• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N8 V9 Ntv_79 MỪNG NGÀY 20.10 PHỤ NỮ VIỆT NAM

chjckenboy_18

anh ơi cái smartcontroller dùng ntn hả anh, bản em làm còn thiếu đúng cái đấy nhưng đọc k hiểu lắm! cho em hỏi lun là cái đó v5 có cài đc k anh :D (v5 thì mới chỉ có công nghệ belle ghost thu)

Ntv_79

anh ơi cái smartcontroller dùng ntn hả anh, bản em làm còn thiếu đúng cái đấy nhưng đọc k hiểu lắm! cho em hỏi lun là cái đó v5 có cài đc k anh :D (v5 thì mới chỉ có công nghệ belle ghost thu)
Không có file đâu mà cài. Cái đó của G.L nhưng cũng chưa chia sẻ rộng rãi. Muốn biết thông tin về nó bạn chịu khó google nhé!
cách xóa các folder có sẵn làm sao thế a :O với cho e hỏi làm cách nào để có nút back với nút khóa màn hình ngay ở ngoài vậy ? e cài xong mà ko có giống như hình ở trên

Folder trống thì sẽ xóa được. Chuyển hết các ứng dụng trong đó ra ngoài hoặc sang folder khác rồi xóa.
Câu hỏi thứ 2 không hiểu lắm, giống hình nào? Nếu là cái icon cục khóa và taskswithcher thì nó là phần mềm Belle Extra button nhé! Nếu bạn làm theo hướng dẫn là xóa các folder hệ thống trên E và F trước khi flash thì nó sẽ tự cài và tự chạy sau khi bạn flash xong. Nếu không muốn flash lại thì bạn có thể sang bên Ứng dụng down về cài thêm vào.

jesse2

bạn ơi (file.uda vẫn bỏ ngoài folder RM-596 nhé). flash không phải dùng đến file này à? mình mới hack bằng phoenix

jesse2

bạn ơi (file.uda vẫn bỏ ngoài folder RM-596 nhé). flash không phải dùng đến file này à? mình mới hack bằng phoenix
chỉ cop file.uda vào thư mục C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products đúng kô b? lúc xóa 2file trong phoenix thì chỉ còn 4 dòng. mình hack thành công rồi nhưng chỉ sợ thiếu file.uda thì có ảnh hưởng gì kô?
flash xong có phải ấn *#7370# không bạn?

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

chỉ cop file.uda vào thư mục C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products đúng kô b? lúc xóa 2file trong phoenix thì chỉ còn 4 dòng. mình hack thành công rồi nhưng chỉ sợ thiếu file.uda thì có ảnh hưởng gì kô?
flash xong có phải ấn *#7370# không bạn?
Chỉ xóa 1 file đỏ dưới cùng thôi bạn ah. Còn file uda thì bạn phải thay bằng cách, nháy đúp chuột vào nó, và tìm đến chỗ bạn để file uda đó (Theo bạn nói thì bạn để ở C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products), bấm OK và bấm Refurbish để Flash. Thiếu file .uda sẽ thiếu một số thứ đó.!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

chickentree nói:
anh giúp em cài con N8. em flash mấy lần đều không đc - bản V9 và V10, nó toàn báo lỗi. em tìm sdt anh gọi mà không đc. anh có thể l.l giúp em qua sđt đc chứ? em cảm ơn anh nhiều!

1. Mở phoenix, bấm vào File>produc> bảng hiện ra chọn RM-596

2. Bấm vào Flashing > Chọn Update Firmware > Bảng hiện ra nó sẽ tự nhận ra product code hoặc bấm vào ô vuông cuối dòng Produc Code để chọn

3. Tích vào dead phone usb flashing

4. Bấm Option, xóa file đỏ và thay .uda

5. Bấm Refurbish > Đợi bảng hiện ra và làm theo hướng dẫn.

Tất cả các bước trên làm mà chưa cần cắm điện thoại.

Sau khi bấm Refurbish vài giây thì bảng như hình dưới hiện ra. Làm theo hướng dẫn:

Chỉnh sửa cuối:

jesse2

Chỉ xóa 1 file đỏ dưới cùng thôi bạn ah. Còn file uda thì bạn phải thay bằng cách, nháy đúp chuột vào nó, và tìm đến chỗ bạn để file uda đó (Theo bạn nói thì bạn để ở C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products), bấm OK và bấm Refurbish để Flash. Thiếu file .uda sẽ thiếu một số thứ đó.!
mình thay như vậy rồi chon update softwave có được( không kích vào dead phone) kô bạn? còn refurbish thì phải kích vào dead phone và tắt điện thoại à, chế độ dead phone khó hơn nhỉ. mình trước dùng v5 toàn dùng jaf.hix àh cho mình hỏi mà bảo vệ là gì vậy mình ấn 12345 0000 00000 đều sai. thank bạn nhé!

MinhThang

Manager
mình thay như vậy rồi chon update softwave có được( không kích vào dead phone) kô bạn? còn refurbish thì phải kích vào dead phone và tắt điện thoại à, chế độ dead phone khó hơn nhỉ. mình trước dùng v5 toàn dùng jaf.hix àh cho mình hỏi mà bảo vệ là gì vậy mình ấn 12345 0000 00000 đều sai. thank bạn nhé!

Nếu bạn update softwave thì cứ gắm đt vô là làm thôi không tích vào dead, nhưng khi fomat máy sẽ mất hết những gì bạn update. Pass mặc định của Nokia là 12345, nếu không đúng có lẽ máy bạn đã đổi Pass.

Ntv_79

Update thì nó chỉ cập nhật một số thứ vào ổ Z thôi. Ổ C sẽ không thay đổi, do đó mặt lợi là bạn không mất gì cả. Nhưng mặt không lợi là một số cái ở bản mới có thể không hoạt động hoặc hoạt động không tốt, và rất có thể sẽ xung đột nhiều thứ và khó có thể xác định nguyên nhân. Tốt nhất là flash ở dead phone usb > làm theo mấy bước mình up ở bài trước là OK. Vậy thì mọi thứ mới tốt đẹp được.

theanhn73

Update thì nó chỉ cập nhật một số thứ vào ổ Z thôi. Ổ C sẽ không thay đổi, do đó mặt lợi là bạn không mất gì cả. Nhưng mặt không lợi là một số cái ở bản mới có thể không hoạt động hoặc hoạt động không tốt, và rất có thể sẽ xung đột nhiều thứ và khó có thể xác định nguyên nhân. Tốt nhất là flash ở dead phone usb > làm theo mấy bước mình up ở bài trước là OK. Vậy thì mọi thứ mới tốt đẹp được.

anh ntv_79 ơi cho em hỏi ngoài nề là mod thông báo sau khi flash ở chỗ nào vậy anh:p