ kg sao đâu :)

7534286

Bản này pin sẽ rất trâu bò đúng không h?

Ừ. Nhưng mình đang gặp vần đề là đèn phím qwerty cứ sáng mãi không chịu tắt, đèn sạc pin cũng vậy. Còn 2 phím cứng xanh đỏ bấm vô nó rung luôn mới hay =)). Nếu mà fix được khoảng đèn là ngon rồi :D

7534286

khi nào thì có bản này vậy bạn?
bạn ôn thi thế nào rồi?
đã nghỉ học ở trường chưa vậy ?

Mình không chắc vì mình đang mò sửa lại cấu hình phím cứng của C6. phím lộn xộn lắm. đèn thì sáng tùm lum chỗ
mình ôn cũng tạm rồi
2 tuần nữa mình mới nghỉ học ở trường :D

nhattuubuon

bản update này ổn chưa vậy bạn.còn lỗi j ko?
Ak bạn có thể hướng dẫn mình cách cook font vào bản FW này đc ko?
Mà mìh dùng app FontRouterman để đổi thì các cái biểu tượg bị biến đổi lung tung hết ak. Ví dụ như cái biểu tượng của phím chọn tráiᓴ biến thành ⢛...
Giúp mìh với nha. Thanks ban trc!

kaise

Mà mìh dùng app FontRouterman để đổi thì các cái biểu tượg bị biến đổi lung tung hết ak. Ví dụ như cái biểu tượng của phím chọn tráiᓴ biến thành ⢛...
bạn mod lại font đi.có topic hướng dẫn mod font bên box ứng dụng rồi đó. qua đó tham khảo tí là làm được

nhattuubuon

bạn mod lại font đi.có topic hướng dẫn mod font bên box ứng dụng rồi đó. qua đó tham khảo tí là làm được

thanks bạn
để mình thử xem sao.

chủ topic cho mìh hỏi
trc khi dùng bản refresh này thì mình có dùng bản V40 của bên hackphone.net và gặp lỗi là khi cài một số app java thì khi restart máy thường ko lên luôn mà cứ nhấp nháy sáng lại tắt.lúc thì nháy 2lần là lên.lúc thì bật đi bật lại cả chục lần vẫn ko lên.mình phải tháo thẻ nhớ ra mới lên đc.vì mình cài app vào thẻ. Bây giờ dùng bản refresh này của bạn nó vẫn bị vậy.nếu mình cài app vào máy chắc phải flash lại quá.
Đó là lỗi gì vậy bạn, hay là do xung đột gì...bạn giúp mình với.
Thanks bạn!

Last edited by a moderator:

phucdt3

chủ topic cho mìh hỏi
trc khi dùng bản refresh này thì mình có dùng bản V40 của bên hackphone.net và gặp lỗi là khi cài một số app java thì khi restart máy thường ko lên luôn mà cứ nhấp nháy sáng lại tắt.lúc thì nháy 2lần là lên.lúc thì bật đi bật lại cả chục lần vẫn ko lên.mình phải tháo thẻ nhớ ra mới lên đc.vì mình cài app vào thẻ. Bây giờ dùng bản refresh này của bạn nó vẫn bị vậy.nếu mình cài app vào máy chắc phải flash lại quá.
Đó là lỗi gì vậy bạn, hay là do xung đột gì...bạn giúp mình với.
Thanks bạn!
Trước khi flash đọc kĩ nhưng dòng này để tránh lỗi đáng tiếc nhé
1. Backup danh bạ, tin nhắn nếu lưu trong bộ nhớ máy (bằng Nokia PC Suite là tốt nhất) trc khi flash.
2. Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
3. Flash xong bạn fomat *#7370#
Bạn đã làm như vậy chưa? Mình chưa thấy ai bị vậy cả?

Trước tiên bạn cần sửa lại font, bạn thêm kí tự belle của Nhóc vào: bạn tự tìm trên diễn đàn mod belle của nhóc nhé, trong đấy của cách sửa font luôn đó. hj
Còn bạn muốn cho font luôn vào rosf2 thì bạn phải đọc thêm trên diễn đàn về cách cook fw.
Mình nói vậy thôi bạn tự tìm và làm nha, hơi tốn thời gian nhưng khi bạn biết bạn có thể sửa các fw theo ý của bạn.
Cố lên nhé, đam mê về cách cook fw và chỉnh sủa theme cho điện thoại của bạn bạn sẽ yêu nó hơn đó!
Nếu bạn không tìm được link thì trả lời lại mình sẽ tìm cho bạn!

nhattuubuon

Trước khi flash đọc kĩ nhưng dòng này để tránh lỗi đáng tiếc nhé
1. Backup danh bạ, tin nhắn nếu lưu trong bộ nhớ máy (bằng Nokia PC Suite là tốt nhất) trc khi flash.
2. Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
3. Flash xong bạn fomat *#7370#
Bạn đã làm như vậy chưa? Mình chưa thấy ai bị vậy cả?

mình có làm đúng theo bước 1 và 2. Còn b3 mình ko làm.nhưng format *#7370# có khác gì format kiểu Cài Đặt Gốc ko?

Trước tiên bạn cần sửa lại font, bạn thêm kí tự belle của Nhóc vào: bạn tự tìm trên diễn đàn mod belle của nhóc nhé, trong đấy của cách sửa font luôn đó. hj
Còn bạn muốn cho font luôn vào rosf2 thì bạn phải đọc thêm trên diễn đàn về cách cook fw.
Mình nói vậy thôi bạn tự tìm và làm nha, hơi tốn thời gian nhưng khi bạn biết bạn có thể sửa các fw theo ý của bạn.
Cố lên nhé, đam mê về cách cook fw và chỉnh sủa theme cho điện thoại của bạn bạn sẽ yêu nó hơn đó!
Nếu bạn không tìm được link thì trả lời lại mình sẽ tìm cho bạn!

hi thanks bạn nha. Vậy phiền bạn tìm giúp mình link bài mod belle của nhoc vs. Mình tham gia diễn đàn cũng lâu lâu nhưng mới dùng smartphone nên cũng chưa lang thang nhiều trên diễn đàn chứ không phải mình làm biếng:D

mrhungbieu

ai giúp mình với. Mình dùng C6 màu đen,hôm trước flash lại bản màu trắng của bạn Hoàng. Bây h cứ vào nhạc là nó báo Bình thường : Lỗi hệ thống.
dùng trình nge nhạc mặc định k nghe được. Bạn nào giúp mình vs....hix

xxlovexx

cho mình hỏi bản này là bản CFW V42.0.004 fai không.? vì máy mình là bản đó. mình k biết cách hạ ver:D

phucdt3

hi thanks bạn nha. Vậy phiền bạn tìm giúp mình link bài mod belle của nhoc vs. Mình tham gia diễn đàn cũng lâu lâu nhưng mới dùng smartphone nên cũng chưa lang thang nhiều trên diễn đàn chứ không phải mình làm biếng:D
http://www.pdaviet.net/showthread.php?161348-Share-Mod-Navigation-bar-Belle-on-CFWc6-n97/page11
Bạn vào rồi trong mod này nhóc đã hưỡng dẫn rất kĩ luôn rồi, có cả fonts nữa.

tuthankhoc

Sau một thời gian sử dụng. Phát hiện lỗi :
+ Khi đổi font khởi động lại máy có lúc chỉ dùng được phím cứng , cảm ứng không dùng được
_Cách nhận biết :
Khi cắm sạc mà chân sạc báo đèn sáng , để màn hình khóa bằng giao diện của máy y như rằng là bị trường hợp đấy