• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW HD For X6 - BẢN TÌNH CUỐI - Design by hoangphonghd

hoangphonghd

k pít tại máy hay gì mà từ khi mìh chạy Cfw này Pin tụt nhanh wá.bt phải dùg đc 2 ngày.b.giờ chỉ dùg đc nữa ngày.Ram thì cũg thấp nữa.chạy Mykeylock với N desk thôi.Ram chỉ còn 26 Mb.chạy Opera 7 nữa thì chỉ còn 11Mb

Bạn xem lại đi
Mình dùng toàn Net = wifi (Online DT suốt) Pin cũng đc 2 ngày
Còn Ram thì mình cài cũng nhìu. Trung bình lúc nào cũng trên 4X

lastl0ve0510

mìh mới xem lại rồi.tại cái WhatApps nó k trả Ram gì cả.mở xog dùg kill me,kill ram chỉ khoảg 30mb.có cái này mìh k pít bị sao.chắc là tại ổ F có vần đề.khi mà dữ liệu đc đọc hoặc Ứg dụg cài vào ổ F thì hay bị giật.toàn phải cài trên C.

hoangphonghd

Sắp có bản update cuối cùng cho CFW HD của tôi với các thay đổi như:
Mod Belle full
Fix hoàn toàn lỗi camera do mod belle gây ra
Trình duyệt web mới
Menu 3x4 nhìn thoáng hơn
Effcets mới
Continued ...........

lanngoccuaanh

Mong có bản này sớm

Mod Belle full
Trình duyệt web mới
Menu 3x4 nhìn thoáng hơn
Effcets mới
Continued ...........

Lucs nao ra đời bản này bạn gui mail cho mình để mih text thử nha luan102009@gmail.com

lanngoccuaanh

Đã ai xài bản này chưa? so sánh cho mình bản này với bản CFW N97mini Belle v30 cook cho Nokia X6/5800/5530/5250/5233/5230 - Made by OverYou
với???
http://congnghe24h.com.vn/s60v5-nan...5800-5530-5250-5233-5230-made-overyou-25.html

Thực sự là mình đang xài bản CFW N97mini Belle v30 của OverYou thấy cũng khá đẹp và mượt mà, nhưng lâu ngày giờ vào lại diễn đàn thấy bản HD này mới mẽ, bạn nào dùng 2 bản này rùi thì so sánh cho mình với

Và cho mình hỏi chủ thớt là bản HD của bạn có thực sự camera X6 quay phim HD 480p đc ko? vì mình thấy mình đang xài bản CFW N97 mini mà quay phim ko rõ

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
bạn cho mình cái mod bàn phím giồng như trong video đi nếu là bàn phím ảo thì cho mình luôn cái ứng dụng. thank bạn trước:D

hoangphonghd

HoangPhong ơi sao trình duyệt web của bạn không tải trang vậy???
ko tải trang là sao bạn, mình vẫn dùng tốt mà có lỗi j đâu. Bạn xem lại nhé
Lucs nao ra đời bản này bạn gui mail cho mình để mih text thử nha luan102009@gmail.com
Mình sẽ up lên cho tất cả mọi người X6 cùng dùng :D
Đã ai xài bản này chưa? so sánh cho mình bản này với bản CFW N97mini Belle v30 cook cho Nokia X6/5800/5530/5250/5233/5230 - Made by OverYou
với???
http://congnghe24h.com.vn/s60v5-nan...5800-5530-5250-5233-5230-made-overyou-25.html

Thực sự là mình đang xài bản CFW N97mini Belle v30 của OverYou thấy cũng khá đẹp và mượt mà, nhưng lâu ngày giờ vào lại diễn đàn thấy bản HD này mới mẽ, bạn nào dùng 2 bản này rùi thì so sánh cho mình với

Và cho mình hỏi chủ thớt là bản HD của bạn có thực sự camera X6 quay phim HD 480p đc ko? vì mình thấy mình đang xài bản CFW N97 mini mà quay phim ko rõ
Tuỳ vào cảm nhận của bạn thôi, cái này ko nói trước đc. Tui cũng chưa dùng bản của OverYou bao giờ
bạn cho mình cái mod bàn phím giồng như trong video đi nếu là bàn phím ảo thì cho mình luôn cái ứng dụng. thank bạn trước:D

Đó là app belle shell đó chứ có phải mod nào đâu :D

hilo22

chủ thớt ơi bạn cài thêm font tiếng trung tiếng Nhật vào dùm mình với mình down font nokia Pure về bung ros ra cai font vào flash lại ko xài được hix nó bi lỗi ko khởi động vào được giúp mình với

hoangphonghd

chủ thớt ơi bạn cài thêm font tiếng trung tiếng Nhật vào dùm mình với mình down font nokia Pure về bung ros ra cai font vào flash lại ko xài được hix nó bi lỗi ko khởi động vào được giúp mình với
Fonts kèm theo T & N thì nặng lắm Ko có chỗ mà add vào R2 đc
Tốt nhất lên dùng app ngoài đổi Fonts ấy bạn à

saker1990

chuẩn ko cần chỉnh =D>
Saker chụp lại cho mình xin vài pic về trình duyệt web bản này với
cảm ơn nhìu

DOWNLOAD

bạn ơi. sao bản này rompatcher không tự động bật khi restart máy nhỉ? đã bật auto :(
và các bạn cho mình hỏi muốn thay icon từ bản khác sang bản này thì phải làm thế nào

Chỉnh sửa cuối:

lanngoccuaanh

chủ thớt ơi mình hỏi chủ thớt là bản HD của bạn có thực sự camera X6 quay phim HD 480p đc ko? vì mình thấy mình đang xài bản CFW N97 mini mà quay phim ko rõ

lastl0ve0510

với???

đúg như chủ thớt đã nói là tùy cảm nhận.và trước khi chọn để flash thì cũg nên tham khảo và theo dõi topic sẽ thấy đáh gía của mọi người.mìh dùg bản của OverYou rồi.nhưg hiện tại mìh đag dùg bản HD này.câu trả lời thì bạn biết cái nào tốt rồi đấy...thân!

lastl0ve0510

Mod Belle full
Trình duyệt web mới
Menu 3x4 nhìn thoáng hơn
Effcets mới
Continued ...........

nếu có Dk mog Hoangphong làm 1 bản khôg có Belle.tap to unlock,hoặc slide.menu 3x4 và 4x4.để mọi người lựa chọn vì theo ý kiến cá nhân mìh thích 4x4

hoangphonghd

nếu có Dk mog Hoangphong làm 1 bản khôg có Belle.tap to unlock,hoặc slide.menu 3x4 và 4x4.để mọi người lựa chọn vì theo ý kiến cá nhân mìh thích 4x4

Uh ok
Nhưng mình chỉ Share mod 3x4, Tap & Swipe vào cho mọi người tự do chỉnh sửa lại thôi
Chứ giờ vừa phải làm đồ án mệt chít rùi vừa đam mê CFW nữa thì :D
Chủ nhật phải nộp bài cho thầy rùi, lượng bài quá nhìu làm ko xuể. Mệt quá(Đâm đầu vào học kế toán làm j ko biết :( )

hoangphonghd

DOWNLOAD

bạn ơi. sao bản này rompatcher không tự động bật khi restart máy nhỉ? đã bật auto :(
và các bạn cho mình hỏi muốn thay icon từ bản khác sang bản này thì phải làm thế nào

Có thể cái Rom lỗi lên ko tự add on đc. Mình sẽ fix ở bản Update belle sắp tới.
Thank đã chụp cho xin vài pic web bản này.
Bản update sắp tới sẽ có trình duyệt web mới
Tí về nhà sẽ show vài pic về web blle :D

saker1990

Có thể cái Rom lỗi lên ko tự add on đc. Mình sẽ fix ở bản Update belle sắp tới.
Thank đã chụp cho xin vài pic web bản này.
Bản update sắp tới sẽ có trình duyệt web mới
Tí về nhà sẽ show vài pic về web blle :D

bạn có thể add được cái icon này không bạn?

lanngoccuaanh

đúg như chủ thớt đã nói là tùy cảm nhận.và trước khi chọn để flash thì cũg nên tham khảo và theo dõi topic sẽ thấy đáh gía của mọi người.mìh dùg bản của OverYou rồi.nhưg hiện tại mìh đag dùg bản HD này.câu trả lời thì bạn biết cái nào tốt rồi đấy...thân!

Bạn ơi, nếu bạn xài bản HD này rùi thì bạn thử quay phim xem nó có đc HD 480p như quảng cáo ko?

saker1990

Bạn ơi, nếu bạn xài bản HD này rùi thì bạn thử quay phim xem nó có đc HD 480p như quảng cáo ko?
chi tiết của video đó bạn. quay buổi tối nhìn không rõ hình nên tôi không đưa video lên.bạn so sánh với các bản khác xem.

lastl0ve0510

Uh ok
Nhưng mình chỉ Share mod 3x4, Tap & Swipe vào cho mọi người tự do chỉnh sửa lại thôi
Chứ giờ vừa phải làm đồ án mệt chít rùi vừa đam mê CFW nữa thì :D
Chủ nhật phải nộp bài cho thầy rùi, lượng bài quá nhìu làm ko xuể. Mệt quá(Đâm đầu vào học kế toán làm j ko biết :( )

theo ý kiến cá nhân của mìh thì đã là update thì phải theo hơi hướg của update.cái gì tốt nên giữ lại.có 1 bản hoàn thiện là đc.chứ mìh ngại bug rof2 lắm.nhớ giữ lại patch turn off key light.