• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Final - N97 mini + C6 For 5530 XM Pro By daugiang1987 (2/9/11)

b0m_lx

CHÀO MỪNG - KỈ NIỆM 66 NĂM "NGÀY QUỐC KHÁNH NƯỚC VIỆT NAM DÂN CHỦ CỘNG HÒA" (2/9/1945 - 2/9/2011) !!!

mời anh em qua bên này chào mừng quốc khánh với anh em box 8 nhé :D http://www.pdaviet.net/showthread.php?149865-CHÀO-MỪNG-KỈ-NIỆM-66-NĂM-quot-NGÀY-QUỐC-KHÁNH-2-9-quot-!!!

hôm nay chính thức ra mắt anh em 5530 bản final và cũng là bản cuối cùng anh Bảo làm cho 5530 :(:)(:)((

bản cfw này là sự lai tạo tuyệt vời giữa n97 mini v30 và c6 v40 ;;);;);;)

vì là bản cuối cùng nên anh Bảo chăm chút rất kỹ lưỡng =D>=D>=D>

đặc biệt là có thêm 1 số mod mới cực khủng cho 5530:O:O:O

có thể nói bản này mà k flash là 1 điều đáng tiếc ;;);;);;)

1 số thông tin về cfw này :D

Ram 64mb khi bật FULL WIGET
Pin cực trâu bò
Tốc độ nhanh và mượt
Chất lượng nhạc tuyệt vời
Ngôn ngữ: Việt Nam & Tiếng Anh.
Có thể tự đổi hình/âm khởi động và tắt máy tại E:\Boot (mặc định ko có hình khởi động giúp tốc độ boot nhanh hơn). Các bạn có thể đổi hình/âm bằng cách cho các file tên như sau vào E:\Boot : startup.gif, startup.mp3, shutdown.gif, shutdown.mp3.
Menu landscape Symbian^3, thu hẹp thanh tùy chọn/thoát trong cách ứng dụng (xem screenshot).
Font Symbian^3 hỗ trợ 6 trang ký tự, 2 trang smile.
Mở rộng menu, thu hẹp vùng cột sóng.
Tùy chọn/thoát căn giữa ở cả màn hình nằm ngang/dọc.
Bộ icon Anna tuyệt đẹp.
Icon mạng 3,5G cho 5530.
Trình duyệt web 7.3.1.25 của Symbian^3.Nhật ký cuộc gọi mặc định lưu tới 365 ngày.Tăng tốc xoay màn hình.
Cpu được mod tối ưu nhưng vẫn hỗ trợ tiết kiệm pin và tốc độ truy cập nhanh.
Tăng FPS giúp khả năng đồ hộ, game tuyệt vời.
Tự động chuyển đổi giữa bàn phím qwerty và bàn phím chữ & số khi xoay màn hình.
Đã hack 100% khi cài app với installserver.
Tối ưu hóa cache cho các ổ, tăng dung lượng ổ C nhờ file uda trống và xóa FOTA.
6 trang ký tự cùng với 2 trang smile.
Tăng tốc độ cảm ứng khi thực hiện nhiều thao tác trong tin nhắn
................................................................................................................................

nguyên văn của anh Bảo : Tất cả các mod ram, pin, cảm ứng mới mượt, thêm cảm biến khoảng cách, nghe nhạc hay..........

1 số hình ảnh của em nó đây :D

link dow đây :D http://www.mediafire.com/?4w2vhf9hl2htcif

cám ơn anh Bảo , người đã sát cánh cùng 5530 trong suốt time vừa qua

cám ơn anh troly đã cùng test fw này với em

ps : anh Bảo do bận công việc ngoài đời nên sẽ nghỉ làm cooker 1 thời gian
anh Bảo nói là sẽ trở lại khi có ver mới thì làm tiếp :D

Chỉnh sửa cuối:

taothephong

oh yeah!!! tem tem tem phát=)) a.Bảo mà cũng thanks chậm hơn e 1 bước đó nha:))

jack_hunter97

Mình chưa jaf bản này được nhưng cho hỏi font của nó là 1 nửa tiếng trung hả ( hiện mấy cái hình ngôi sao đó ) và ai cảm nhận chưa thấy hay không

hungdaica1

mình jaf xong rồi.chưa thấy lỗi lầm gì.nói chung là ngon.nhưng đang thắc mắc mỗi là sao trong file jaf lai có 2 file giong hệt nhau.1 cai co đuôi là COO và 1 cái là COr.file COr nhiều mb hơn.anh em giải thích cho mình được không.

dangquy197

Mai hoặc mốt em sẽ JAF bản này, nếu anh em cần chỉnh sửa hay phát triển về bản này, xin phép anh Bảo cho em được lấy bản của anh sửa tiếp :)

jack_hunter97

Mai hoặc mốt em sẽ JAF bản này, nếu anh em cần chỉnh sửa hay phát triển về bản này, xin phép anh Bảo cho em được lấy bản của anh sửa tiếp :)
hay hay phát triển thêm đi cho nó vui càng hay càng vui